New life

nguyễn minh anh
(factory86)

Tui thấy là trong cái box Pháp này quanh đi quẩn lại cũng hầu hết toàn người đi du học pháp đá qua đá lại với nhau , mãi cũng hết chuyện .Có lẽ chúng ta cần một cái gì đó thực sự hữu ích hơn .

Tui đề nghị lập một danh sách cập nhật nhưng người hiện đang ở pháp tại từng thành phố .Cụ thể là mỗi thành phố sẽ có một box riêng đi , ví dụ lập ra box paris , những người đang ở paris vào đó đăng kí tên , địa chỉ liên lạc . Mọi việc trao đổi về nhà cửa , hay việc làm thêm , học tập , mua bán ...nhờ đó sẽ dễ dàng hơn . Hơn nữa đối với những em mới đến cũng sẽ được giúp đỡ , chỉ dẫn, ít nhất thì cũng bớt bỡ ngỡ , nhất là trong chuyện chi tiêu .

Chỉnh sửa lần cuối:
Trong này có được mấy mống mà chia ra thế hả em :D Đếm đi đếm lại cũng chỉ có độ trên dưới chục người là hay post bài thôi, mà trong đấy hình như ko có ai ở Paris cả :D Mà bọn em có vấn đề gì mới thì bọn anh vẫn nhiệt tình chỉ bảo giúp đỡ đấy chứ (nhất là anh C) b-)

Vụ đăng ký tên địa chỉ thì rất sẵn sàng, nhưng nếu mục đích của em là chỉ có mấy cái vấn đề nhức nhối em nói phía trên, mà em lại ở Paris thì anh khuyên em nên đăng ký vào mailing list của NNB thì hiệu quả hơn ;)

De toute façon, Bienvenue en France, Bienvenue à Paris et Bienvenue à box Français - HAO

Excellente journée à vous.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn ý kiến của anh trai , ấy là em đánh tiếng như thế thôi . Theo em , đây không phải là chia nhỏ mà để khoanh vùng tiện quản lí hơn . Thực ra là em suy từ kinh nghiệm bàn thân ra thôi .Em nhớ những lúc chân ướt chân ráo qua đây không ai giúp đỡ, không biết chỗ ở nhờ khi đi tìm nhà , rồi đi lại , chi tiêu , mọi thứ đều lạ lẫm hết , nhất là đối với những thằng chẳng quen biết ai bên này như em thì càng khó khăn hơn .

Đành rằng các anh chị tốt bụng , nhưng dù gì , nếu có người ở gần , chỉ dắt tận nơi cho mình thì vẫn tiện hơn chứ , chắc chắn là tốt hơn so với việc nói dăm ba câu rồi ( xin lỗi em không có ý xấu , chỉ là tạm thời chưa tìm được từ thích hợp :-? ) Ví dụ nhớ , thế lúc mới đến chẵng nhẽ em hỏi anh đường đi chợ à ? Có vậy thì mới cần địa chỉ , hay điện thoại liên lạc của từng người chứ .

Số lượng không quan trọng bằng chất lượng anh trai ạ .

Mục đích chính là người đến trược giúp đỡ cho người đến sau !

Ngoài ra , em ở marseille chứ không phải paris . Có thể đăng kí ngắn gọn là

Marseille 9e arr -Minh Anh 1986 (homme)- archi - 2e année .Tel:0624588583

Mong mọi người góp ý !

Chỉnh sửa lần cuối:
Em nghĩ không cần phải lập box + chia vùng quá nhỏ ra như thế (vì những lí do anh Hoàng nói ở trên)!

Em nghĩ, với số lượng thành viên Box đang ở Pháp ít như thế này, chỉ cần lập 1 topic để tất cả du học sinh khai đầy đủ coordonnées, để những bạn chuẩn bị sang Pháp du học, nếu thấy mình cùng ở vùng với anh/chị/bạn nào thì có thể liên lạc để nhờ sự giúp đỡ!

Chứ còn nếu lại làm 1 NNB, hoặc daugau ở đây thì thà vào thằng mấy cái web đó còn hơn! :|:|:|:|

M.Anh mày vào đây, mày phải nói tiếng Pháp chứ! Sao lại New life new lie'c o day? Ở đây chỉ có vài người tham gia thôi mà! Cứ đưa hết địa chỉ lên, em nào thích đi vung nào thì liên lạc thôi!

@MA : em ít ra lúc sang đây còn ko mắc 3 cái bệnh "mù câm điếc" mà anh dính ngày xưa b-) thế là hạnh phúc rồi em ạ! Ai lúc mới sang cái đất này cũng thế cả thôi :)

Mà thôi đếch dây với dân Marseille đâu, ăn đòn như chơi :|

Chỉ đơn giản là vào ghi một dòng thôi mà , hình như không ai hiểu ý tui , chán quá , thôi vậy , coi như là trò đùa đi , hì .

Vậy đề nghị đại ca Hoàng xóa cái nì luôn vào ngày mai . :)) :)) :))

Nào thì ghi ủng hộ bạn Thụy đẹp zai ;;)
Nguyễn Nguyên Phương
Eco/Gestion
Mention Sciences Economiques
Universite de Rouen

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
Nào thì ghi ủng hộ bạn Thụy đẹp zai ;;)
Nguyễn Nguyên Phương
Eco/Gestion
Mention Sciences Economiques
Universite de Rouen

thiếu địa chỉ số đt em ơi :)

hay quá bọn mày vô đây đăng ký hết ah
bạn Ngọc Khánh cho mình xin số điện thoại để có gì mình còn liên lạc nhé ;;)

ko portable thì fixe đâu :D đừng bảo ko có cái gì ngoài email nhá :p

Nhưng bạn ý ko có cái gì ngoài email thật anh ạ :| NK ơi, đi sắm điện thoại đi!

Địa chỉ Marseille này mới quý đây:
NGUYEN Thu Van
L2 Physique Faculté de Sciences de Luminy
Domicile: 51 Rue Jean Mermoz 13008 MRS
(Tiện thể có muốn hỏi đường đi chợ thì hỏi luôn đi, hihi)

tớ có địa chỉ ở hà nội đc ko nhỉ hí hí
cho xin 1 box cho ai thích tiêng fap mà ko bít hoặc là ghét tiếng fap ma bít đi nèo

Ô hay , thế vẫn chưa xóa à , hì hì :* .
Hoan nghênh ! Nếu ai update thông tin thì vào bài viết cũ sửa lại thôi , không nên viết thêm bài mới .
Tóm lại là càng ít trang càng dễ tìm .
( Nên viết tên thành phố đầu tiên , càng nổi càng tốt !)

Merci à tous!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên