Naruto's Fan:x:xCome on babe!!!!

tớ trầm cảm giai đoạn cuối đấy:)).Thôi ta k spam nữa k lại bị bà Linh del bài:*

cho thêm cái ảnh nữa [-( bớt trầm cảm đi

Vũ Nhật Minh đã viết:
cái "magaka watase yuu " là tên truyện , tên tác giả hay tên truyện và tác giả đấy
( hay là truyện in ở VN xong nó ghi tên như thế )

Watase Yuu sensei là tên mangaka (họa sĩ vẽ truyện tranh chuyên nghiệp) :D

Tác fẩm đã xuất bản tại VN nổi bật có: Truyền thuyết thiên nữ, Cuốn sách kì bí, Quyển sách kì bí, Imadoki, Alice 19 :x

Fần lớn đc nxb trẻ xuất bản, nhưg có 1 vài truyện ngắn bị các nxb khác in trộm ko bản quyền 8-|

Công nhận ảnh của Minh chất lượng đỉh cao vật vã =p~

Vũ Minh Châu đã viết:
topic nei k post clip lên trực tiếp đc các bạn trẻ ạ
Mìh cũg có nhiều clips lắm nhưg hìh như lần trc share chả bạn nào quan tâm

Tớ đang kiến nghị hỏi han thử BQT xem tìh hìh thế nào. Chứ hìh ảnh ko thôy chán lắm. :(

Sau đây giới thiệu 1 vài chiêu thuật cơ bản trong Naruto để mọi ng có thể đọc và tham khảo. Cái này có lẽ sẽ júp các bạn hiểu rõ hơn nd của Naruto.

(Ai biết rồi thì bỏ qa nhé. Tớ nghĩ là ko fải ai cũg hiểu rõ lắm mới post :D)

Jutsu

1/Jutsu là gì?

Dịch một cách đơn giản là thuật hay kĩ năng, thường có liên quan đến cách chiến đấu của Samurai xưa. Trong thế giới của Naruto, khi nói “[something] no Jutsu” có nghĩa là thuật/kĩ năng có thể làm gì đó. Ví dụ, Kage (bóng) bunshin (bản sao) no Jutsu nghĩa là “kĩ năng tạo bản sao”

2/Các loại Jutsu

Ninjutsu

Trong thực tế, ninjutsu là thuật được các ninja Nhật thời phong kiến sử dụng. Nhưng trong Naruto, ninjutsu là làm các hand seals và điều khiển chakra để tạo ra một jutsu.
Thực hiện ninjutsu cần có tập trung cao độ, nếu bị ngắt quãng sẽ không thành công. Chỉ cần vài giây để thực hiện một ninjutsu. Ninjutsu là loại Jutsu phổ biến và thường được sử dụng nhất.

Genjutsu

Genjutsu phần lớn là thuật về ảo giác, được dùng để tạo ảo giác cho đối phương, cho họ nhìn thấy những thứ không có thật. Genjutsu thường được dùng để chạy trốn hoặc làm đối thủ rối loạn, lợi dụng sự rối loạn đó để tấn công.
Genjutsu cũng được thực hiện bằng hand seals.

Taijutsu

Taijutsu là chiến đấu bằng tay, không sử dụng đến bất kì vũ khí nào. Thuật Taijutsu rất phức tạp và nhanh hơn nhiều loại jutsu khác, có thể làm đối thủ mất sức nhanh chóng. Để có thể sử dụng Taijutsu, người sử dụng cần luyện tập cực khổ và phải vượt qua giới hạn của bản thân. Người duy nhất chuyên sử dụng Taijutsu là Rock Lee, vì cậu không thể sử dụng cả Ninjutsu lẫn Genjutsu.

Doujutsu

Doujutsu là những thuật được dùng bằng mắt, dùng để đọc những ninjutsu, genjutsu, taijutsu của địch thủ và đánh bại chúng. Những người có thể tạo ra doujutsu thường là những thiên tài. Sharingan và Byakugan là hai loại doujutsu tiêu biểu.

Kinjutsu

Kinjutsu là những jutsu bị cấm không được sử dụng bởi các Kages. Nó là jutsu có thể gây ra những tổn hại to lớn cho ngay cả người sử dụng. Kinjutsu thường được những nhân vật phản diện sử dụng. Jutsu dùng để phong ấn Kyuubi vào người Naruto cũng là một Kinjusu.

Hijutsu

Hijutsu là những jutsu đặc biệt, được truyền từ đời này sang đời khác của một dòng họ, và chỉ có những người trong dòng họ đó mới có thể sử dụng. Ví dụ: Sharingan của nhà Uchiha, Byakugan của nhà Hyuuga

Chỉnh sửa lần cuối:
@bạn Linh:đừg bạn ơi như thế bấn loạn lắm:)).Thực ra thì post link dẫn đến clip cũg đc mà bạn đừg lôi BQT vào nữa mìh sợ lắm rồi:*
@bạn Minh:ảnh xấu:-l,bạn vô tinh đã làm tăg độ trầm+mẫn cảm cho mình=))

Chỉnh sửa lần cuối:
@Linh : mangaka với magaka khác nhau bạn ơi :|:|:|
mà mình chưa đọc manga nào của ông này cả :-s ( mình xem anime nhiều hơn :D:D:D )
thks vì khen ảnh đẹp :)) ... có bạn nào đấy mình share ảnh đẹp vẫn chê xấu kìa :))
@ Châu :
thôi , bù ảnh itachi vậy :-??

cái ảnh này ngon phết ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Cũng có lí :|

Có lẽ BQT sợ nặng 4rum :|

@ Minh: Chắc do tớ type nhầm :D Với cả Yuu là nữ họa sĩ =="

Chỉnh sửa lần cuối:

cả bộ cos nei có 600k thôi đấy:*.Hồi xưa mìh đc rủ đi cos nhưg vì gia đình k có điều kiện nên k tham ja đc=((

@bạn Minh:cái nón chứ k fải cái mũ:))Mũ chắc ra chợ mua rẻ thối=)).Vs lại đồ cos nó đắt ở cái mắt,mua 2 cái mắt kính áp tròg đỏ chắc k rẻ j :-j

@bạn Minh:cái nón chứ k fải cái mũ:))Mũ chắc ra chợ mua rẻ thối=)).Vs lại đồ cos nó đắt ở cái mắt,mua 2 cái mắt kính áp tròg đỏ chắc k rẻ j :-j

bâyh do sas đã vào akatsuki ~~~> ita và sa còn khác nhau mỗi tóc :-t
có đc 2 cái mớ tóc giả thì mình cos đc 2 ng rồi =))

----------

ở đây có ai xem deathnote ( đc in ở VN với tên là " cuốn sổ thiên mệnh" chưa :-t )

ơ thế hè năm nay bạn đi cos mìh k ;)).Mìh rủ cho oai thôi chứ mìh còn chưa đi xem cos bao h:">

mình cũng chưa đi bao h nhưng mà mình quen một bạn đi rồi :)) , từng cos misa trong deathnote , mình định cos nhân vật L - ryuuzaki :))
ảnh :x

mìh k thích mút ngón tay lắm nên chắc k cos đc L đâu=)).Mìh biết 1 chị chuyên môn đi cos:*Chị ý cos L đẹp lắm:*

nhìn mái tóc của L ta lại nghĩ tới mái tóc Việt Dart:*
trưg cầu dân ý nè:Theo mọi ng,tớ có nên xin mod đổi tên topic k chỉ còn là Naruto nữa mà là manga:*

Chỉnh sửa lần cuối:
nhìn mái tóc của L ta lại nghĩ tới mái tóc Việt Dart:*
trưg cầu dân ý nè:Theo mọi ng,tớ có nên xin mod đổi tên topic k chỉ còn là Naruto nữa mà là manga:*

ok !!!
:D:D:D

mà cos thằng L dễ phải vác cái ghế để ngồi và kiếm bánh ga tô để ăn lắm =))
chưa kể cos xong dễ bị gù nặng =))

oh ryuuzaki , my god 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên