Nỗi niềm tha hương

Em Bích ở đâu mà có bánh chưng sướng thế. Hơn tuần nữa lên Boston rồi, mọi người có biết ở đâu bán bánh chưng chỉ giùm em cái. Mà chỗ mấy em có bếp sướng thế, ở đây có muốn nấu cũng chả được, huhu, chung thân món mì gói microwave, nhưng được cái mì ăn mãi ko chán :razz:
Chỗ em Dũng có bánh rán à? Mà ngọt hay mặn thế, chẹp chẹp :cry:

Đề nghị mọi người gửi được bánh chưng cho đồng bào được thì gửi nhé, còn không gửi được thì hãy thôi bàn tán đi nhé, làm ai không có bánh là phát thèm! không công bằng!

Sang Hawaii di co banh chung TQ giong het VN lai con re nua, o day mua, dau ca, oc lon, long, da day cai gi cung co het chi co thit cho thi chiu

hừ hừ, em Linh lên Boston thi có phở Pasteur chén rồi còn đòi gì :)

Thế còn em Hương nấp ở góc nào ở Cali đấy?

topic này toàn dân mạn Us nói chuyện với nhau.. đả đảo :mrgreen: bên đấy có ai thèm bánh trung thì đáp 1 chuyến máy bay sang bênnay ăn chơi phè phỡn.. cái gì cũng có.. chỉ mỗi $$ là ko có thôi :D

Hê hê, mấy chú thèm ăn bánh chưng thế cơ à. Hôm trước vừa được nếm 1 cái, nhưng mà chả thấy ngon lành gì cả, ăn cho nó đỡ thèm. Muốn ăn đồ VN thì việc gì phải mò đi đâu nhỉ, chạy sang Eđen, Virginia là đủ thứ mỗi tội là chẳng có giống lắm. Còn dân Úc hả, tui cũng đi hết 1 góc nước Úc rồi, cũng thế thôi :cool:

haha! nghỉ ngơi lại lục được cái topic này! đọc xong phát hoảng mất hết cả ý chí! hihi

Back
Bên trên