Nếu mình thích người ta mình phải làm gì?

nguyễn dương tuấn khải
(nhi.us)

thich nguoi ta minh phai lam gi de nguoi ta biet minh thich?
va lam gi sao do'?
:(( truong hop dac biet la ở US not VN

Hình như US tự do ngôn luận hơn hẳn VN :)) Nên cứ nói I love U là đc hả :)

Thích người ta thì làm những gì mình cho là tốt với người ta, rồi dần dần người ta hiểu ra tình cảm của mình. Vì "thích" hoặc "yêu" không phải chỉ là sự "có nhau" về mặt.. "vật chất", mà về tinh thần là chính.

Đỗ Việt đã viết:
Thích người ta thì làm những gì mình cho là tốt với người ta, rồi dần dần người ta hiểu ra tình cảm của mình. Vì "thích" hoặc "yêu" không phải chỉ là sự "có nhau" về mặt.. "vật chất", mà về tinh thần là chính.
lời khuyen tot quá
cám on nhiều :-?

Điều nguy hiểm và dễ xảy ra là... mình đi làm điều mà mình cứ tưởng người ta thích, thật ra người ta chẳng thích, và cũng không thèm nói ra với mình :)

Ôi em ơi, nếu em thích bạn em thật lòng thì chả cần làm gì bạn em cũng nhận ra được tình cảm của em! Đơn giản vì thích 1 người không phải là thể hiện bằng những hành động cụ thể mà là biểu hiện của những tình cảm, của suy nghĩ, ánh mắt nhìn...vân vân và vân vân... :)

Cụ Việt: Các cháu nó đang có nhu cầu tìm hiểu chuyện "thích" hoăc là "yêu" chứ có phải đôi bạn cùng tiến đâu mà lại đi khuyên các cháu nó làm điều gì tốt cho nhau? Thứ nhất, "thích" hay "yêu" thì làm bao nhiêu điều mình cho là tốt với đối phương cũng không bao giờ là đủ cả. Thứ hai, bạn bè có khi còn thể hiện hành động làm điều tốt cho nhau nhiều hơn! :p

Ở US thì phong tục khác, vấn đề là thích em US hay em VN ở US. Nếu mà thích em VN là một chuyện, còn em US thì thôi rồi.

Tận mắt chứng kiến mấy đôi US, hôm trước còn bạn bè, hôm sau đã ôm hôn thắm thiết, mắt nhìn tình tứ v.v...

Cứ vừa nhìn người ta vừa cười hềnh hệch thử xem, chắc là hiểu triệu chứng ngay :D.

Nguyen Hoang Duy đã viết:
Ở US thì phong tục khác, vấn đề là thích em US hay em VN ở US. Nếu mà thích em VN là một chuyện, còn em US thì thôi rồi.

Tận mắt chứng kiến mấy đôi US, hôm trước còn bạn bè, hôm sau đã ôm hôn thắm thiết, mắt nhìn tình tứ v.v...

Cứ vừa nhìn người ta vừa cười hềnh hệch thử xem, chắc là hiểu triệu chứng ngay :D.
eh hèm em VN ở US
anh co lời khuêyn chi?? /:)

khi mình thích người ta...
mình có lẽ chẳng làm gì cả, mình có lẽ làm theo lời trái tim mách bảo thôi :x, khi mình thích một người rồi thì lúc đấy mình chỉ biết mình thích người đó, nghĩ về người đó, nhìn người ấy, và cảm thấy vui
anh Việt nói đúng quá, chỉ sợ mình làm những việc mà mình nghĩ khiến người ta vui, hạnh phúc nhưng thật ra người ấy chẳng vui và hạnh phúc tẹo nào, vậy mà mình lại không biết điều đó, nếu vậy thì thật đáng buồn :(

nguyễn dương tuấn khải

Listen kid, love is a pretty cool thing to have and if you're going to let a little thing called rejection stand in your way, you'll be regret for the rest of you life because the woman of your dream might very likely wake up with the wrong man tomorrow morning.

So, go ahead, get the job done and done well. Make us here proud :).

Khanh Nguyễn đã viết:
nguyễn dương tuấn khải

Listen kid, love is a pretty cool thing to have and if you're going to let a little thing called rejection stand in your way, you'll be regret for the rest of you life because the woman of your dream might very likely wake up with the wrong man tomorrow morning.

So, go ahead, get the job done and done well. Make us here proud :).

eh hem` tốt đấy
anh o bang nào thế

nếu mình thấy có 1 tình cảm đặc biệt với một ai đó---> trc tiên sẽ xác định tình cảm đó có thật hay hoh--->sau 1 wa' trình ngắn hạn tìm hiểu---> sau khi chắc chăn---> sẽ nói cho người đó biết tình cảm của mình---> hoh nên bỏ lỡ bất kỳ 1 cơ hội nèo!!!Lý do đơn giản thik và iu là 2 khái niệm ## nhau--> ta có thik vô số ng` nhưng iu thì có hạn---> cứ để ng` ta biết mình có tình cảm khá đặc biết với người ta---> biết đâu đối phương cũng như vậy---> mọi chuyện chẳng phải dễ hơn seo?
===> phương pháp nè đã đc chứng minh và kiểm duyệt--> ít ra là ở bản thân e và chưa lần nèo thất bại--> vì toàn thành anh zai hết!!!!chỉ 1, 2 trường hợp đặc biệt thôi

It's fine. Shit happens.
But there is always more fish in the sea.
Maybe next time :).

Nếu nói ra là mình thích người ta mà người ta từ chối thì sao??? Lúc đấy có phải mất đi 1 người bạn ko???

Xong hết rồi àh :D, chả kịp nói gì cả :D, ma ban Mai Huong noi the la sao nhi :D, sao lai ko the hien bang hanh dong cu the :D, phai the hien de ho biet la minh thich ho chu. Tat nhien ko phai la cai kieu mot so thang dung giua truong vac loa ra het, hay dai loai moi kieu choi noi 8-}, nhung quan tam, anh mat nay no..... cung la nhung hanh dong cu the de the hien tinh cam ma :D, ko the hien thi ai biet duoc :D. Maf nhieu truogn hop, ko biet lam gi, ko the hien ra, roi sau mot tg bi ban be xui giuc nhieu qua, lam lieu ra "boc bach" tam su 8-}, roi bi tu choi, ma 1/2 thi la do co ban kia surprise qua, ko biet gi 8-}. Noi ra duoc la dang khen, la rat dung cam, nhung ma chi biet noi ma ko biet the hien ra bang hanh dong cu the su quan tam va tinh cam cua minh thi cung ko thuyet phuc lam dau :D

Tớ muốn hỏi mấy bạn thế này, nếu phải nói câu "Tớ thích ấy" bằng tiếng Anh thì phải nói thế nào vậy? :-/

Nếu không có cách nào nói được thì sao lại không cứ nói là 'I love you' đi :x . Có ai bắt buộc mình phải có một tình yêu đúng nghĩa theo kiểu người lớn đâu :)>- . Sao lại phải phân biệt "thích" với "yêu" cơ chứ? ;)

Có thể tình cảm của mình không là tình yêu thật, thì khi mình nhận ra điều đó mình vẫn đã được tự mình trải nghiệm về tình yêu cơ mà, việc gì phải băn khoăn :*.

Nói thế thì cứ nói "I love u" bừa đi :)) Nếu đúng là iu thì tốt, không thì cũng coi như "trải nghiệm về tình iu". Chị hiểu í em như thế không hiểu có đúng không? :p

Làm như bạn Tường Lan chỉ thích hợp với những cố gái Phương Tây thôi. Còn đối với mấy cô Việt Nam thì nên tìm cách thể hiện khác. Đâu nhất thiết phải dùng lời nói. Hãy hành động ! Con gái nhà ta nhạy cảm mấy chuyện đó lắm, chỉ cần mình cố ý "sơ ý" là coi như nàng có thể biết được tấm lòng của mình rồi. Còn đối phương có "hợp tác" hay kô thì chịu thôi. Bạn nữ nào có kinh nghiệm thì xin sending cho với.

Back
Bên trên