nếu làm bộ trưởng bộ GD & ĐT của VN thì bạn ....

uh
đáng bàn nhg mà bàn xong ỏ khi có 1 ý kiến hay ho thì bọn mình làm dc j?
có ai biết?

bộ trưởng thì có nh~ quyền hạn j có bạn nào khai thông cho tớ ko?

Tốt nhất là nên bỏ chuyện học thêm đi!
Vừa mệt cho học sinh mà giáo viên khi lên lớp cũng giảng nhiệt tình hơn vì đó là những điều học sinh chưa được biết bao giờ!
Rồi cứ xem cái kiểu giáo viên chỉ chăm chăm "đi cua đi cáy"- phát mệt 8-|

bỏ học thêm thì là chủ trương từ lâu lắm rùi thì phải
nhg mà học sinh lẫn thầy giáo đều vẫn đi học thêm vẫn dạy thêm đấy thui
h/s muốn học thì mới có thầy dạy mà!
thật ra học thêm như là 1 phong trào ?????

Cái kiểu học của Vn là thế, chứ chẳng ai muốn đi học thêm

Ờ, thì đi học thêm thì mới thi được, mà dạy thêm thì thầy cô mới có thêm thu nhập, chứ cứ trông vào tiền lương ko thì chắc chỉ đủ ăn (vớ vẩn thiếu).

Cái chính là cả cái guồng máy nó thối như thế rồi, từ trên xuống dưới, từ xưa đến nay cũng thế nốt, nên muốn đổi ko phải là ngày 1 ngày 2 mà được, nhưng nói chung là nên thay đổi dần dần, như bỏ mấy cái kỳ thi ko cần thiết, hoặc làm cho nó đỡ rườm rà, giảm bớt số lượng môn học, giảm những môn ko cần thiết (như Kỹ thuật, GDCD...) giảm nhẹ chương trình học...

thế có nên thử tiếp nhận 1 số cách DG của nc' ngoài ????

Nhưng nếu mà nhập sách từ nước ngoài về thì giá cước sẽ ko nhỏ! với cả chương trình học của nước ngoài thì đòi hỏi cập nhật thông tin nhanh nhậy, nên e rằng với vốn liếng hạn hẹp cuat VN thì chưa thể đâu 8-| :)>- :-$

Hồ Lê Vi Ngân đã viết:
tại sao lại ko bàn nữa nhỉ!!!!!nói chung tóm lại ở Vn ko chỉ riêng bộ giáo dục mà bộ nào chả thế nói thì giỏi lắm nhưng lúc làm thật sự thì chẳng bao giờ ra ngô ra khoai cả.NHiều lúc cứ thay đổi mọi việc xoành xoạch........làm cho dân chẳng biết đường nào mà lần.....chỉ tổ tốn tiền nhà nước!!!!!
Đúng đấy, với cả, nhà nước toàn đưa ra các đạo luật mà chả có thăm dò ý kiến nhân dân gì cả, xong đến lúc bắt tay vào làm thì mới phát sinh ra một đống chuyện, chỉ được cái nói mồm, nghị quyết, dự án thì hay lắm, nhung chả có chút thực tế gì cả! Điển hình là việc dạy thí điểm cải cách cấp 1, 2 và phân ban cấp 3, Bộ GD-ĐT đã báo cáo Thủ tướng và Quốc Hội rằng :" Chỉ trong vòng 10 năm sẽ nâng cao dân trí, làm cho học sinh VN sánh ngang với các cường quốc giáo dục!" Thế mà mới cho áp dụng thí điểm một cái là biết mặt nhau ngay. Học sinh thì kêu nặng, thầy cô giáo kếu khó dạy, phụ huynh kêu con cái bị quá sức, thử hỏi cải cách ào ào, dồn dập kiểu đấy thì có đến 100 năm cũng không tiến bộ lên được mà chỉ tổ tốn tiền của, thà đóng góp ủng hộ đồng bào lũ lụt còn hơn!:D:D:D:D:D:D

Những cái này đâu chỉ có mỗi chúng ta nhận ra, nói ra những điều này cũng rất dễ, cái chính là biết mình phải làm gì

biết mình làm dc j là 1 vấn đề nhg mà có làm dc điều đó ko để thay đổi cách DG lại là vấn đề còn nan giải > .Có đúng ko nhỉ???
:(

tiếp nhận cách DG của nc' ngoài = cho ng` nc' ngoài đến DG vd như mở trg` Việt_Pháp chẳng hạn
sách +dụng cụ học tập sẽ s/x trong nc'.....
????

Đắt.
Điều để làm bây giờ là học, là thay đổi nhận thức của mình. Muốn thay đổi cách giáo dục thì cũng phải nhiều ng chứ 1 mình mình làm sao đc

hay nói cách khác (một cách hơi bi quan và phản động )là muốn thực sự thay đổi nền giáo dục thì trừ khi biến đổi một chút về chế độ thì hơn

Nếu làm bộ trưởng, tớ sẽ ... phong thầy hiệu trưởng trường mình làm ... phó :)) :)) :)) :D

Đùa tý thui

CHUNG CHUNG CHỈ TẠI VUA HÙNG .
SINH RA MỘT LŨ VỪA KHÙNG , VỪA ĐIÊN.
THẰNG GIỎI THÌ ĐI VƯỢT BIÊN.
Ở LẠI TRONG NƯỚC MỘT LŨ VỪA ĐIÊN VỪA KHÙNG!

tớ cho các nc' ngoài đấu thầu để dạy học trong nc' mình --> tiết kiệm hơn???
sau khi học ở các trg` liên kết như vậy bằng ra dc nc' đó công nhận luôn
có dc ko nhỉ???

Hê hê, như dạng chúng ta là điên và khùng, nhỉ. :))

Các chú nói như đúng rồi, thế ở đây có chú nào không đi học thêm không??? Ở box này mà không có quá 85% đang học thêm, cua cáy trong hè thì đúng là trời đất đảo lộn. Chuyện bỏ dạy thêm học thêm là điều không tưởng ở chế độ giáo dục nước mình, hoặc ít ra là chế độ hiện nay, chỉ có cái quá đáng là bắt cả bọn trẻ con cấp I học thêm, có cái vẹo rì mà học?? Hôm qua vừa chôm tờ Mua bán của mẹ đọc, thấy quảng cáo gia sư lớp 1 nhan nhản, đọc mà kinh!!! Thay đổi chương trình học đi mới bỏ học thêm được, các ông yêu cầu cao bỏ bố đi được, đến lúc người ta không học thêm nữa ---> ngu đi thì lại chửi sao ngu thế???

Vũ Thiều Hoa đã viết:
Nói vậy không ổn đâu em
Bạn Phương bình tĩnh, không lại giống tình trạng bên 03 06 bây giờ

Back
Bên trên