Nước Đức gửi lời chào Paris ( dưng mà khẩn cấp lắm)

Nguyễn Minh Hằng
(Nguyen Minh Hang)

Chào các bác ở Paris,
em đang ở Đức, em với đứa bạn em dự định sang Paris từ ngày mùng 2 đến mùng 7 tháng 3. Vấn đề của em là đứa bạn em ở Paris lại vừa đi trượt tuyết, để lại cho em nỗi buồn vô hạn.
Em xin nhờ các bác HAO ở Paris giúp em tìm nhà ở trong mấy ngày tới, các bác trả lời sớm cho em được thì tốt vì em 26/02 đã đi khỏi Đức rồi.
Bác nào nhà đủ chỗ cho 2 đứa bọn em đặt lưng ( bọn em có túi ngủ rồi, không dám phiền các bác nhiều ) em xin trả tiền phòng và hậu tạ. Khi nào các các sang Đức chơi, em xin nhiệt tình đón tiếp.
Cám ơn các bác.
Chào thân ái.

cám ơn bác Hoàng .
Em vừa vào trang web của bác xong, em cũng tìm được vài cái hostel nó rẻ rẻ. Nhưng em chỉ sợ theo kinh nghiệm xương máu năm ngoái em đi Ý là mấy cái hostel này nằm ở ngoại ô Paris là chết em, phiền các bác biết ít nhiều ở Paris chỉ cho em xem cái này nó nằm ở đâu.
Friend's Hostel
122 Boulevard de la Chapelle
Paris, France

DIRECTIONS

We are located at Métro stop Barbès-Rochechouart which is on lines No. 2 & 4. On leaving the metro you will find yourself on Boulevard de la Chapelle. We are located at number 122 on this street.

Aloha Hostel
1 Rue Borromee
Paris, France

DIRECTIONS

The closest metrostop is Volontaire on line 12 in the 15th area.

-From the Charles de Gaulle airport take a train called the RERB into the city of Paris (about 7 euros). Get off at the stop called Denfert-Rochereau and switch to métro line 6 (direction: Charles de Gaulle-Etoile) Get off at the stop called "Pasteur" and walk down the rue de Vaugirard (against traffic) After 5-10 minutes our street will be on your right. Our address is 1 rue Borromée.

-For a métro map of Paris visit the site of the R.A.T.P. xin hỏi các bác là trang web nào ạ?
Cám ơn các bác.

ơ, thôi khỏi phiền cả nhà, em vừa tìm được rồi.
Mà sao cái bản đồ Metro ở Paris nhìn rối rắm thế không biết, hơn cả Berlin quê em 8-}
Lại phiền các bác 1 chút, em định qua Lyon vào ngày 07/03 va 08/03, sau đó là qua Marseille 1 ngày, nhà mình có ai giúp em được chuyện nhà ở không ạ? Giá rẻ thôi ạ, em hic sắp hết tiền rồi. Vừa xem trang của bác Hoàng, mấy thành phố này, hostel đắt lè lưỡi .
Cám ơn các bác.

Muốn biết vị trí ở đâu gần hay xa vào http://www.mappy.com/ gõ địa chỉ là ra ngay.

Như vậy cái hostel kia nằm trong trung tâm paris gần Gare du Nord!

Ngoài ra cũng có thể vào http://www.ratp.fr/ để tham khảo kỹ hơn về chuyện đi lại tầu xe.

Đến Lyon thì anh Hoàng làm quả cho thuê nhà ở trọ được đấy anh Hoàng nhỉ? ;)

Hang ha may??? Tao Kim ne?? Nhan ra khong? May dinh sang Paris choi ha??? The bay gio dang lam gi ha?
Ah , hoi truoc minh di Rom thi o dau?? Bon tao cung dang dinh di Rom vao dip Ostern, nhung cung chua biet the nao.Ve tau nguoi ta dat het rui may a??? Bao gio may dinh ve Viet Nam.
Nhan hoi co ban Viet Nam nao o Rom khong a???

@Kim : rồi, tất nhiên là tao nhớ mày rồi. Tao vẫn ở Leipsch, vừa học xong 1.Semester , đang holiday vì thế mới định sang Pháp chơi. Mày định đi Roma hả, mua vé đi tầu đêm í, 1 ngày là đến nơi, giá cũng rẻ 29,- eur. Nhưng phải đặt truớc gần 1 tháng đấy em ạ. Mày học hành thế nào rồi, học dự bị khó không em ? Hêhe, tao thoát rồi, nhưng học Uni như điên í mày ạ,giảng đường nhà tao hic mấy trăm đứa, may có mấy em tóc vàng xinh tươi hàng ngày đến sớm giữ chỗ cho tao, yêu yêu là ... Có gì mail cho tao nhé. Mẹ tao bảo là dạo này may nấu ăn ngon lắm hả ;;) , khi nào tao ghé qua nhé.

@bác Hoàng : nhà bác ở Lyon ạ? Bác xem giải quyết cho bọn em thế nào?
Chờ tin bác.

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
Đến Lyon thì anh Hoàng làm quả cho thuê nhà ở trọ được đấy anh Hoàng nhỉ? ;)

anh cho thuê nhà thì ko lấy tiền đâu :))

@Hằng: rõ ràng cụ thể thế rồi còn gì :D

úi chà bác Hoàng, tại bác không ừ hứ hay là non non nên em không biết thế nào mà lần.
Thế tình hình là bọn em qua nhà bác được chứ gì ạ ? Bác bày cho em đường đi từ ga chính của Lyon đến nhà bác. Đi Tram hay Bus hay gì gì đó ? Khổ, em mới học tiếng Pháp được 1 khóa gọi là cho biết nên trình độ Pháp ngữ của em nó tậm tẹt lắm cơ.
Chờ tin bác.

Nguyễn Minh Hằng đã viết:
úi chà bác Hoàng, tại bác không ừ hứ hay là non non nên em không biết thế nào mà lần.
Thế tình hình là bọn em qua nhà bác được chứ gì ạ ? Bác bày cho em đường đi từ ga chính của Lyon đến nhà bác. Đi Tram hay Bus hay gì gì đó ? Khổ, em mới học tiếng Pháp được 1 khóa gọi là cho biết nên trình độ Pháp ngữ của em nó tậm tẹt lắm cơ.
Chờ tin bác.
[-x lộ liễu quá |-)

ơ bác Hoàng, thế túm lại là bác có cho 2 đứa con xa mẹ này 1 đêm ấm áp ngồi gần lò sưởi không ạ? Bác cứ như thế này thì em biết đằng nào mà lần ạ? Bác cho em cái YIM vậy, em sẽ liên lạc với bác ngay, ngày kia là em không có internet để dùng nữa rồi.
Chào thân ái.

"Đêm ấm áp" lại còn "cạnh lò sưởi" ;;) anh Hoàng ok luôn chứ còn gì nữa!

ối kiểu này thì vui và sướng quá anh Hoang nhỉ , tiếc là em ko ở Lyon hic, nếu ở đó thì tối sang góp vui cùng mọi nguời hehe.
Chi Hằng ah . anh Hoàng chắc đang thu xếp đấy kiểu này chắc anhy định đi ngủ nhờ đây ko biết có phải ko ;) .
Bonne vacance
PS: Chi check vé tàu cẩn thận 1 chút nên đi giờ bleu và muơn đc 12-25 của ai thì cang tốt :)) :)>-

em trai Việt yêu dấu, trước khi chị đi Pháp chị cũng nghĩ liệu có nên mua cái Card gì đó 25 - 50 không , nhưng mà chị thấy không bõ, chẳng lẽ năm sau lại sang Pháp lần nữa để dùng cho đỡ phí.
Nhưng mà phải phát biểu rằng mấy cái trò TGV rồi Corail rất chi là phức tạp, lại còn phải đặt trước nữa, chị là chị hãi lắm.
Chị mua cái interrail đi tóe lóe em a, nhưng mấy cái kia thì phải trả thêm ít tiền, chị chưa hỏi nên chẳng biết bao nhiêu. Có gì mời cả nhà vào đây xem, năm sau sang Đức chơi :
www.interrail.net
Mà anh Hoàng ơi, chẳng thấy anh nhắc nhở gì cả, tối mùng 7 ( thứ 2) 21h21 là bọn em có mặt ở Lyon Part Dieu. Anh giúp gì được cho bọn em không ạ? Chiều hôm sau bọn em đi Marseille luôn.
Có gì anh nhắn vào IM của em minhhangnguyen1984 có được không ạ? Cám ơn anh .

Nguyễn Minh Hằng đã viết:
em trai Việt yêu dấu, trước khi chị đi Pháp chị cũng nghĩ liệu có nên mua cái Card gì đó 25 - 50 không , nhưng mà chị thấy không bõ, chẳng lẽ năm sau lại sang Pháp lần nữa để dùng cho đỡ phí.
Nhưng mà phải phát biểu rằng mấy cái trò TGV rồi Corail rất chi là phức tạp, lại còn phải đặt trước nữa, chị là chị hãi lắm.
Chị mua cái interrail đi tóe lóe em a, nhưng mấy cái kia thì phải trả thêm ít tiền, chị chưa hỏi nên chẳng biết bao nhiêu. Có gì mời cả nhà vào đây xem, năm sau sang Đức chơi :
www.interrail.net
Mà anh Hoàng ơi, chẳng thấy anh nhắc nhở gì cả, tối mùng 7 ( thứ 2) 21h21 là bọn em có mặt ở Lyon Part Dieu. Anh giúp gì được cho bọn em không ạ? Chiều hôm sau bọn em đi Marseille luôn.
Có gì anh nhắn vào IM của em minhhangnguyen1984 có được không ạ? Cám ơn anh .
Em chào chị chị ơi lúc nãy em co thấy chị online gọi nhưng lúc đó chắc chị bận va em đang chat = webchat + dang ngôi học trong phong máy tính .nếu chị cần thông tin gì gấp thì cứ mail hoặc PM cho em ;)
chúc chị 1 chuyến du lịch vui vẻ .Co nhiều kỉ niêm :p

bi giờ em mới đọc :p Chị nào đến Paris có cần em giúp j ngoài chuyện chỗ ở em giúp đc thì em giúp cho :D:p
Weo căm các chị :x

Đây đây, lâu ngày ko vô đây, suýt bỏ lỡ cơ hội. Bạn Hằng gì đó ơi, cư dân thành phố Lyon đây, đến nhà tớ ở đi, ko lấy tiền :D nhà tớ dạo này thiếu bàn tay phụ nữ xuống cấp trầm trọng :))

Em Hằng tình hình là có cái chết được hẹn trước ở Lyon rồi ;). Chị đây, nhận ra chị ko? Chị cũng đang định làm 1 phát cho biết mùi Paris hoa lệ, ai dè cô em đã chuẩn bị ngấp nghé đến nơi rồi. Sao em vẫn ko rời xa LZ à, định bỏ rơi chị ở Mannheim làm only amser à ;)

Back
Bên trên