Năm hết Tết đến ... Các bác đã, đang và sẽ làm gì 94-97 ???

Nguyễn Quang Huy
(Ng-Quang-Huy)

Lâu nay thấy các bác trễ nải việc tán gẫu mà lo việc quan trường quá. Không hay có phải là năm hết đến nơi, nên các bác lo âu việc kiếm quà cho sếp để sang năm còn được thăng chức tăng lương? Cái ghế các bác đang ngồi được đổ thêm bê tông cốt thép? Bác nào có gia đình có gia đình thi iem không nói, chứ máy bác rách việc, đơn côi gối chiếc, tối ngày chỉ lo nhậu nhẹt, buôn chuyện thì CHẾT ĐÂU HẾT rồi ?
Lâu ngày iem cứ đi ra đi vào cái chỗ này, mong mỏi một ngày các bác làm một cái thread kể lể thói sống hư thân của các bác để iem còn tham gia mà càng mong càng mất. Thiết nghĩ không lẽ rượu đã nhạt, buôn chuyện trong đây lại thêm lạt. Bữa trước nghe nói các bác A3 tụ tập sinh nhật cháu Mít bé bỏng, không biết Phương Đại gia có làm món đốt bong bóng cá không ? Iem ở đây cứ liên tiếp miss mấy cái sinh nhật, trong liên tục mấy năm, thật là hổ thẹn với chúng bạn ... Mà nghĩ lại, iem đang đi tu, nên chắc phải hẹn các bác khi iem xuống núi mới trả lại nghĩa này với các bác.

....

Nguyen Quang Huy đã viết:
Lâu nay thấy các bác trễ nải việc tán gẫu mà lo việc quan trường quá. Không hay có phải là năm hết đến nơi, nên các bác lo âu việc kiếm quà cho sếp để sang năm còn được thăng chức tăng lương? Cái ghế các bác đang ngồi được đổ thêm bê tông cốt thép? Bác nào có gia đình có gia đình thi iem không nói, chứ máy bác rách việc, đơn côi gối chiếc, tối ngày chỉ lo nhậu nhẹt, buôn chuyện thì CHẾT ĐÂU HẾT rồi ?
Lâu ngày iem cứ đi ra đi vào cái chỗ này, mong mỏi một ngày các bác làm một cái thread kể lể thói sống hư thân của các bác để iem còn tham gia mà càng mong càng mất. Thiết nghĩ không lẽ rượu đã nhạt, buôn chuyện trong đây lại thêm lạt. Bữa trước nghe nói các bác A3 tụ tập sinh nhật cháu Mít bé bỏng, không biết Phương Đại gia có làm món đốt bong bóng cá không ? Iem ở đây cứ liên tiếp miss mấy cái sinh nhật, trong liên tục mấy năm, thật là hổ thẹn với chúng bạn ... Mà nghĩ lại, iem đang đi tu, nên chắc phải hẹn các bác khi iem xuống núi mới trả lại nghĩa này với các bác.

....

Nghe bác Huy nói thảm quá. Em cũng chả bận gì, surf web cả ngày chứ chả có công to việc bé gì đâu. Nhưng fải cái hơi lười gõ, bác nào văn hay ý tốt post vài bài fóng sự cho bà con thưởng thức với. Hôm nọ có vụ đánh nhau kinh quá mà em không dám kể, chỉ biết quân ta bị sứt mắt và nắm tay tự nhiên lại to như cột điện.

khiếp dạo này văn thơ của bác Huy nhà ta lại chỉn chu thế nhỉ. Đọc bài của bác em cứ tưởng đang đọc lại " hịch tướng sĩ" chớ. Ui giời ơi, dân tình bà con dạo này chán buôn chuyện rồi hay sao ý. Chẳng có ma nào thèm post bài cả. Các bác rách việc chắc hết rách việc rồi nên chết luôn. Khổ thân bọn xa nhà ngóng quốc kêu như bọn em thôi.

Ô, đánh nhau à, đâu, đâu??? Có chết thằng nào không?? Hay ít nhất phải mù mắt hay cụt tay, máu me be bét chứ hả? Kinh nhể, chắc lại anh Lâm đầu têu, anh Việt, anh Chiến a dua nên mới thế chứ gì? Chắc là em Ánh bị thương nặng nhất đấy nhỉ, xấu quá mà... (đang đánh nhau vui lại nhìn thấy em Ánh, chắc các anh lại tự hỏi: Mình đánh nhau vì cái gì, vì em Ánh chắc... thế là mất hứng, quay lại tỉn em Ánh phải không? Em trước đến nay toàn thế, đang hát vui, nhìn thấy Ánh, thế nà tự dưng nại quay xang trửi đời ngay,...chẹp...

Bác nào có gia đình có gia đình thi iem không nói, chứ máy bác rách việc, đơn côi gối chiếc

iem đang đi tu

OH, God, cả nhà vào đây mà đọc chuyện cười của Huy "đã từng béo" (vì bây giờ cân đối rùi) nè! Đi tu như kiểu anh chàng Huy nhà ta thì...everybody in this world want to "đi tu" :)

Bác Huy mà được gọi là đi tu thì việc chú tiểu mặc bikini đi lượn bờ Hồ hóng mát chắc cũng là "chuyện thường ngày ở huyện" mất!

Hưng kia! Chắc đang đút bột cho "búp bê" bị nó hất cả bát bột vào người, lại còn tè cho 1 bãi, cú quá quay sang "vặc" Ánh nhà ta thê thảm thế???

ui giời, bác Huy làm cái giống gì mà để cho Ly kêu loạn lên thế.
Còn cái bác Hưng đúng là ko sai đi đâu được cái bản chất của dân A3, a dua quá đấy.
Hai bác Ly, Huy có kế hoạch noel đi đâu chưa. Noel này em vẫn phải đi làm nên chắc kế hoạch sang hai bác chơi phải hủy thôi. híc.

Iem Ly nói kinh quá, iem nói đi tu ở đây là đi sang đất khách quê người, xa rời bạn bè người thân, không tham gia được hội hè đàn đúm ở nhà, chứ có phải là ý đi tu như lên chùa cạo đầu bôi vôi, làm mấy chấm trên đỉnh đầu đâuu chứ.
Còn cái iem Thư kia, chỉ được nói cái mồm, đã nói là sẽ đi sang đây rồi thì phải giữ lời chứ ... cứ để anh chị em ở đây mừng hụt ... iem Ly lại còn chuẩn bị, quét dọn lau chùi cả một ngày cái gầm cầu thang chỉ để chờ ngày em Thư giáng phàm .. thế mà ...
Thế em Thư có biết mấy vụ đánh nhau ở nhà không, em nghe kể nhưng chẳng biết thực hư ra sao, nghe cái miệng mấy bác cứ hư cấu thế lào ý :D
Bác Lâm, Bác Phương dạo này lặn lâu nhỉ, không biết là theo đuổi iem nào để có cái chăn quấn người để qua khỏi mùa đông này + cả iem Ánh ế nữa .... Bác Việt thì cứ vào làm 1 - 2 câu rồi té, thăm hỏi mà không chịu ngồi lâu tý anh em còn hầu trà rượu ... Iem rat hoan nghênh tinh thần đồng đội của bác Hưng, tuy sắp có nhóc, gia đình thì bề bộn trăm ngả nỗi lo âu, vậy mà vẫn còn dành chút thời giờ rách việc cho anh iem tổ báo xa miẹ ở trong đây ... Bác Trọng Chiến thì iem cũng thấy mò vào mỗi lần, update cái personal information của mình rồi lại lặn tiếp, sủi không có tăm luôn ...
Iem Ly dạo này cũng tham gia mặc dù khá bận rộn ở các forum khác dành cho dancing online as well as in reality ... Well done, keep up the good work!!!
Các thành phần khác thì miễn bàn :)

Ra anh Hưng anh í tưởng anh em đánh lẫn nhau trong quán nhậu để tranh giành em Ánh cơ đấy. TSB anh chứ, anh khinh chúng em cũng vừa phải thôi chứ.

To anh Huy: anh không biết thôi, lao động ở cảng mà trễ nải công việc đi chit chat là ăn con "công văn đuổi việc" vào đầu như chơi. Anh cũng phải thông cảm chứ!!!

Party nào

xin trân trọng kính mời các bác, thứ 6 ngày 12/11 vào hồi 6h30 có mặt tại Quê Mình quán trên đường Âu Cơ để chúng ta họp nghị sự, mong các bác tề tựu đông đủ .. b-) ( hòanh tráng đấy)

Vâng, kính bác, chúng em sẽ nộp mạng đầy đủ đúng giờ.

Hê lại tụ tập gì thế? Các bác chuẩn bị đón đọc ký sự " Thi đàn A3- 10 năm một chặng đường nhìn lại nhé". Bao tâm huyết của em đấy, các bác đọc rồi cho comment nhé, nhanh nhanh để em còn chế bản in.

Le minh Phuong đã viết:
Hê lại tụ tập gì thế? Các bác chuẩn bị đón đọc ký sự " Thi đàn A3- 10 năm một chặng đường nhìn lại nhé". Bao tâm huyết của em đấy, các bác đọc rồi cho comment nhé, nhanh nhanh để em còn chế bản in.
Tụ tập nhân dịp SN bác Vân Hà bác Phương ạ, bác ko gửi vài con vốp-la ra mừng SN em nó à ... ;)
Mà ký sự của bác Phương nghe có vẻ hoành tráng nhờ ... bác mau pốt cho bà con cùng thưởng thức nhé !!!

Back
Bên trên