Nóng ruột

Lê Diệu Linh
(dieulinhle)

Nóng Ruột

Nguyễn Mai Hồng

Cho em một ánh nhìn
Sâu như là biển cả
Ðể hồn em nghiêng ngả
Mà chẳng nói yêu em

Tặng em một nụ hoa
Một bông hồng chớm nở
Cái màu hoa quyến rũ
Mà chẳng nói yêu em

Viết cho em lá thư
Bảo rằng anh nhớ lắm
Nhớ nhiều như là nắng
Mà chẳng nói yêu em

Ðánh rơi một nụ cười
Ðể rồi em nhặt lấy
Ðêm về em mơ thấy
Anh nói lời yêu em.

đây đâu phải là nóng ruột
khi yêu ai chả thế...

Hoan hô va cảm ơn em Diệu Linh nhiều nhiều vì post rất nhiều bài thơ hay lên mạng. Chị thấy khoái em lắm đấy, sưu tầm được toàn bài hay. Tiếp tục phát huy em nhé. Công nhận là bài thơ trên của em tả tâm trạng hơi bị hay đấy! Kiss em Linh 1 cái vào má nào. :kiss1: :razz:

To chi N.T.Binh:
Chi Binh oi cho em hoi, bai tho chi trich trong chu ky cua chi co phai bai Goi cua Huu Viet khong?

"Co mot niem ddau
Da thanh di vang"

Đúng rồi em Phương Anh ạ! Chị cực kỳ kết bài này mặc dù hơi buồn 1 tí

Khi nào thấy nhớ
Hãy gọi cho anh
Và gọi cho anh
Cả khi không nhớ

Excellent em nhi?:razz:

Cuối cùng cũng tìm được một người kết bài này :D Bài này không nổi tiếng lắm, nhất là lại không phải của một nhà thơ diện popular nên ít người để ý. Công nhận là buồn và day dứt chị Bình ạ. Em post cả bài lên, hi vọng là thêm nhiều người cảm nó.

Diệu Linh ơi em cũng có một bài NÓNG RUỘT nè , mọi người nghe thử nhá

Anh liếc nhìn em khẽ mỉm cười
Nụ cười tươi tắn nở trên môi
Thấy em quay lại anh vội vã
Vội vã quay đi giấu nụ cười

Thế rồi em cũng chẳng nói chi
Anh cũng làm như chẳng biết gì
Thành thử đôi ta im lặng mãi
Để tình tan tác lúc phân ly

Chị có thấy Nóng ruột gì đâu Tùng. Không nói thì thiệt là đúng rồi!;)

Nguyen Thanh Binh đã viết:
Hoan hô va cảm ơn em Diệu Linh nhiều nhiều vì post rất nhiều bài thơ hay lên mạng. Chị thấy khoái em lắm đấy, sưu tầm được toàn bài hay. Tiếp tục phát huy em nhé. Công nhận là bài thơ trên của em tả tâm trạng hơi bị hay đấy! Kiss em Linh 1 cái vào má nào. :kiss1: :razz:

Bài này cũng hay, chỉ tiếc là hai câu:
Cho em một ánh nhìn
Sâu như là biển cả...

gợi lại mấy câu thơ của Tagor.

Tuy nhiên anh cũng hoan hô và cảm ơn em Diệu Linh nhiều nhiều vì post rất nhiều bài thơ hay lên mạng. Anh thấy khoái em lắm đấy, sưu tầm được toàn bài hay. Tiếp tục phát huy em nhé. Công nhận là bài thơ trên của em tả tâm trạng hơi bị hay đấy! Kiss em Linh 1 cái vào má nào. :kiss1: :razz:

Anh Nhật Minh muốn kiss em Linh thì cứ đặt vấn đề thẳng. Sao lại phải mượn lời của người khác nhỉ? Cứ như thế là em Linh lại nóng ruột đấy!:razz:

Nguyen Thanh Binh đã viết:
Anh Nhật Minh muốn kiss em Linh thì cứ đặt vấn đề thẳng. Sao lại phải mượn lời của người khác nhỉ? Cứ như thế là em Linh lại nóng ruột đấy!:razz:

Mượn lời người khác nhưng vẫn là đặt vấn đề thẳng đấy chứ em :).

oa cưa cẩm ngay được rồi hihihihi bà chị Linh duyên quá ta

Tưởng ai nóng ruột vào coi (Ban đầu tưởng miss Linh cơ đấy), hóa ra là...

Back
Bên trên