Mua sách

Nguyễn Linh Giang
(lary_naly)

Có ai biết sách luyện toán, lý, hóa cấp 2 thì sách nào tốt k ạ=:)
Chỉ cho e với, em đang cần gấp!<:p
Hepl me^^^^^^^^:-t

Toán thì nâng cao phát triển vs nâng cao chuyên đề mà tương thôi, có thêm quyển bài tập nâg cao và các chuyên đề của ông Bùi Văn Tuyền j j đó 8-| :))
Lý thì chị ko biết, bỏ Lý mấy năm rồi
Hóa thì thiếu j sách :-B em cứ ra đứng chọn là đc, thấy quyển nào nhiều bt hay, nhiều dạng thì tha về
chị cũng ko rõ về sách Lý Hóa :)) dạo này sách linh tinh lắm

Toán em chỉ cần học hết nâng cao vs phát triển, ko hơn ko kém là đủ khả năng vào T2 Ams3, nếu thích nâng cao nữa thì có thể mua sách của Sư Phạm hoặc ĐHKHTN, ra hiệu sách của trường đấy tự tìm hiểu (để chọn sách phù hợp trình độ mình)
ko thì ra Lý Thường Kiệt hỏi 1 câu là có ngay, có thể sách hơi cũ thôi (nhưng thường là sách hiếm ko ai có)

sao Nicky học A2 mà sách toán lí hóa am tường thế :-o.

àh hồi lớp 6-7 em học cùng lớp với thằng trên kia L-)
lớp 8 ôn vào chuyên Lý
đầu lớp 9 học để thi Hóa
cuối lớp 9 mới đổi sang Anh =))

Lý thì mua sách Vật Lý nâng cao của thầy Hoạch ấy.
Hồi lớp 9 anh học mỗi quyển đấy:)):))

Không biết bây giờ thay đổi nhiều chưa chứ hồi trước học cấp 2 thì quyển 500 bài tập hóa học nâng cao là khá khá đủ mấy dạng cơ bản, bài tập nhận biết khá tốt. Nếu ham mê học Hóa nữa thì chắc nên tìm đọc thêm sách chuyên đề, nhưng khá là chuyên sâu, nếu không phải do thực sự có hứng thú mà chỉ là muốn thi chuyên thôi thì cũng không cần. Thi được chuyên Hóa thì chắc phải đi học thầy cô của trường chuyên luyện thi mới có đề bài làm. Hoặc không muốn đi học thêm thì cứ tìm đề trong khoảng chục năm, đem về làm mỗi cái độ 2 lần thì chắc trượt cũng khó. Hóa cấp 2 lên cấp 3 thì học thầy Đào Hữu Vinh là ổn nhất, không biết giờ thầy có còn nhận dậy riêng một nhóm nhỏ ở nhà không.

Toán Lý thì không rõ :-/. Thật ra cấp 2 cũng có mấy sách đâu nhỉ :p, cứ mấy quyển nâng cao thôi đúng không :|. Nhưng có lẽ bây giờ cũng khác. Em chị học vừa rồi ôn thi chuyên Toán thì thấy nó cũng nhiều sách lắm, thấy hình học đại số số học mỗi thứ cũng phải vài ba quyển là ít, mỗi quyển một vấn đề. Giờ đề thi học sinh giỏi cũng được tổng hợp thành sách hết, khá đầy đủ. Nhưng trẻ con đọc thế nào mà hết được :|, nên chắc có người đọc rồi tổng kết và phân loại thì chắc mới hy vọng hiệu quả.

mua sách về nhiều mà ko học hết thì cũng = 0 em ạ :D

Back
Bên trên