Mpw?

@Sơn: MPW ko có ranking cao nhưng chất lượng giáo viên giảng dạy rất tốt. Personal tutor cũng rất tận tình chu đáo. Tuy nhiên học phí khá đắt, 40% học bổng thì em vẫn phải trả £10k/năm. Bên cạnh đó có một số trường cũng rất tốt nhưng rẻ hơn như Abbey, Ashbourne, CTC (Cambridge Tutor College), Bellerbys,.... Đa số các trường này đều có nhiều cơ sở, 1 ở London và còn lại ở các thành phố khác.

Ngoài chuyện học phí còn tiền sinh hoạt nữa. Ở London sẽ đắt đỏ hơn ở các thành phố khác, giao thông đi lại mất nhiều thời gian hơn.

Còn 1 điều nữa phải xác định kỹ trước khi đi du học, đấy là ko phài em chỉ học 2 năm A levels mà sẽ còn 3 năm uni nữa (£9k - £15k/năm tùy uni). Nên tính toán cho kỹ chuyện tiền nong.

Anh nghĩ nếu bỏ ra 1 số tiền lớn như thế thì nên cố gắng học mà vào top Unis, ko thì phí lắm. Nếu em học Financial Bankings hay Economics thì có Cambridge, LSE, UCL, Warwick, Bristol,...

Em ko phải vội đâu, vì nếu ko chọn MPW thì em sẽ còn cơ hội khác.

Good luck!!!

Bạn Đứa này cũng học MPW đúng ko ? Tại hôm đi xem triển lãm GD UK , nhìn thấy ngay mẹt bạn trên pông của trường ........:D

Má ơi sao bạn Phương lại khuyên em ý học Foundation ặc ặc chết luôn.
Chú thích luôn Foundation hầu như ko có nhiều trường đại học danh tiếng ở London này prefer cho lắm đâu. Chỉ có học A-Level mới là con đường để có thể học ở những trường đại học như cu Đức nói ^^
to Công: Imperial là trường đại học về kỹ thuật số 1 ở Uk này rồi

@Đức:Em thấy ở UCL không có các ngành về Economics thì phải?
Cảm ơn anh vì những thông tin

MPW ở VN có cho nh` hơn 50% ko ạ??....em biết năm sau còn thi vì cái ông trường đấy hứa hẹn :x......nhưng em muốn đi UK lắm lắm í.......>.<....mê tít....nhất là bankin' và Law

@ Hoàng Anh : tớ ko khuyến khích e ý vào học Foundation nhé...tớ chỉ bảo là 2 trường đó có Foundation thôi....Học Foundation , cơ hội chắc chắn ko bằng học A-level rồi , đó là điều hiển nhiên mà :D
@ Ngọc Diệp : Ít trường ở Uk cho quá 50% lém e ạ ...Trường MPW cũng thế thì pải ...50% là kịch nhất.....

ngoài MPW thì vẫn còn trường khác mà, như CTC chẳng hạn. Nếu mà em thích ở London thì chi phí sinh hoạt đắt đỏ lắm đấy!
Mà nếu kiếm nhà gần MPW thì chắc là đắt nhất nhì London mất.

Lạ nhỉ, sao đi học mà còn phải chọn vùng! Bộ có người nhà ở London sao?
Mình thấy được đi du học đã thích lắm rồi.

Còn về chuyện học Foundation: mình thấy hình như có 1 thực tế "đau- buồn- cười" là bây giờ có thêm 1 khóa học mới: học xong 1 năm AS rồi năm tới chuyển sang Foundation. Thế nên việc chọn khóa học là tùy mỗi người thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu học Art thì phải học 2 năm A-level rồi chuyển qua thêm 1 khóa Foundation nữa. Bạn em ở MPW nói thế!
Nếu muốn tiết kiệm thì liều mạng học A level 1 năm xem sao...Năm ngoái có chị Trang gì ý học 1 năm mà học bổng Cam quá trời! Tùy em ngẫm nghĩ về khả năng của mình thôi!

Back
Bên trên