Minh co the dich bai tho nay the nao?

Đỗ Việt đã viết:
Ừ, thế em học tiếng Pháp đi :)
Anh còn đang phải học cả Tây Ban Nha, khổ ải :(
Chắc cũng không khó chứ hả anh? Em thấy cái tiếng Tây Ban Nha là nó gần tiếng Pháp lắm đấy, với lại đọc tiếng TBN hay dã man! Em muốn học tiếng nớ lắm, nhưng phải học English trước, rồi muốn làm gì thì làm! :D:D:D:D
Mà em khen cái bài thơ của anh là hay lắm đấy, chỉ có nghĩ lung xì tung, vờ văn vẩn ! :x

Hì, thế thì cảm ơn em ;)
Có 1 lỗi sai (cố tình viết sai cho nó hay), thế mà từ đầu tới giờ hổng có ai để ý hết :D

Thì mình cũng fai đua theo thời thế mà anh.Người ta biết dăm bảy tiếng mà mình biết mỗi một thì kể cũng chuối lắm............

Hơ, cứ tưởng em Tú tìm ra lỗi sai trong bài dịch của anh rùi :p :p Ừ thì biết thêm ngoại ngữ cũng hay, nhưng mà vì anh bị bắt buộc thôi, nếu không thì dành thời gian cho cái khác còn hơn :(

Anh ơi em ko fai là dân học chyên về Pháp nên lỗi sai của anh em đâu có bít đc........anh nói mà ko logical inference gi` ca?Ah cho em hỏi anh Việt học Anh có dỉnh ko ạ?

Em hỏi anh Việt nào đấy ? 8-}
Chứ nếu hỏi anh thì nhầm người rồi :D :D

Có phải ở khổ đầu tiên, không có "pouvoir" mà anh dịch là "có thể" phải không? Không biết đấy có phải lỗi ko?

Em chỉ hỏi anh Đỗ Việt thui chứ hỏi ai ở đây nữa?anh hỏi kì thật đấy.Anh hoc đỉnh Pháp thì cũng có thể là Anh cũng đỉnh lăm chứ.Hic hic.........nếu nhầm thì thui sorry zi?^_^

Hì, tiếng Anh của anh chỉ đủ kiếm cơm thôi, chứ sử dụng hàng ngày thì chịu :p

Đủ để kiếm cơm là cũng tạm okie rùi anh ạ?tưởng ko bít gì thì mới chuối cơ..........he he

Hì, cũng không đến nỗi tệ thế em Tú ạ :p

Ờ.. có ai tìm thêm thơ cho mọi người dịch cho vui đi nhỉ ? :-? Mod tổ chức 1 cuộc thi dịch, cũng hay đấy chứ ?
(Nói vụ này rồi, nhưng xem ra các mod chẳng cho ý kiến gì hết!)

Nói luôn cái lỗi sai mà tôi cố tình viết: ở khổ 3, "mon chien" tôi đã dịch thành "chú chó con" --> gần như sai hoàn toàn, chỉ đúng mỗi chữ "chó", nhưng nếu dịch lại, có lẽ tôi vẫn chọn thế, vì nó hợp với điệu thơ.
Ngán nhỉ /:) Có vẻ không nhiều người thích thơ văn.

Back
Bên trên