Một người nữa ra đi!

Lê Minh Phương
(vodichbongroA3)

Và một chiều kia chàng trai đất Hà Thành đã ra đi tới một miền đất hứa- thành phố Vê-rôn-tô phồn hoa, để lại sau tấm lưng trần một Hà Nội.
Tôi nhớ nhiều hôm lang thang cùng anh em trong lớp. tráng sĩ Vinh luôn là người duy nhất cảm nhận được mùi hoa sữa thỏang cùng gió thu sớm, là người đầu tiên phát hiện ra nơi hòang hôn đến sớm nhất chốn Hòang Thành, và không ai khác ngoài anh thường rủ anh em tới những Galery tranh để rồi ngồi hàng giờ ngắm nghía ( tuy nhiên em cá là chẳng hiểu m...gì cả) .
(còn nữa)

ối giời, sao cứ to be continued thế. Từ ngày đại ca Vinh ra đi, anh em ở nhà thật là xuống tinh thần quá. cứ thấy có nhiều điềm gở thế nào ý

(tiếp theo)
Đi đâu anh Vinh cũng khư khư một cuốn sổ tay nho nhỏ, như một thứ bảo vật bên mình. Lúc nào hứng khởi, anh lập tức ghi lại những cảm xúc thần kỳ ấy bằng vài vần thơ, hay vài bức họa (với anh, thơ là tay phải, họa là tay trái và cồn là năng lượng của cơ thể). Thơ và họa cũng trong sáng thánh thiện như chính con người anh. VD:
"Thu vàng đượm nắng chiều xưa
Hương hoa sữa đổ như vừa 2 chai"
Cũng trong cuốn sổ quý hóa ấy, anh ghi lại những quán hàng có phong cách hào hoa, tao nhã. Nếu có cuộc thi về kiến thức ẩm thực Hà Thành hiện đại, tôi tin anh sẽ là nhà quán quân. Lịch sử quán Hải xồm anh nắm vững như lịch sử con phố anh sinh ra, công thức, quy trình chế biến rượu làng Mơ anh nằm lòng như kiến thức thăng bằng electron hồi lớp 11, bia Anchor tháng này ra bao nhiêu quán mới, ở đâu, điện thoại thế nào anh có thể liệt kê say sưa hàng giờ... (còn tiếp)

Chỉnh sửa lần cuối:
tiếp gì mà tiếp hoài thế, bức cả mình, cho cái đạp cho bõ tức bây giờ chứ. mà cái thằng cha đại ca Vinh đi đâu sao ko vào nghe anh em ca ngợi anh ý thế nhỉ.

Tiên sư anh bịa chuyện ở đâu vào đây thế hả :D chẳng có tý phì nộn của anh béo đen gì cả

....Cùng với anh Chiến Milo, anh Vinh là người có ảnh hưởng sâu sắc tới văn hóa ẩm thực của lớp. Một là siêu phá mồi, một là Lưu Vinh. Anh V thường tự ví mình như một ngọn đèn cồn trước gió, là thần Bacchus hiển linh. Bên cạnh phong thái thùng vại 2 anh mang lại cho A3, văn hóa lớp ta còn phần nào chịu ảnh hưởng của Tứ đại Ân nhân. Phải công bằng mà nhìn nhận, nếu ko có "Đại đạo Tứ kỳ phổ độ", chắc là những đêm Hà Nội ko thể an toàn và yên bình trước những hành động giữa giời của các mỹ nữ A, H, T,... (còn tiếp)

Thật là lố lăng quá, chính là anh Phương viết bài này cơ mà, thế tự nhiên lại nảy lòi ra một thằng hâm L nào đó viết nhố viết nhăng! Ê Lâm, ra làm mấy bài dựng chuyện về chị A đê.

bố làm gì mà bảo bố hành động giữa giời hả thằng khốn Lâm kia.

Ơ hay, đang viết mấy dòng hồi ký sao lắm người cản trở thế nhỉ? Con vợ ngu ngốc kia, lại tưởng mình là niềm cảm hứng cho mọi thi nhân đấy hả? Lại còn tự nhận mình là "mỹ nữ có nhiều hành động giữa giời" nữa chứ. Hố hố. Ôi thôi, vợ con thế nào tiết hành khả nghi rồi.

To anh Hưng: mời anh sang bên "Hoạ-Phúc" nhé!!!

chồng với con, chỉ biết đi xu nịnh vợ người khác thôi, vác tù và hàng tổng.

Back
Bên trên