một mình , tự lập

nguyễn minh anh
(factory86)

Ai sang Pháp cũng như thế cả , nhất là bọn con trai , tất nhiên :D .
Nhưng bọn con trai kém con gái ở chỗ chúng tôi rất lười , đa số , và đặc biệt là ghét nấu ăn ....Vậy đầu tiên , ai biết nấu ăn không , dạy cho bọn con trai vài món đê , dạo này phải nấu ăn khổ sở quâ [-o< .

Chú Minh Anh chắc từ bé đến giờ chưa nấu an bao giờ. Thịt bò kho là cái món dễ vãi tè. Thậm chí còn dễ hơn tè. Chú bỏ thì bò vào, nước hơi ngập ngập, giã vài phát gừng, cho nước mắm và bột canh vào. Đun khi nào sôi thì vặn nhỏ lửa, đợi khi nào cạn cạn thì tắt bếp & bouffe. (Nếu chú ăn được cay thì bỏ thêm dăm quả ớt vào).

Chú có cần anh cố vấn thêm mấy món không?

Nguyễn Chí Thanh đã viết:
Chú có cần anh cố vấn thêm mấy món không?

có, có, cần lắm !!!
Nhớ năm đầu tiên, tôi hăng hái đi chợ, vào đến nơi rồi thì đứng đực ra :D, mặt mũi như vừa bị đánh rơi "sổ gạo" vậy.......vì chẳng biết là mình sẽ mua gì cả.Tình trạng đó kéo dài đến tận bây giờ :D, làm sao đây :-/ :-/ :-/

Còn nữa, đã có ai ăn sushi chưa, cái món đó nghe nói khó làm lắm :D. Thế này nhé, tôi xem tivi thấy người ta ăn món đó mà chỉ muốn chui vào tivi thôi, có ai biết làm thì chỉ cho cái.

Hehe chú Minh Anh tự nấu ăn là tốt, nhưng mà tại sao lại phải mỳ chính??? :)) anh từ hồi sang đây đến giờ chưa ăn 1 thìa mỳ chính nào cả. Gia vị của anh thì rất tùy hứng, thích thì cho muối, nước mắm, đường, xả, ớt, gừng... v...v... nhưng không bao giờ có mỳ chính cả!

Sushi ăn tởm lắm Trung ạ, mày ăn 1 lần thì mày sẽ tởn đến già, mà có khi sau đấy thấy gái nhật lại hết cả cảm giác :))

tội nghiệp MA thế phải tự nấu ăn khổ thật
mày biết nấu những món gì rồi ? dậy tao với được không ?

[-x sushi đâu có thể , anh Hoàng sao lại phũ phàng với ẩm thực NB vậy

Chủ đề nấu ăn này nhàm rồi , xem ra mọi người ở đây toàn lười nấu thôi .Nhưng nếu ai có món gì nấu 10, 15 phút , ăn cả tuần thì dạy nhé , hoanh nghênh .

CHủ đề mới lần này là :Cô đơn , nhớ nhà , muốn về ---> làm gì ???

Em không biết mọi người làm thế nào để khỏi cô đơn , gọi điên thoại à , cái này chỉ dành cho con gái , nhưng xem ra cũng hơi khó , vì tốn tiền lắm [-x
Con trai thì đi chơi điện tử ,ừ thì cái đó cũng tốn tiền nhưng chơi xong chưa chắc đã hết buồn , có anh đi boite bốc phét với serveuse , cũng tốn tiền mà được bao lâu ..., nhiều cách quá .
Ta xem lại xem trong hoàn cảnh nào ta cô đơn vậy :một mình , tất nhiên, và lạc lõng , vì không ai hiểu mình .Còn nữa , tại mình ngồi không , chẳng làm gì cả , nghĩ lung tung là tất nhiên thôi .
Làm sao đây , nghĩ đến mục đích ta sang đây đi , ta sang để học cơ mà , sao lại nghĩ linh tinh ??

.Nếu ta sống mà không mục đích tức là ta đang chết , nếu ta không biết phải làm gì , hãy quay lại mục đích đầu tiên .

CHủ đề mới lần này là :Cô đơn , nhớ nhà , muốn về ---> làm gì ???

Cô đơn thì đi đụ
Nhớ nhà thì đi ngủ
Muốn về thì viết thư xin tiền hai cụ

Sir Thanh phát biểu hay quá =D>
ah hôm nào rảnh đi ăn sushi đi Sir, hôm trước bạn em ở NB sang đi ăn sushi ở Q.13 ngon lắm, ko kém j bên NB :) chứ ở Luxembourg chưa ăn bao h :-s

ouais, sắp Noel rồi, hôm nào tụ tập đông đông đi làm phát nhậu nhẹt cho vui đi. (có một điều rất bí mật là anh không ăn được sushi).

thế này nhé, tôi xem Tivi thấy có 1 cô xinh như mộng, nuy hoàn toàn, nằm ngửa ra, rồi thì trên người phủ đầy các kiểu sushi, thử hỏi có ai ko muốn chui ngay vào tivi ko ah???
anh Hoàng nói thế nào ý, món này làm khó lắm, mà làm được thì cũng ko biết ăn phần nào trước, cái chính là phải "ăn đúng cái chỗ cần ăn" thì mới ngon :D

anh Thanh(bố đụ :D),có người rủ anh đi ăn sushi kìa, anh còn nói ko ăn được nữa ko

une fois, j'irai au J et...sushi....:D

:) :) :) ttl2t :) :) :)

Tran Trung đã viết:
thế này nhé, tôi xem Tivi thấy có 1 cô xinh như mộng, nuy hoàn toàn, nằm ngửa ra, rồi thì trên người phủ đầy các kiểu sushi, thử hỏi có ai ko muốn chui ngay vào tivi ko ah???
anh Hoàng nói thế nào ý, món này làm khó lắm, mà làm được thì cũng ko biết ăn phần nào trước, cái chính là phải "ăn đúng cái chỗ cần ăn" thì mới ngon :D

anh Thanh(bố đụ :D),có người rủ anh đi ăn sushi kìa, anh còn nói ko ăn được nữa ko

une fois, j'irai au J et...sushi....:D

:) :) :) ttl2t :) :) :)

Ông Trung gì gi, Zâm thế , chắc ở bên này hay đi boite-nuit chơi
Tran Trung đã viết:
[ rút phựt kiếm ra ...mắt mờ dần ... kiếm lùn dần .... khặc khặc :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Aurevoir tout le monde , je pense que ce topic n' était plus intesressant , on va s'aretter là ,et laisser la place pour un autre sujet qui sera plus nessaisaire .

Donc , on va effacer ce sujet dès demain ,et je ne serais plus là pour n'importe quelle raison .

bây giờ là chủ để ẩm thực+cô đơn ạ? hehe

hừm thấy các anh khoái rượu, ra ngoài làm cái topic Hội Rượu đê :D

em xung phong làm chân phá mồi :D hehe

con trai sang đây thì khổ về khoản nấu nướng nhưng con gái sang đây khổ về khoản bê đồ.Con gái ai sang đây rồi ,dù ko muốn có bắp tay thì vẫn phải có :(( .Khổ nhất là những lần chuyển chỗ ở.Nhưng con trai sang đây ai nấu ăn cũng giỏi ah :))

Chú thấy con trai ai cũng nấu ăn giỏi thì cũng ổn, chứ con gái ai cũng có bắp tay thì kể cũng ban căng nhỉ :-?

Vâng đúng rồi ạ.Thế mới là nỗi lo "ngàn năm" anh ạ.Chán thế cơ chứ

Vâng đúng rồi ạ.Thế mới là nỗi lo "ngàn năm" anh ạ.Chán thế cơ chứ :((

hik đang ôm nhau, sờ vào tay mà thấy .... thì hik, thất vọng luôn.

nghi ngờ luôn nữa :D.

Anh đừng nói thế chứ ạ.Mới cả" nghi ngờ "là sao hả anh

Back
Bên trên