Mọi người cùng nhớ lại những "lần đầu tiên" nhé>:D<

Lần đầu tiên bị lạc ở công viên.Lần đầu tiên bị nhốt trong tủ quần áo.Lần đầu tiên "cảm":D

Lần đầu tiên cảm thấy thật xa cách dù chỉ cách nhau chưa đến 5cm...
Lần đầu tiên sợ đến phát khóc khi nhận ra điều đó....

lần đầu tiên thấy thik một thằng con trai là hồi mẫu giáo lớn :)) bạn này cắn răng chịu để mình tát, mấy phát đỏ nhừ tai mà ko khóc một tiếng :| thật là mạnh mẽ :))

Lần đầu tiên trong 15 ngày qua thấy lòng nguội lạnh thực sự

Quên rồi :D

Lần đầu tiên trút mọi bức xúc ra....#:-s
Tuy đã được giải tỏa nhưng mục đích thì chưa đạt được.Cái mặt đó vẫn cứ ngây ra,hỏi mình muốn gì thì có tức ko cơ chứ >:p

lần đầu tiên lên vincom nhảy :)) chắc phải tết mới có lần đầu tiên này :))

Lần đầu tiên tâm sự nhìu thế này :) Cảm thấy ai cũng yếu đuối :)
Lần đầu tiên mún ôm tất cả vào lòng :x

Lần đầu tiên đc A+ bài Long Quan :x :x :x Sướng ko đỡ đc :x :x :x
Mục tiêu tiếp theo là A+ bài Lian Ai Shen Jing :D

Lần đầu tiên viết blog cho 1 đứa.....có khi để mai đi.:(

Lần đầu tiên chơi điện tử là cách đây 14 năm. ( hồi đó mấy lần ức chế chuyện family chèo qua ban công nhà hàng xóm rồi nhảy xuống đi chơi điện tử =)) , người cao có hơn 1 met =)) :| )

Ca sĩ được mình nhớ tên đầu tiên là Mechial JackSon, hồi đó nhà ko có tivi toàn rình nghe đài để nghe MJ hat 8->

Có đầu video rồi thì băng đầu tiên mình thik là " ảo thuật của david cop-pơ-phin" (đánh vần thế nào thế +_+ )

lần đầu tiên (cũng là lần cuối luôn =\ ) được papa tặng quà sn là hồi lớp 3 , dc tặng quyển Amanack - back khoa toàn thư thế giới (dày 15 cm nhé, tính đến giờ mới đọc được 3cm thôi :"> )

Lần đầu tiên đua xe là hồi lớp 1, đua xe 3 bánh với mấy thằng trong ngõ =)) , về bị papa đập xe 8-> vì tội mải đua xe quên bữa tối 8-> -- giờ xe đạp (dĩ nhiên là 2 bánh rồi :"> ) mất phanh nên chả dám phóng nữa :(( , toàn phanh = chân X_X ( cái hôm đầu tiên dc mua xe địa hình, bấm giờ đi từ nhà tới trường mất hơn 1 phut :-?, tình hình là hôm đó tạt ngang đầu xe bus cảm giác Yomost quá ), à lần đầu tiên bị tai nạn, thằng xe máy vượt ẩu đâm vào mình rồi lăn xuống đường quằn quại =)) =)) người bị đâm thì vẫn đứng trơ ra =)) , mình rách đầu gấu mà ko biết gì vẫn về ngồi ăn cơm 8->, chảy bao máu T_T

Lần đầu tiên chạm vào vợt bóng bàn là hồi lớp 1, 8-> , trong 5 năm, 1 tuần học 6 tiếng bóng bàn, ôi cái thời đôi công >100 quả là chuyện thường, di chuyển nhanh gọn giật xoáy lên xoáy xuống ngọt xớt 8-> (mẹ tớ tốt nghiệp DHTDTH bóng bàn 8->, bác tớ là VDV --> con nhà nòi :)) ), cứ nghĩ sau này là vdv cơ đấy :)), giờ thì :| thua cả mấy thằng nhóc ở trường :| b-(

Lần đầu tiên chửi bạy .... lớp 2 :| , ôi sao hồi đó ngượng mồm thế +_+ , giờ ... móa, mình đang cai +_+

Quyển chuyện chữ đầu tiên mình đọc và bị cuốn hút đến thế là quyển " ko gia đình " hồi lớp 4 , :x , đọc có 2 ngày hêt cả chuyện 8-> , thik con ka pi thế 8-> ( may mà trong chuyện nó ko chết 8-> )

Lần đầu tiên nuôi chó hồi lớp 5 :-j, ha ha, con chó Nhật giống i hệt con kapi =)) , ôi thik cái cảm giác chạm tay vào cửa mà chú bé đã xồn xồn chạy ra ngoáy mông chào mình thế ^^, nhưng nuôi được 3 4 tháng thì nó bị tai nạn chết T_T , mình + thằng em + mẹ + zi` khoc như đúng rồi +_+

Lần đầu tiên (cũng là lần cuối ) đánh nhau là hồi lớp 5, thằng bebe nó khệnh 8->, uống chai nước của mình mà ko xin phép thế là hất cả xô nước vào mặt nó =)) ( khổ thân chú bé, 8-> , bố mẹ nó ly dị, nó có tiểu sử bệnh án về tâm thần, ko biết giờ lưu lạc phương nào rồi 8-> )

Lần đầu tiên chạm vào kèn Trumplet (viết đúng ko =_= ?? ), =)) trường cho mượn cái kèn về nhà, thổi tập thỉnh thoảng vỡ tiếng nó éo 1 cái =)) , bị mấy bà hàng xóm nói :| +_+ , học ~3 tháng để ... thổi cho trường trong hội thi - gì í nhỉ quên tên rồi T_T - trong có 2 ngày =| , thổi được quốc ca, đội ca, đường lên đỉnh olympia :> và nhiều bài nữa >:) thik kèn trumplet lắm ^_^, nhưng khi gạ được mẹ đưa đi mua kèn thì tái mào với cái giá T_T , khởm khởm thổi tiếng nghe như sh!t cũng 2 triệu :| -_-'', ò thôi mình nhà nghèo ko đú môn này 8-> ( ơ thế mà mẹ bảo mua sax xô phôn thì mẹ cho mua - mẹ mình thik Trần mạnh Tuấn ^^ - nhưng mình éo thik saxxo phôn =.= )

Lần đầu tiên được đi máy bay là hồi lớp 5, đi vào Nam dự hội thảo về quyền trẻ em với bac ruột :-> b-)

Lần đầu tiên mẹ bị ốm vào viện(cũng là lần cuối :D ) --> lớp 6 , ôi sao mà ngoan thế, đạp xe 3 chuyến 1 ngày (may mà xanh Pôn gần nhà mình :)) ), nào là về nhà nấu cớm(trưa tối ), cơm cháo cho thằng em ngu ngu, ra vào viện mang cơm cho mẹ :">, (cũng là lần đầu tiên chứng kiến sự thối nát của mấy mụ Y tá ) , mẹ ơi :(( 100 nghìn là con thủ đấy ko phải rơi đâu :(( =)) =))

Lần đầu tiên say mê với guitar đến thế :| , hồi lớp 7, mỗi ngày ôm cái đàn đến 2 tiếng ( học 1 tuần tự phá được romance :> :x ) :| anh Thạch còn khen mình có năng khiếu 8-| , sang lớp 9 thì ít đánh đàn hơn, lớp 10 thì bỏ ( gần đánh được Asturias - viet sai nốt - rồi 8-> ), phí quá , mà tình hình là đàn 1 triệu, thay dây 6 7 lần rồi, mỗi lần 300 nghìn =)) =)) vl vl vl vl vl

Lần đầu tiên bị đổ bởi ... là lớp 7 :-? b-( , ôi cái ngày tang toc ấy, quá muộn để nhận ra mình thik nó :(( :(( ( hôm đó là thứ 2, bế giảng, hôm sau thứ 3 nó ... đi du học =)) b-( ), :-j, xời 3 năm sau bạn í về (nghỉ hè thôi b-( ), xinh thế :x

Lần đầu tiên bị bạn bỏ rơi là hồi lớp 1 8-> , nhà bạn í ngay cạnh mà 10 năm rồi dỗi nhau chưa nói với nhau câu nào =)) :-&

tình hình là bấn à mà sao tự nhiên nhớ rõ thế >"<

--------------

...

Chỉnh sửa lần cuối:
Lần đầu tiên bít được ik lợi của việc học nhảy....Sao ko bít sớm hơn nhỉ???:(
Lần đầu tiên thấy có người post bài trong 4rum này dài thế =))

Lần đầu tiên biết thuốc mê nó là cái j` :| mêtylic ête
CH[SUB]3[/SUB]-0-CH[SUB]3[/SUB]
Hít chán òi mới biết :)) số anh Lựu 8-X:

Back
Bên trên