Mọi người đâu hết cả rồi!

My, not Mi :mrgreen:

MA sunde imasu...
Bich wa, nihongo o benkyoshimasu ne ;)

Vì là box tiếng Nhật và 2 em cũng đang học tiếng Nhật nên anh sửa này:

Câu của em Bích:
Mi san wa tanoshii tanjoubi desu ne. Anata wa doko desu ka?
watashi wa uchi de ikimasu.
jaa mata

Theo anh hiểu là:
Sinh nhật My trông vui ghê. Vậy My hiện đang ở đâu?
Mình về nhà đây.
Hẹn gặp sau nhé.

Sửa:
My-san no otanjyoubi wa tanoshiso to miemasu ne. Ima My-san ha doko ni imasu ka?
Watashi wa uchi ni kaerimasu.
Jya mata.

Câu của em My:
MA sunde imasu...
Bich wa, nihongo o benkyoshimasu ne

Theo anh hiểu là:
Mình đang ở MA.
Bích đang học tiếng Nhật à?

Sửa:
MA ni sundeimasu.
Bich wa nihongo o benkyoshiteimasu ne.

Đào Trí Vũ đã viết:
Vì là box tiếng Nhật và 2 em cũng đang học tiếng Nhật nên anh sửa này:...
O*... the moi nguoi sua bai cho nhau ah... minh cung sua bai ti..

Đào Trí Vũ đã viết:
My-san no otanjyoubi wa tanoshiso to miemasu ne. Ima My-san ha doko ni imasu ka?...
hihi.. cai nay.. は nen.. viet ha doc wa... :D bac Vu nha minh dung hiragana nhieu, quen phien am romanji roi.. :))

Đào Trí Vũ đã viết:
Bich wa nihongo o benkyoshiteimasu ne....
Hinh nhu nen ghi la "Bich san wa" thi nghe giong tieng Nhat hon ;) => Vu nhe.. luoi.. sua thi sua het cho xong.. luoi qua.. :D

"ha" với "wa" thì xem là hiểu ngay ấy mà.
Còn phần Bich-san. "San" cũng chẳng cần. 2 em kia bằng bạn của nhau thì gọi cần gì "san" :) Giống như gọi Cường thì cứ Cường hoặc Cường-kun nhỉ :)

NYC ni imasu...
Lau lau ko vao thay cac bac sua bai em tung toe :D Thanks nhieu lam a :mrgreen:

Anh Cuong gi oi :mrgreen: em chua post duoc cai nghe thuat gi cua Nhat dau :D anh thi xong chua vay? post ho em luon duoc ko :D

Thanks anh Vũ đã sua bai :D Phai goi cai Bik la Bik-chan mới đúng :))

Mọi người ở nhật là ăn Tết theo tết tây rồi nhỉ :D
Có gì vui post lên chứ a :D

-My

Meo, bi giờ mới vào chúc mừng mày được. May cho mày là tao còn nhớ được câu Otanjoubi Omedetou!
Hix, suýt tí nữa thì tao hớ Miu ạ, tao cứ tưởng SN mày là vào 21/10. Gomen nhá.

Hoai iu,

Xuc dong tran tre vi sau SN mot tuan van con duoc chuc mung, hehehe :D
Tao dang dien tieng Nhat day, khu`khu`... hoc ngay cang ngu di thi phai :( Hom no. doc lai may quyen ngay xua minh hoc thay nhu moi :(( May van con hoc day chu :mrgreen:

Ai biet lam the nao type duoc Hurigana (chu hiragana nho chu thich cho Kanji) ko a?

Chỉnh sửa lần cuối:
nguyen quynh my đã viết:
Hoai iu,

Xuc dong tran tre vi sau SN mot tuan van con duoc chuc mung, hehehe
Tao dang dien tieng Nhat day, khu`khu`... hoc ngay cang ngu di thi phai Hom no. doc lai may quyen ngay xua minh hoc thay nhu moi May van con hoc day chu

Ai biet lam the nao type duoc Huragana (chu hiragana nho chu thich cho Kanji) ko a?
Em dung winword chang han, viet chu kanji binh thuong, boi den phan chan viet hiragana ben tren, chon Format/ Asian layout/ Phonetic guide.... Neu Kanji bi qua khong viet duoc, thi chon chuc nang brush cua cai IME cung duoc.. tegaki-手書き

Neu la muon doc may cai web pages thi co the dung http://www.rikai.com/perl/Home.pl...

Thoi tam the nhe, gio di an da.. doi qua.. :((

Miu iu quí, tao đã thất học tiếng Nhật từ mấy tháng nay rồi, cụ tỉ là từ lúc cô về nước í. Mà tao vẫn chưa viết thư cho cô được. Tội lỗi quá mày ạ.
Bi giờ tao đang băn khoăn là có nên đi học tiếng Nhật tiếp hay là chuyển sang học cái khác. Việc này đã ngốn của tao 2 tháng rồi mà vẫn chưa giải quyết triệt để được :D
Tao quên sạch sẽ, không còn gì trong đầu rồi. Xem lại vở á, như là đọc tiếng Campuchia. Chán quá mày ạ. mang tiếng thành viên board này mà lại .....

Hehe,
Uh :D lop minh van nhu the, hoc cai nao gia lai co ngay cai day :"> May co dia chi co ko vay [-( hoi ai cung ko biet, hu`hu`...

Neu hoc tiep thi hoc Nui Tru'c nui Tre a` :mrgreen:, co ve ma ko co nguoi day thay ha :(

Cu nhin cai avatar cua may tao lai buon cuoi :)) watashi no atarashi kami mitai desu :">

Meo, tao lạy mày! Hiện giờ tao vẫn chưa đi học tiếng Nhật hay tiếng gì khác được, mà tao lại sắp thi HK nữa, nên mày làm ơn làm phước đừng dùng tiếng Nhật với tao, ok? :(( Theo như tao .. đoán thì cái câu mày viết có nghĩa là mày mới xuống tóc hả? :-/ Hmmm mọi người đừng cười nếu sai nhá. Chẳng có ai dạy thay sau khi cô về cả mày ạ. Mà avatar của tao cute chứ sao lại buồn cười nhỉ????
Mày hỏi địa chỉ nhà cô hả? Để lúc nào tao ghi cho mày, chứ hiện giờ thì tao ko mang theo.

Sushi party @ Williams ;)

Preparing

nihongo no kurasu

and now...

Ngon wa/! Thế My làm được cả sushi cơ à! giỏi thật! hihi bao giờ sang đây làm nhá!

Miu, trong ảnh có mày không thế? Tao nhìn chả rõ. Nghe mấy đứa kêu là mày "kinh khủng" lắm. Mà hiện giờ tóc mày đã đổi màu mấy lần rồi hả? :D

Lê Thu Hoài đã viết:
Miu, trong ảnh có mày không thế? Tao nhìn chả rõ. Nghe mấy đứa kêu là mày "kinh khủng" lắm. Mà hiện giờ tóc mày đã đổi màu mấy lần rồi hả? :D

May dua nao the, de ve cho mot tran B-) nghe oai nhu co'c nhi :mrgreen:

Ma con nay x(, ban be` lu` lu` ra day ma ko nhan ra ha [-(
co gi ve hoi toi sao 8-}

da thi xong cac mon, se post bai deu deu hon... ;)
Hoa`i dien co`n deo ki'nh ko? kheo ve tao cung ko nhan ra may not :))

- My

Moi nguoi di dau het roai? Congrats anh Ha` se lam viec tiep tai Nhat :) lol...
matte matte :)

ハ さん は 今 どこでしょかね。

メリクリマス、みんなさん !

ーミーグエン

nguyen quynh my đã viết:
ハ さん は 今 どこでしょかね。

メリクリマス、みんなさん !

ーミーグエン
Em My dao nay roi rai rui.. chuan bi lam cho board tieng Nhat deee.... Khong duoc de board tieng Nhat cu let det the nay mai.. :D Cu ngoi day ma keu ka doi Ha kun ah..

あなた も ひま じゃないですか? ;)
ハ は モード ーー> レスポシ ブル :))

Chỉnh sửa lần cuối:
nguyen quynh my đã viết:
あなた も ひま じゃないですか? ;)
ハ は モード ーー> レスポシ ブル :))
hihi.. uh.. hima.. nhung hi ma 2 ngay nua thoi.. roi.. bien mat khong ken khong trong.. khong tung khong tich tren giang ho.. cho toi tan khi.. xuat hien tro lai.. :D

Voi ca em My post Katakana the kia.. anh doc chang hieu tu goc tieng Anh la gi.. ak ak.. Cai nay.. chac Nhat xin cung vua khoc vua meu thoi..:D lesuposiburu -> responsible???

Back
Bên trên