Mẫu cắm hoa đẹp,có ai có ko ạ?

Trần Quỳnh Anh
(meomummim)

Điều hành viên
em thích những kiểu cắm hoa đẹp nhưng phải lạ mắt,tiếc là ko co tài liệu gì, mọi người gợi ý cho em site nào đó tham khảo được ko ạ(hoăc post hình qua đây càng tốt) cảm ơn

À quên,đã ai thử cắm hoa tigon chua a.,nếu giàn nhà mình chưa có hoa mà muốn ngắm bình hoa tigon (anh hàng xóm mang sang!) thì cắm thế nào cho đẹp?

<<<< rất lười nhưng lại hay tưởng tượng nên thử đóng góp một tí :D. Nhà chị cũng có giàn ti-gôn. Chị nghĩ cắm vào ống tre ống nữa trông cũng khá hay sau đó ta lấy dây thừng buộc xung quanh cho nó giống kiểu " hoa trên đá" :mrgreen: (đừng cười nhé, ngượng :oops: )

Chỉnh sửa lần cuối:
Bình thủy tinh tròn, trắng, trong, rải các viên đá nhỏ, cũng trắng ( thủy tinh) lấp lánh, xong rồi cắm hoa tigon vào, ngẫu hứng nhưng để các cành hoa loè xoè chạm xung quanh đáy bình ( phía bên ngoài ) chả biết diễn tả thế nào. Đơn giản thôi nhưng cắm được nhiều hoa của nhiều anh hàng xóm mang sang ;)

Nói chung là cần có bình cắm hoa ... Còn cắm có đẹp hay không là do mắt thẩm mỹ của người cắm thôi ... ;)

Ti-gôn mà cắm lọ sang trọng thì lại mất vẻ tự nhiên của nó mất. :D Mới nghĩ ra một trò nữa ,hehe, hơi mất công một tí. How abt mình mô phỏng cái dàn tre :p, i.e. lấy tre kết thành cái giàn nhỏ rồi chăng hoa lên ( tất nhiên phải có nước ở dưới để giữ ẩm:D . Hoặc ta lấy củi khô cắm theo kiểu nằm ngang cũng được đấy :rolleyes: . Em múa rìu qua mắt thợ một tí, hê hê mọi người đừng cười nhé.

V.N Hà Anh đã viết:
Bình thủy tinh tròn, trắng, trong, rải các viên đá nhỏ, cũng trắng ( thủy tinh) lấp lánh, xong rồi cắm hoa tigon vào, ngẫu hứng nhưng để các cành hoa loè xoè chạm xung quanh đáy bình ( phía bên ngoài ) chả biết diễn tả thế nào. Đơn giản thôi nhưng cắm được nhiều hoa của nhiều anh hàng xóm mang sang ;)
ban đầu em cũng có ý tưởng y như sis Hà Anh
nhưng vấn đề là ở chỗ dáng của cái lọ làm sao cho phù hợp... :smiley: ;) :cool:

Lê Diệu Linh đã viết:
<<<< rất lười nhưng lại hay tưởng tượng nên thử đóng góp một tí :D. Nhà chị cũng có giàn ti-gôn. Chị nghĩ cắm vào ống tre ống nữa trông cũng khá hay sau đó ta lấy dây thừng buộc xung quanh cho nó giống kiểu " hoa trên đá" :mrgreen: (đừng cười nhé, ngượng :oops: )
Ngày xưa,hồi cấp hai,em đọc "Hai sắc hoa tigon" của một bạn cùng lớp gửi cho,rồi thích(hoa tigon) luôn,kô dưới hai lần bỏ tiết dụ dỗ chúng nó đi ...hái trộm, người ta ngãy xưa thường xuyên đem hoa đến cho mình :oops: thì đi xa mất rồi:cry:..... HàNội bây giờ cũng có có mấy chỗ bán loại này nhưng nói chung ít(đầu phố Núi Trúc cũng có nhé!)mà chả lẽ mua hoài... khi hai mẹ con chuyển nhà,mamie cũng dựng sẵn một cái gián to đẹp,nhưng em chẳng vui được lâu vì chưa khi nào trồng nổi môt cây :(( :(( :(( chẳng lẽ mai mốt sang bên kia lại ngồi nhớ góc sân nha anh hàng xóm............ Mình yêu hoa tigon mà chẳng có duyên ví nó gì cả:cry:
:cry: :cry: :cry: :cry: :cry: Chị Linh có bí quyết gì ko vậy? à hoa nhà chị màu hồng đậm hay hồng nhạt thế ạ?

Ti-gôn nhà chị hồng nhạt em ạ, có lúc nó phai thế nào còn hơi hơi trắng :). Nói ra thì ngượng :oops: , chị chả có bí quyết gì cả, thỉnh thoảng tưới nước thôi mà còn lười (Bố chị chăm sóc cây là chính hehe :D). À hình như mẹ chị có lần cho cái cây cả chai đạm thì phải. Ơ nhưng cái cây hiên ngang lắm nhé, nhiều lần tưởng chết rồi mà nó lại sống lại.

Lại có hứng đi mua cây trồng lại rùi ;) em sẽ thử lại chị Linh a

ơ,mà sao chị này hay "ngượng" thế?:) nữ tính ghê :cool:

Back
Bên trên