"Môn võ nào mạnh nhất?"

công nhận, có ai cám ơn thầy dạy võ đâu :)) ông đấy có lần lôi mình lên đánh nhau vs ông ấy lúc ông ấy cáu chuyện j` ấy, mà lúc đấy mình đai nâu =))

ko nhận ra thì có thể nhưng ko cần phải 30 phân đâu anh ạh;))

Chỉnh sửa lần cuối:
đùa chứ sao ko ai tin nhể, người ta tập tành đag hoàng thì fải có hiệu quả thực sự chứ,30fân cũng là btg thôi mà :|

Mình tập taek 6 năm mà hình như chả cao lên tí nào.=))

tập fải đàg hoàng, về nhà ngày nào cũng leo lên sân thượng tập đến 12h đêm mới xuống tắm, ăn rồi đi ngủ, chưa kể vụ song fi qua mấy mái nhà hàng xóm =))

Chuyện anh Minh thì hoàn toàn đúng.
Đấy là quy luật phát triển của tự nhiên. Nếu ko tự mình mài dũa thì sẽ bị đóng băng.

Nghĩa của cụm từ:"Yếu tố con người ở đây là quyết định" - ở đây nghĩa là mọi kỹ thuật đều chết, chỉ có con người là sống. Ở đây có ý chỉ cả võ sư lẫn võ sinh. Chuyện võ sư ôm khư khư lấy những kỹ thuật đã lỗi thời thì ko còn gì để nói, còn vẫn đề như anh Minh nói là võ sinh ko đủ kinh nghiệm để nhận biết các kỹ thuật thì đó là chuyện ko có gì lạ.

Bất kể các lĩnh vực gì trong cuộc sống cũng vậy, ko ai là tìm ngay được con đường hợp lý nhất. VD trong chuyện học văn hóa cũng vậy,ko ai vừa vào đã tìm cho mình cách học hợp lý và hiệu quả cả, thấy cô thì cứ phang phương pháp cũ, đã lỗi thời (cũng giống như các võ sư). Tất cả đều phải qua trải nghiệm và những ai ko chiu tìm tòi, hoàn thiện mình thì cuối cùng vẫn đi vào lối mòn mà sư phụ đưa ra. Còn những người luôn chịu suy nghĩ thì sớm muộn sẽ nhận ra được cách mà mình đang tập ko hợp lý và sẽ biết chuyển đổi sang môn khác hợp lý hơn.

Thế nên chuyện đỗ lỗi cho các kỹ thuật là không phải chút nào."Kỹ thuật là chết, chỉ có con người là sống".
Cũng như: "Không có môn môn kiếm pháp nào là kỹ thuật giết người, chỉ có những người sử dụng nó mới là sát thủ"

Anh Lộc tập taek 6 năm òi à? :D Anh đai gì òi? :D 6 năm chắc đen :D =D>
<K>

Mình tập taek 6 năm mà hình như chả cao lên tí nào.=))

hehe hôm nay vào blog xem quả thi lên đai 2 đẳng hihi, bây giờ không biết còn thì đẳng quốc tế không em ? Đi thi sao không mua bộ Pine tree hay Black mà mua hàng việt nam thế:D
Trông oách phết;;) , bây giờ còn tập không vậy? mà em là CLB nào vậy ??

Dạ em CTNHN.=))
Hè này em lại tập. Bây h tập cho vui cho khoẻ thôi.:-j Già thật rồi.=((
Cả đời có mỗi 1 bộ Bờ lách tai gờ.=))

Ông Toàn cao cao trẻ trẻ chưa vợ ý ạ?=))
Ổng trù em nhất.=))

Em văn võ song toàn, tiếng pháp tiếng trung đều giỏi, đúng là thần tượng giới trẻ, ngưỡng mộ ngưỡng mộ, khi nào rỗi rãi dạy cho anh vài đường để phòng thân nhé

Dạ bây h ra đường võ mồm ko giỏi thì chết trc.:))

hehe, cái thể loại quân tử động khẩu bất động thủ thì bây giờ chả còn ai đâu em ah, tiểu nhân đầy đường, chưa kịp nói chúng nó đã dùng dao kéo để nói chuyện, bây giờ thanh niên hiện đại lắm em ah, nói ít làm nhiều.

----------

Hỏi mãi VDV Phạm Vũ Lộc để dạy cho ít miếng phòng thân và ra oai với bạn gái mà mãi không thấy trả lời8-X:

a lộc có cái clip chiêu thức hiệu quả tự điều chế nào up lên đi cho anh em học tập. nghe nói taek là môn võ nhất thiên hạ;))

Võ mà chỉ đề tự vệ và doạ gái thì mình cần j phải học.=))

Back
Bên trên