Luyện thi NUS, NTU ở ĐHKHTN

Nguyễn Lâm Phúc
(lucky)

Hexagon là chương trình ôn thi vào NUS và NTU do các GV Đại học Khoa học Tự nhiên giảng dạy.

Các môn Toán, Lý, Hoá được giảng dạy bằng tiếng Anh.

Đăng ký học và thi sơ tuyển ở địa chỉ email

[email protected]

hoặc hỏi thầy Thuận số 0919 356 939.

Chỉnh sửa lần cuối:
trượt shortlist thì không biết bao nhiêu =)) nhưng chắc cũng tối thiểu bằng số đi thi =:) số đi thi ~ 500 (NUS) và ~ 1000 ( NTU ), admit NUS ( thi ) ~40, NTU ~ 100.
NUS có cái xét tuyển nên những ai thi TN > 56 điểm thường là đc nhận :))

Theo thông tin không chính thức thì giờ Singapore đang càng lúc càng hạn chế sinh viên quốc tế --> càng khó khăn hơn.

Hiện tại, học phí của NUS/ NTU cũng là ~9500 ( 150% so với ttruowsc kia ) --> ....

trượt shortlist thì không biết bao nhiêu =)) nhưng chắc cũng tối thiểu bằng số đi thi =:) số đi thi ~ 500 (NUS) và ~ 1000 ( NTU ), admit NUS ( thi ) ~40, NTU ~ 100.
NUS có cái xét tuyển nên những ai thi TN > 56 điểm thường là đc nhận :))

Theo thông tin không chính thức thì giờ Singapore đang càng lúc càng hạn chế sinh viên quốc tế --> càng khó khăn hơn.

Hiện tại, học phí của NUS/ NTU cũng là ~9500 ( 150% so với ttruowsc kia ) --> ....

Ây ây, thi gì mà lắm thế. Có khoảng 200-300 thằng thôi (NUS).
Admit thì xem trên FOC thì khoảng 100 (đấy là cả nộp hồ sơ sau khi đã TN phổ thông), nhưng tính rẻ thì vào bằng đường thi cũng phải khoảng 50-60 chứ nhể. :)). (Chứ 40 thì quả là ít quá, thế hơi có vẻ tự đề cao mình 8-> )
À mà Hùng ơi, nghe nói năm sau tiền nhà tăng đấy. :|. Thằng Đạt lớp tôi đi chơi tennis mấy hôm nay, hôm qua về nghe tin ngã vật ra ốm rồi. :))

Chỉnh sửa lần cuối:
thế mà ít hả anh :-ss
Anh xem có bao nhiêu suất được admitted mỗi năm và trong số ấy thì bao nhiêu được scholarship :-ss
với những đứa thi thì scholarship chỉ có một loại là ASEAN thôi thì phải. :-? Một năm có đâu chục đứa đổ lại được. Hôm con bạn anh đi phỏng vấn, nó bảo danh sách có 8 người.

ASEAN scholarship nói nghe cao sang, chả đc mấy đâu, admit là tốt rồi. Có HBCP thì hơn nhưng mà để đc thì =))

@ Hiếu : miền bắc ~ 100, miền nam gấp đôi, miên trung cũng tối thiểu một nủa ---> 400 là gì :|

Admitted thì cỡ 100, nhưng mà bỏ cũng một đống =.=, xét tuyển đông hơn thi nhiều =.=, đặc biệt là business hay mấy ngành hot =.= . thi toàn vào computing =.=

asean scholarship dc allowance fee la S$4200/year con Nanyang Scholarship(NTU) dc S$6000(moi tang)

ASEAN scholarship nói nghe cao sang, chả đc mấy đâu, admit là tốt rồi. Có HBCP thì hơn nhưng mà để đc thì =))

@ Hiếu : miền bắc ~ 100, miền nam gấp đôi, miên trung cũng tối thiểu một nủa ---> 400 là gì :|

Admitted thì cỡ 100, nhưng mà bỏ cũng một đống =.=, xét tuyển đông hơn thi nhiều =.=, đặc biệt là business hay mấy ngành hot =.= . thi toàn vào computing =.=
Ui, miền bắc trên kia rõ ràng có đứa bảo là khoảng 75 rồi. T__T. Trăm đâu ra. Xong lại nhân đôi miền Nam, nhân gì miền Trung nữa thì lệch phải biết. Thôi, chốt lại khoảng 300.
asean scholarship dc allowance fee la S$4200/year con Nanyang Scholarship(NTU) dc S$6000(moi tang)

Ơ, NS lắm tiền thế mà sao thằng Hoàng lớp Tin trường mình nó còn kêu thiếu nhờ.:-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay thấy cái thông báo này ở Bản tin Trường Ams.

Hexagon là chương trình ôn thi vào NUS và NTU do các GV Đại học Khoa học Tự nhiên giảng dạy.

Các môn Toán, Lý, Hoá được giảng dạy bằng tiếng Anh.

Đăng ký học và thi sơ tuyển ở địa chỉ email

maihuong9vnu.edu.vn (số 9 thay bằng @)

hoặc hỏi thầy Thuận số 0919 356 939.

Có em nào đã và đang học cái HEXAGON này ko cho anh hỏi chất lượng chương trình thế nào? Có đạt chuẩn quốc gia về giáo dục tiểu học ko? Anh hỏi cho thằng cu em sang năm đến tuổi vượt biên. Cảm ơn các em.

có ai biết NUS high school luyện thi + thi tn ko ạ :D?
em có thằng em lớp 7, bao h cho nó học là vừa? :-/

Chào mọi người, lâu lắm mới vào cái topic này

Kỳ thi UEE của NUS và NTU đã kết thúc được 1 tháng, và hiện đã có kết quả NTU, chỉ còn NUS nữa thôi.

Và đây là kết quả của Trung tâm HEXAGON mà mình đã giới thiệu ở đầu topic: trung tâm có 11 học sinh thì đỗ 100% (trong đó có mình :"> :"> :">)
==> http://www.hexagon.edu.vn/index.php...e&id=148:kt-qu-thi-ntu&catid=44:competitions-

Em nào muốn du học Sing hay ai có con/ em/ bạn bè muốn giới thiệu thì có thể tham khảo thêm ở http://www.hexagon.edu.vn/

Mong mọi người ủng hộ :D :D :D

P/s: @anh Sơn: trung tâm này chỉ nhận những ai có bằng mẫu giáo thôi :| :| :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên