LOVE starts with a SMILE , grows with a KISS , and ends with a TEAR

Lê Minh Quân
(Lê Minh Quân)

Treo vì vi phạm quy định diễn đàn
LOVE starts with a SMILE , grows with a KISS , and ends with a TEAR.
DON'T cry over anyone who won't cry over you.
Good FRIENDS are hard to find, harder to leave, and impossible to forget.
You can only go as far as you push.
ACTIONS speak louder than words.
The HARDEST thing to do is watch the one you love, love somebody else. DON'T let the past hold you back, you're missing the good stuff.
LIFE'S SHORT. If you don't look around once in a while you might miss it.
A BEST FRIEND is like a four leaf clover, HARD TO FIND and LUCKY TO HAVE.
Some people make the world SPECIAL just by being in it.
BEST FRIENDS are the siblings God forgot to give us.
When it HURTS to look back, and you're SCARED to look ahead, you can look beside you and your BEST FRIEND will be there.
TRUE FRIENDSHIP "NEVER" ENDS. Friends are FOREVER.
Good friends are like STARS You don't always see them, but you know they are ALWAYS THERE.
DON'T frown. You never know who is falling in love with your smile.
What do you do when the only person who can make you stop crying is the person who made you cry?
Nobody is perfect and beautiful until you fall in love with them.
Everything is okay in the end. If it's not okay, then it's not the end.
Most people walk in and out of your life, but only FRIENDS leave footprints in your heart.
Send this on to everyone special in your life, even the people who really make you MAD sometimes
and to the people whose lives you want to be in!!!

AWESOME PRAYER:

May today there be peace within you. May you trust God that you are exactly
where you are meant to be. "I believe that friends are quiet angels who lift us to our feet when our wings have trouble remembering how to fly."
The HTML graphics in this message have been displayed. [Edit Preferences - What's This?]
Where there's love, there's tear. When going beyond love, tear, hatred, anger, resentment, jealousy, like, dislike....then there is compassion. With compassion, happiness is forever in your heart. You'll smell roses every moment in your life.

When there is conflict, just look inside yourself and learn honestly what you did to contribute to the conflict rather than to blame people.
Happiness resides inside your heart, not outside. You'll never satisfy what you have, whom you love, whom you are, what car you drive....Since these things come and go like the shirt you're wearing.

My LOVE starts with a SMILE , grows with a KISS , and ends with a kiss :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Love starts with a kiss ;;), growup with hurt and pain :( , ends with a place in hospital :((

Yeah, beautiful love is the love which ends in hospital (one becomes two :D)(câu nói của Huyền đô)

LOVE comes from share, smile, eyes, ...
LOVE grows up with pain, hurt, kiss, ....
but True LOVE never ends.
2 Khanh: mày ngồi tra từ điển vài tiếng là ra hết thôi mờ :D

Đây là mấy câu có vẻ hay hay thôi mà.
Để tớ dịch cho
The HARDEST thing to do is watch the one you love, love somebody else. DON'T let the past hold you back, you're missing the good stuff.
When it HURTS to look back, and you're SCARED to look ahead, you can look beside you and your BEST FRIEND will be there.
Good friends are like STARS You don't always see them, but you know they are ALWAYS THERE.
What do you do when the only person who can make you stop crying is the person who made you cry?
Most people walk in and out of your life, but only FRIENDS leave footprints in your heart.

.
-Tình Yêu bắt đầu với 1 nụ cười, lớn lên cùng 1 nụ hôn và kết thúc bằng 1 giọt nước mắt.
-Đừng khóc vì người không khóc vì bạn (câu này ngu thật)
-Bạn tốt rất khó để tìm, càng khó hơn để rời bỏ và là không thể để quên đi
-Bạn chỉ có thể tiến xa như bạn đã cố gắng
-Hành động chứng minh nhiều hơn lời nói.
-Điều khó nhất là chứng kiến người mình yêu đi yêu một người khác.Đừng để quá khữ kìm chân bạn vì như vậy bạn đã bỏ lỡ bao điểu tốt (câu này cũng ngu)
-Cuộc sống thật là ngắn ngủi, nếu bạn không chịu nhìn quanh thì bạn sẽ bỏ lỡ nhiều điều.
-Người bạn tốt giống như lá clover 4 cánh (không biết mấy cái loại lá liếc này, chỉ biết nó 99% là có 3 cánh, rất hiếm có 4 cánh), hiếm để tìm nhưng may mắn khi có.
-1 vài người làm thế giới trở nên đặc biệt chỉ bởi họ thực sự ở đó (không hiểu)
-Những người bạn tốt nhất đáng lẽ là những người anh chị em mà thượng để đã nhầm lẫn khi không ban cho chúng ta.
-Khi nhìn vào quá khứ khiến bạn đau đớn, nhìn vào tương lai khiến bạn lo sợ, hãy nhìn sang bên cạnh, người bạn tốt nhất của bạn sẽ ở đó.
-Tình bạn thực sự không bao giờ kết thúc vì tình bạn đó là vĩnh cửu
-Những người bạn tốt như những vì sao, bạn có thể không nhìn thấy họ, nhưng bạn biết họ luôn ở đó (câu này hay)
-Đừng nhăn nhó, vì bạn không biết ai sẽ yêu bạn chỉ bởi 1 nụ cười đâu.
-Bạn sẽ làm gì khi người duy nhất có thể khiến bạn ngừng khóc lại chính là người đã khiến bạn rơi lệ?
-Không ai đẹp và hoàn hảo cho đến khi bạn yêu họ.
-Hầu hết mọi người đều đi qua cuộc sống của bạn, nhưng chỉ có những người bạn tốt mới để lại dấu chân trong tim bạn thôi.

Thực ra tớ cũng rất hoan nghênh những bài viết như thế này, nhg ko chỉ là copy + paste, tớ nghĩ các ấy nên có chút sáng tạo: như dịch bài viết này ra, đưa ra ý kiến của riêng mình, như thế, 1 topic sẽ có ý nghĩa hơn :D

Mod đã nói thế, nhận xét vậy
Đừng khóc vì người không khóc vì bạn
Tớ đánh giá câu này là một câu ngu ngốc và ích kỉ.Con người ta phải đợi người khác làm gì cho mình rồi mới làm gì giúp họ sao?Chẳng nhẽ chúng ta ích kỉ đến mức không thể tặng cho người khác một chút tình yêu được hay sao, chẳng nhẽ cứ phải "bánh ít có đi, bánh qui mới có lại" sao?
Điều khó nhất là chứng kiến người mình yêu đi yêu một người khác
Giả sử người mình yêu tìm được hạnh phúc khi yêu người thứ 3 thì sao? Nếu bản thân mình thực sự yêu người đó, thì tuy có một chút đau đớn, cũng phải thấy vui mừng vì thấy người mình yêu được hạnh phúc chứ.

Phong ông cụ non đã viết:
Giả sử người mình yêu tìm được hạnh phúc khi yêu người thứ 3 thì sao? Nếu bản thân mình thực sự yêu người đó, thì tuy có một chút đau đớn, cũng phải thấy vui mừng vì thấy người mình yêu được hạnh phúc chứ.

Thực ra thì mình chỉ cảm thấy đau đớn khi mình còn tình cảm với người đó thôi. Nếu không thì chỉ là một chút hụt hẫng bởi trước đây người đó đã từng có những kỉ niệm đẹp với mình. Dù sao Phong cũng nói đúng, mình nên chúc phúc cho người đó và rồi mình cũng sẽ được hạnh phúc :)

(ngoài lề):dịch bây giờ là chuyện vặt,Yahoo với Google dịch ngon ơ,cứ bắn sang tiếng nào mình giỏi (trừ tiếng Việt:D:() rồi dịch ra là xong:D:D
http://tools.search.yahoo.com/language/translation/translate.php?
Ví dụ nha:
"L'AMOUR commence par un SOURIRE, se développe avec un BAISER, et des
extrémités avec une LARME. Ne pleurent pas plus de n'importe qui qui
ne pleurera pas plus de vous. Il est difficile de trouver de bons
AMIS, plus dur pour partir, et impossible pour oublier. Vous pouvez
seulement aller dans la mesure où vous poussez. Les ACTIONS parlent
plus fort que des mots. La chose LA PLUS DURE à faire est d'observer
celui que vous aimez, aimez quelqu'un d'autre. Ne laissez pas la prise
passée vous en arrière, vous manquent la bonne substance. LE SHORT
DE LA VIE. Si vous ne regardez pas autour de de temps à autre vous
pourriez le manquer. Un MEILLEUR AMI est comme un trèfle de quatre
feuilles, DUR POUR TROUVER et CHANCEUX POUR AVOIR. Certains rendent le
monde SPÉCIAL juste en étant dans lui. Les MEILLEURS AMIS sont les
enfants de mêmes parents que Dieu a oublié de nous donner. Quand il
BLESSE pour regarder en arrière, et vous ÊTES EFFRAYÉ pour penser
à l'avenir, vous pouvez regarder près de vous et votre MEILLEUR AMI
sera là. AMITIÉ VRAIE "JAMAIS" EXTRÉMITÉS. Les amis sont POUR
TOUJOURS. Les bons amis sont comme VOUS TIENT LE PREMIER RÔLE ne les voient
pas toujours, mais vous savez qu'ils sont TOUJOURS LÀ. Ne froncez pas
les sourcils. Vous ne savez jamais qui tombe amoureux de votre
sourire. Que faites-vous quand la seule personne qui peut vous faire
pleurer d'arrêt est la personne qui vous a fait le cri ? Personne
n'est parfait et beau jusqu'à ce que vous tombiez amoureuse d'eux.
Tout est correct à la fin. S'il n'est pas correct, alors ce n'est pas
l'extrémité. La plupart des personnes marchent dans et hors de votre
vie, mais seulement les AMIS laissent des empreintes de pas à votre
coeur. Envoyez ceci dessus à chacun spécial dans votre vie, même le
peuple qui vous rendent vraiment FOU parfois et au peuple dans dont
les vies vous voulez pour être ! ! !

PRIÈRE IMPRESSIONNANTE :

Peut aujourd'hui il y avoir de paix chez vous. Pouvez vous faire
confiance à Dieu que vous êtes exactement où vous êtes censé pour
être. "je crois que les amis sont des anges tranquilles qui nous
soulèvent à nos pieds quand nos ailes ont l'ennui se rappeler
comment voler." Là où il y
a amour, il y a larme. En allant au delà de l'amour, la larme, haine,
colère, le ressentiment, jalousie, comme, l'aversion....then là est
compassion. Avec la compassion, le bonheur est pour toujours à votre
coeur. Vous sentirez des roses chaque moment dans votre vie.

Quand il y a conflit, le regard juste à l'intérieur de vous-même et
apprennent honnêtement ce que vous avez fait pour contribuer au
conflit plutôt qu'aux personnes de blâme. Le bonheur réside à
l'intérieur de votre coeur, pas dehors. Vous ne satisferez jamais ce
que vous avez, que vous aimez, lequel vous êtes, quelle voiture que
vous conduisez....Since ces choses viennent et vont comme la chemise
vous portez."
Từ đó ta bắn sang tiếng Việt!!!Châm ngôn:"Nói tiếng Anh như gió,gặp từ khó ta bắn sang tiếng Việt":))

Về bài text:no comment-great!Allow.

Quân ơi, tớ tưởng ấy quên rồi chứ?
Không nhất thiết phải nói lại như thế, vì nhìn thấy cái topic đã thấy muốn :(( rồi
Nhưng nếu chỉ nói đến cái friendship thôi thì, hic, tự hào lém :D

Bít 1 ít tAnh nên nếu nói sai chỗ nào thì bỏ wa nhá :)
Cái bài này có titre là LOVE, nhưng ngay sau đấy toàn nói về bạn thân , k hiểu lắm:-/
1 vài người làm thế giới trở nên đặc biệt chỉ bởi họ thực sự ở đó
Câu này hay nhưng đúng kiểu Hoa học trò thía nào í :biggrin:
-Không ai đẹp và hoàn hảo cho đến khi bạn yêu họ.
Câu này có vẻ k chính xác hoàn toàn , thía hóa ra đấy là t/y mù quáng à :mrgreen: phải chấp nhận cả nhược điểm chứ b-)

tốn thời gian...tuy mấy lời lẽ này có vẻ đúng và rất hay nhưng kỳ thực ra cũng chỉ là kinh nghiệm 1 người thôi...ối thằng nghe mấy cái câu này mà xong mà cũng chẳng biết để vào đầu hay nói thực ra biết thì là 1 chiện thôi..còn bản thân mình thì vẫn thế. Bản chất con người quá khó thay đổi trừ khi gặp 1 cú shock nào đấy..tớ thực sự nghĩ mấy cái lời lẽ này thật là sáo rỗng ..chẳng bao giờ ngồi đọc được 3 câu..kể cả khi bạn Phong đã dịch ra tiếng việt (ko phải là lười)..Nếu thực sự mình có những quan điểm chính xác và đúng đắn trong tình cảm thì nói lên mấy câu này chẳng có rì là cao siêu cả và đôi khi mang những câu nói trên mạng thế này đi nói cho người khác cũng sẽ khiến người ta có nhìn nhận đôi chút sai về mình..
-> Chẳng hơi đâu bình về mấy cái câu thể loại này..người ta chỉ suốt ngày dạy mấy cái khẩu hiệu chẳng ai dạy mình phải cư xử thế nào cả..tóm lại có tích hàng kho những câu thế này thì vẫn ngu hoàn ngu thôi...
Tớ nói thế chẳng hiểu có mấy ai hiểu ko..nhưng mà nếu ko hiểu thì tự mà suy nghĩ đi..

1- Đừng quay lưng lại với tình yêu khi nó đang ở trước mắt bạn. Đừng đẩy tình yêu đi xa bởi nếu làm thế, 1 ngày nào đó bạn sẽ nghĩ rằng: " Tại sao mình lại để tình yêu bay đi "

2- Thật buồn cười khi người ta mất cả tiếng để có đủ can đảm chào người mình mến, mất mấy ngày để ngưỡng mộ, mất mấy tuần để nhớ nhung nhưng chỉ cần 1 cái chớp mắt để nói chia tay

3- Hãy đi theo người yêu thương bạn. Không có gì sai trái khi yêu 1 người đang thuộc về người khác. Sẽ tốt hơn nếu yêu 1 người sẵn sàng yêu lại bạn

4- Tình yêu ko phải là thứ có thể nắm chặt, hãy để nó tự do. Tình yêu ko chỉ là cái chúng ta thực hiện mà còn là thứ chúng ta ko thể hình dung. Ko phải chúng ta chọn tình yêu mà chính tình yêu chọn chúng ta

5- Điều đáng sợ nhất khi yêu là bị tổn thương. Điều đáng sợ nhất khi bị tổn thương là ko thể yêu lần nữa. Điều đáng sợ nhất khi ko thể yêu lần nữa là sẽ cô đơn mãi mãi

6- Khi đi theo trái tim mình, đừng lo lắng nó sẽ dẫn đến đâu vì tự trái tim biết đường. Nếu bạn lầm đường lạc lối , hãy dùng cái đầu của mình để trở về nhà

7- Khi thật sự quan tâm đến 1 người, bạn sẽ ko lo tiềm khiếm khuyết điểm, ko chú ý đến câu trả lời, ko săm soi những lỗi lầm của người họ. Thay vào đó, bạn đấu tranh với sai sót, chấp nhận khuyết điểm và ko cần đến những lời bào chữa

Chỉnh sửa lần cuối:
Vanh ui, cái này có phải mày muốn cho cái thằng shit đấy đọc không thế?
hixxx, càng đọc càng chẳng hiểu zi???? :(

love starts with a praise,grows with sms,ends with a tear:((

Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
My LOVE starts with a SMILE , grows with a KISS , and ends with a kiss :|

LOVE starts with a ROSE, grows with a KISS, and ends with a KICK... =D> :))
Câu này mới là đúng :)>- :)>- :)>-

Vanh ơi , triết lý quá , mà đúng là càng nói càng chẳng hiểu gì cả ??? Chỉ thấy buồn cười nhất câu số 6 :
Nếu bạn lầm đường lạc lối , hãy dùng cái đầu của mình để trở về nhà ?
=>vậy thì cái mồm để làm gì ???( thôi nhé , tớ khuyên rất rất thành thật bạn Vanh là đừng trích dẫn những câu châm ngôn như thế này nữa ( về phần tớ ) thấy dài là ngại đọc rồi , đọc xong thì ko hiểu , mà hiểu cũng chẳng để làm gì ?????? )

Send this on to everyone special in your life, even the people who really make you MAD sometimes
and to the people whose lives you want to be in!!!
1- Đừng quay lưng lại với tình yêu khi nó đang ở trước mắt bạn. Đừng đẩy tình yêu đi xa bởi nếu làm thế, 1 ngày nào đó bạn sẽ nghĩ rằng: " Tại sao mình lại để tình yêu bay đi "

2- Thật buồn cười khi người ta mất cả tiếng để có đủ can đảm chào người mình mến, mất mấy ngày để ngưỡng mộ, mất mấy tuần để nhớ nhung nhưng chỉ cần 1 cái chớp mắt để nói chia tay

3- Hãy đi theo người yêu thương bạn. Không có gì sai trái khi yêu 1 người đang thuộc về người khác. Sẽ tốt hơn nếu yêu 1 người sẵn sàng yêu lại bạn

4- Tình yêu ko phải là thứ có thể nắm chặt, hãy để nó tự do. Tình yêu ko chỉ là cái chúng ta thực hiện mà còn là thứ chúng ta ko thể hình dung. Ko phải chúng ta chọn tình yêu mà chính tình yêu chọn chúng ta

5- Điều đáng sợ nhất khi yêu là bị tổn thương. Điều đáng sợ nhất khi bị tổn thương là ko thể yêu lần nữa. Điều đáng sợ nhất khi ko thể yêu lần nữa là sẽ cô đơn mãi mãi

6- Khi đi theo trái tim mình, đừng lo lắng nó sẽ dẫn đến đâu vì tự trái tim biết đường. Nếu bạn lầm đường lạc lối , hãy dùng cái đầu của mình để trở về nhà

7- Khi thật sự quan tâm đến 1 người, bạn sẽ ko lo tiềm khiếm khuyết điểm, ko chú ý đến câu trả lời, ko săm soi những lỗi lầm của người họ. Thay vào đó, bạn đấu tranh với sai sót, chấp nhận khuyết điểm và ko cần đến những lời bào chữa
Tớ nói ko có ý gì đâu nhưng những người hay nói các câu này hoặc dạt dào tình cảm hoặc bị bạn bỏ hoặc bị thất tình
Mong các bạn thuộc nhóm thứ nhất:D

Back
Bên trên