Littérature francaise

Nguyễn Nguyên Phương
(Chickabiddy)

Mọi người có thích đọc truyện Notre Dame de Paris = tiếng Pháp ko nhỉ? Nếu có thì tớ sẽ post lên cho mọi người cùng đọc!

Tất cả truyện á ngươi ??
Dù sao ta cũng không đọc đâu, thời gian chẳng có mấy, dí mũi vào thì hết cả ngày!

phưởng ời. ấy có cái link Notre ở đâu đấy? (chỉ cho tớ, khỏi cẩn bốt lên)

Re: Littérature francais

@-) làm ơn đi, đọc Nôtre Dame de Paris bẳng tiếng VIệt đã chịu hết xiết rùi, còn tiếng Pháp nữa.
Mà có ai cho tui bít có phải cứ là Văn học cổ điển hồi xưa thì phải miêu tả dài dòng thế ko?
Theo như ấn tượng từ lần đọc đầu tiên ( chắc sẽ là lần cuối cùng), phải có đến hơn 20 trang tả nguyên cảnh Paris, có phải ko?

Chỉnh sửa lần cuối:

En fait,j'ai envie de parler de litterature française avec tout le monde,ça me plait beaucoup!Alors,si vous voulez,pourrions-nous en parler dès maintenant ici

Son Nam Nguyen đã viết:
En fait,j'ai envie de parler de litterature française avec tout le monde,ça me plait beaucoup!Alors,si vous voulez,pourrions-nous en parler dès maintenant ici

Slut SN ,
Mais de koi tu veux parler comme litt. francaises car y'a pleine choses.
Dis-moi ce qui t'intéresse dans ce domaine par ex comme quels oeuvres, quel auteurs, quels types, ect... à btôt ! :)

Hê hê, lại còn bàn sang cả chủ đề văn học nữa cơ à? Từ hồi sang đây thú thật là anh cũng chưa đọc nổi 1 quyển nào ra đầu ra đũa, lý do phụ là không có thời gian, lý do chính là đọc 1 câu cứ phải tra từ điển đến 2 lần... mệt mỏi...

Về Notre dame de Paris thì ai đang ở Pháp vào thư viện trường mà muợn, quá đơn giản? Còn ai đang ở VN thì lên Alliance muợn, vẫn quá đơn giản?

Còn vẫn muốn đọc tiếng Việt thì anh nói thật... văn học còn nhiều cái đáng đọc hơn nhiều! Ví dụ như truyện chưởng KIM DUNG. Kể cả 1 đứa chăm ngoan suốt ngày chỉ biết học cũng mê, kể cả ông già 60 tuổi đọc xong quyển đầu cũng mê luôn!

Chúc vui vẻ

Phương: anh nhớ không nhầm thì littérature phải là giống cái chứ nhỉ? "Littérature française" mới đúng? |-) Mod gì mà ngay cái đầu bài đã viết sai rồi thì còn làm ăn gì nữa?

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Còn vẫn muốn đọc tiếng Việt thì anh nói thật... văn học còn nhiều cái đáng đọc hơn nhiều! Ví dụ như truyện chưởng KIM DUNG. Kể cả 1 đứa chăm ngoan suốt ngày chỉ biết học cũng mê, kể cả ông già 60 tuổi đọc xong quyển đầu cũng mê luôn!
A Hoàng ơi cho em cái link để xem chuyện KDung cái, em cũng thích đọc lắm nhưng chưa đọc được chuyện nào ra đầu ra đũa cả, toàn xem mấy cái phim bộ thôi :(
gros bisous à mon frère :*

Vũ Bích Ngọc đã viết:
A Hoàng ơi cho em cái link để xem chuyện KDung cái, em cũng thích đọc lắm nhưng chưa đọc được chuyện nào ra đầu ra đũa cả, toàn xem mấy cái phim bộ thôi :(
gros bisous à mon frère :*

Em gái, em thích đọc thì ok ngay, chỉ sợ tốn thời gian thôi.

Hồi trước anh hay đọc ở cái link này, em vào thử xem: www.vietkiem.net hoặc www.nhanmonquan.com

Nhưng mà nếu muốn đọc thì nên in ra rồi đọc, hoặc là kiếm quả ecran TFT cho đỡ hại mắt!

PS: Để ý là nếu đọc truyện Kim Dung thì nên đọc bản dịch của Hàn Giang Nhạn, vì có khá nhiều thằng dịch, nhưng toàn bọn dịch lởm cả, chỉ có mỗi đại ca Hàn Giang Nhạn dịch hay thôi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

:p :D thì sửa thành litterature francaise vậy ;) Excuse-moi!

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Em gái, em thích đọc thì ok ngay, chỉ sợ tốn thời gian thôi.

Hồi trước anh hay đọc ở cái link này, em vào thử xem: www.vietkiem.net hoặc www.nhanmonquan.com

Nhưng mà nếu muốn đọc thì nên in ra rồi đọc, hoặc là kiếm quả ecran TFT cho đỡ hại mắt!

PS: Để ý là nếu đọc truyện Kim Dung thì nên đọc bản dịch của Hàn Giang Nhạn, vì có khá nhiều thằng dịch, nhưng toàn bọn dịch lởm cả, chỉ có mỗi đại ca Hàn Giang Nhạn dịch hay thôi :)

okie anh trai Merci anh ạ, em hỏi thế để biết cái đã, còn đọc thì đúng là thời gian em không có, em hết vacances rồi hic hic, thôi để hè ạ
Còn em dùng comp của chủ nhà ecran LCD 17TFT :x , anh trai ko phải lo hộ em gái ạ hehe :tongue:

Vũ Bích Ngọc đã viết:
okie anh trai Merci anh ạ, em hỏi thế để biết cái đã, còn đọc thì đúng là thời gian em không có, em hết vacances rồi hic hic, thôi để hè ạ
Còn em dùng comp của chủ nhà ecran LCD 17TFT :x , anh trai ko phải lo hộ em gái ạ hehe :tongue:

Vãi... chủ nhà nào mà vừa tốt vừa xịn thế em? Giới thiệu cho anh với được không? Mấy cái LCD này kinh khủng lắm, tuy rằng dùng thì sướng thật nhưng cái giá trả cho sự sung sướng đấy quá đắt nhất là đối với sinh viên! Tính ra 1 cái LCD như thế là bằng tiền sống cả tháng đấy nhỉ?

Thôi thế là tốt, mà làm gì bận bịu thế? Tiếng Pháp của anh mà được như em thì chắc là anh còn lười hơn bây giờ nữa :D

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Vãi... chủ nhà nào mà vừa tốt vừa xịn thế em? Giới thiệu cho anh với được không? Mấy cái LCD này kinh khủng lắm, tuy rằng dùng thì sướng thật nhưng cái giá trả cho sự sung sướng đấy quá đắt nhất là đối với sinh viên! Tính ra 1 cái LCD như thế là bằng tiền sống cả tháng đấy nhỉ?

Thôi thế là tốt, mà làm gì bận bịu thế? Tiếng Pháp của anh mà được như em thì chắc là anh còn lười hơn bây giờ nữa :D

Ehehe anh trai, chủ nhà em dễ thương lắm anh ạ, em thấy em cũng may thật vì thấy người Pháp hiếm thấy người như thế :wink:

Tiếng Pháp của em có gì ghê gớm đâu anh, cũng bt như mấy đứa bạn em thôi mà anh, hồi mới sang cũng có nghe ra được chữ nào vào chữ nào đâu ạ, như anh, như mọi người thôi anh trai :tongue:

Vũ Bích Ngọc đã viết:
Ehehe anh trai, chủ nhà em dễ thương lắm anh ạ, em thấy em cũng may thật vì thấy người Pháp hiếm thấy người như thế :wink:

Tiếng Pháp của em có gì ghê gớm đâu anh, cũng bt như mấy đứa bạn em thôi mà anh, hồi mới sang cũng có nghe ra được chữ nào vào chữ nào đâu ạ, như anh, như mọi người thôi anh trai :tongue:

Thế hóa ra bây giờ em nghe ra được gì rồi à :eek:
|-) THế này thì đúng là giỏi hơn anh nhiều rồi! :p Anh ngay bây giờ ghe ngóng vẫn chưa ra cái gì cả, chỉ có tán phét nói bậy là giỏi thôi :argue:

Back
Bên trên