Laptop second hand :(

Nguyễn Thế Phong
(windear)

Active Member
Tình hình là bà già em chỉ cho em có 500.
Em có thêm tầm 3 triệu nữa..
Bác nào có con laptop ngon ngon vứt đi ko xài nữa thì để lại em với

Với lại em hỏi thêm là với tiền như thế muốn mua máy tầm Dual Core với VGA rời có được ko :">

Anh có con Dell Inspiron 6400, hết bảo hành tháng 3 vừa rồi.
Duo Core 1.66GHz, 80G, 1G RAM, DVD RW+-, 15.4", pin 2.5h, WinXP Home. Vẫn còn giữ đủ hộp+CD phần mềm và sách.
Giá 13tr :)

500+3t ! thôi cứ cho là 700usd ! em có thể mua đc core duo thôi ! core 2 thì đừng mơ ! 700usd thậm chí có thể mua đc máy mới dòng rẻ xiền và cũng phải biết chỗ mua mới mua đc ! anh giai kia bán con 6400 đắt quá ! 13t là hơn 800usd có nghĩa là với người biết mua là mua đc máy brandnew rồi , chưa kể ko rõ con chip đó là j nữa T2050 , t2060 hay t2300 ! T2060 thì ko hợp lý tý nào luôn rồi ! nhưng nói chung ... giá 13t ở cái forum này có khi vẫn là rẻ , chứ sang bên mấy box chuyên mua bán đảm bảo bị tụi nó chửi hôi ! sure luôn ! ( bởi tớ thấy ở đây có người còn đòi bán ps2 giá 3T sao đó :D he he)
card rời thì đừng bao hy vọng nếu em chấp nhận mua máy dòng máy business sài chip sonoma thì lại đc con khá là ngon đó ! ví dụ như hp nx8220 ! thực ra mà nói nếu thích mua máy mới core duo cho oai thì mua chứ nếu ko cứ sài 1 con sonoma với card rời có khi sướng hơn :D he he ! khi đi mua máy nhớ cẩn thận bọn bán hàng lươn khươn nói phét , tốt nhất tham khảo người hiểu biết trước , chứ đi mua hỏi bọn bán thì nó tung hỏa mù tóe loe mệt lắm ! nếu đi mua khảo giá thì gắng đừng nghe j cả , chỉ xem hình thức máy có hợp ý ko ? giá như nào , còn đâu những gợi ý của nó thì kệ má nó đi , cái đó phải nghiên cứu trước qua người quen , các forum của người sử dụng. bởi bọn bán hàng đa số là tung ra bao nhiêu là gợi ý và thực sự cái gợi ý nào cũng hay, mỗi cái hay một kiểu , chốt lại là nó bán đc hàng thôi :D ko con này thì con kia :D
tip : với 700usd em thừa sức mua 1 chiếc core duo còn bảo hành từ 7-8 tháng của chính hãng ví dụ như HP v3000 chẳng hạn ! hay dell inspriron 640M hoặc dell 6400 hay còn gọi là 1505! có j lục lọi trong ttvnol ấy ! gắng mua của người dùng , mua của thợ mà ko biết coi là mệt lắm ! anh hay mua bán mà cũng sợ nữa là ! cái dell 6400 hoặc cái 640M thì hình thức ko cool và nhanh bị xuống mã ( nước sơn rất kém, dễ mờ và ố vàng do mồ hôi của tay tỳ lên) nhưng dùng bền lắm , có khi hơn hp V3000 , hiện h thì ở vn có các hãng sau nên mua với giá tiền của em : HP , dell vì muốn core duo cũ chỉ có mấy em này và em HP thì có bảo hành toàn cầu , đồ xách từ US về còn bh cũng đc bảo hành như đồ mua FPT , dell thì cũng 1-2 tháng nữa là hỗ trợ rồi ! IBM cũng cực tốt phải cái với tiền đó khó mà mua ai bê em core duo kể cả máy cũ ( có mua chắc chỉ đc em ibm T43 dòng sonoma cấp thấp) !
có j vote anh 5* đê :D he he rồi anh sẽ trả lời các thắc mắc của chú ngay trên này cho nó fair :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hơ thế để em tham khảo anh giai nhớ :">

Ở cái bài trên em nói nhầm đấy =)) Thực ra ý em là Duo Core thôi chứ Dual Core thì nó lại hổ báo quá :">

Cái 1505 em đảo qua mấy site thì giá của nó là tầm 1100 USD, vị chi tầm 17 triệu 8-| Cũng VGA rời, 256 mb. Ram tầm GB, ổ cứng hơn trăm. 8-|

Nếu em muốn cấu hình như thế thì ít nhất có khoảng bao nhiêu là vừa hả anh. Với lại mua second hand thì mua ở đâu được :D Thú thật là cả nhà em chả ai biết mua bán =)) Thế nên là chả biết hỏi ai đc 8-}

Còn cái này là em xài để thay desktop nên là mã miếc nặng nhẹ pin pủng ko quan tâm =)) Cái chính là xài ntn thôi :">

em lên những diễn đàn về tin học , phần cứng như voz , amtech , extremevn , handheldvn , ddth... tham khảo thì tốt hơn là tham khảo ở đây , chỗ này chẳng khác nào cái kho đạn .

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhĩ sắp đi du học hả mày ?
Nên mua máy tốt 1 tí, ko sang bên kia máy hỏng đem sửa thì chết tiền.

Ai rao bán thì cho quả số điện thoại liên lạc cái nhỉ. Mấy cái laptop nghe thì thích nhưng chẳng nhẽ lại nói chuyện buôn bán bô bô trên mạng à?

oài nói giá thì vô biên lắm ! đúng như BTP nói , tham khảo bên ttvnol h này là muare.vn là rõ nhất ! nói ko phải quảng cáo thì ông anh anh quen đang nhờ anh bán 1 chiếc DV2000 , core 2 duo 2G T7200, ram 1G , vga rời geforce 7200 go! hdd 120G , vỏ chống xước với giá đc bàn giao là 1000 thôi nè ! hàng FPt mới sài 2 tháng đó ! cũng thế có người chào hàng anh 1 chiếc dv2000 core 2duo t5500 mới tinh , hdd 80g , ram 512 giá 950 đồng bảo hành toàn cầu có cả VN 1nam ( vẫn rẻ chán so với thị trường online tự do) thế mà anh có ôm đâu ! ôm cái đống đó lãi giỏi đc có 100usd mệt chết ! mà bán hộ cái kia 1000usd thấy ko nỡ :(
cậu j ko hiểu biết đừng tư vấn bừa bãi ! cái acer 700 dùng ba bữa lỗi vặt ầm ầm , mà hàng trần anh có khi cũng chỉ là hàng ngoài luồng !

h hàng chó nào ở VN mà chả là hàng ngoài :| ông Ngọc kiếm đâu đc ng` bán con DV2k rẻ thế :| lâu lắm ko ghé box vi tính :D

hàng ngoài cũng đc miễn là đc bảo hành toàn cầu :D và đc support tại Việt Nam chúng mình :p mua hàng xách tay còn bh toàn cầu còn hơn mua hàng công ty bảo hành bởi .... chính công ty :))
tất nhiên là công ty nào là phân phối chính thức như FPT cũng yên tâm hơn , nguồn gốc minh bạch thì ko lăn tăn . chứ hàng ngoài bao h đáng ra cũng rẻ hơn đằng này các chú TA ... nã tiền vãi mật !

Những hàng não được bảo hành toàn cầu ấy anh nhỉ :D.Hay là tuỳ máy?

thường thì mấy hãng uy tín được bảo hành toàn cầu hết thôi, với lại nếu anh phong đi du học thì em nghĩ tốt nhất sang bên đấy mua thì rẻ hơn, hàng bên đấy đảm bảo vì nó rất coi trọng uy tín công ty chứ không như VN mình. anh cũng nên lên mấy trang như Ebay, Yahoo shopping hoặc Amazon tham khảo giá ;)

chiến thuật đây này Nhĩ:
Dell ship hàng nội địa trong vòng 5 ngày nên mày cứ nghía trước đi rồi hôm nào bay thì bấm một phát,khi nào đến nơi rồi thì rung đùi ra chờ hàng 1-2 ngày là xong :D Vừa rẻ vừa đẹp,chứ laptop ở VN bựa bm,mà điện đóm cũng khác đấy ;)

Tiện đây cho em hỏi,em cũng đang lựa một con tầm từ $750 đổ xuống(dĩ nhiên là em sẽ mua ở bên Mỹ chứ không phải VN :D). Yêu cầu:
1.Ổ cứng trâu bò một tẹo,từ 120 trở lên(để còn chứa nhạc vào :x)
2.Pin hổ báo - em không biết cái giá này thì pin đc thế nào nhưng min là 3h đi,còn được khoảng 4.5h thì tốt nhất :x (mình có điên không nhỉ :">)
3. có ổ quang ghi được DVD(để còn backup nhạc nữa :D) - thực ra cái này thì cũng không quan trọng lắm,nếu để bù được 2 yếu tố đầu thì bỏ cái này cũng chẳng sao :D
4. Màn hình từ 14" trở lên,bé quá hại mắt lắm :D
5. Có 802.11g(cái này bây giờ chắc máy nào cũng có nhưng cứ thêm vào cho chắc :D)
Còn thì CPU với Ram thì chỉ cần đủ chạy văn phòng với chơi FM(trò này cùi lắm,chỉ cần ram 512 là ok rồi :D) là ok.

Với cả cái cục để cắm ổ cững bàn vào chạy như USB thì bao nhiêu tiền ạh :-? mua ở VN tốt hay sang bên Mỹ rẻ hơn ạh :-?

cái này thì lên dell.com mà build, có cái thân máy chỉ có tầm 449usd, màn 14.1,ram 512mb, CPU hình như khá cùi, thêm khoảng 100 usd cho cái ổ , 49 usd cho con pin 9-cell, thêm 100 usd cho cái ổ ghi nữa, bảo hành 3 năm 300 usd ;)) đó ;)) đúng yêu cầu, giá rẻ nhất
cái gì lặt vặt nhỏ nhặt thì mua ở VN ( để có hàng tàu ;)) ) còn cái gì lớn với khủng thì mua ở US cho nó rẻ ;)) lại có bảo hành , đỡ thuế

Chỉnh sửa lần cuối:
Em đang dùng con Mac mua 3200, mới 3 tháng và còn nguyên lành chưa 1 vết sước ah :D thử giao 1950 xem có ai mua ko :D

ma nó mua nếu em ko nói máy em như nào nào :D hihi, dùng 3 tháng rồi có nghĩa là máy này có vẻ ko phải santa rosa series ! em 2 tí thì ko sài máy 17inch ==> 15inch ==> 2000 vẫn là khoai khoai :D dù em mua có 3200 đi nữa em ơi :D

Mc gì 3200 :| em lên apple con 2.4ghz 2gb 15" cũng chỉ co' 2300 thôi mà ;|

chả hiểu thế nào chứ em thấy có con Mac mỏng dính, nhìn trông ngon lắm, thấy thằng đó nó bảo dùng đc =P~ có 2500

hehe, em xem con Mac nào xịn nhất ra cách đây 3 tháng ý =))
@ anh Ngọc: 15 in thôi

Back
Bên trên