Lafayette visits Hanoi on October 12th

Nguyễn Thanh Hương
(huongpun)

Thành viên danh dự
Chào các em,

Chị là Thanh Hương, đang học năm thứ 3 Lafayette College, Pennsylvania, Hoa Kỳ. Chị xin báo chính thức là bác Barry McCarty, Dean of Enrollment Services của Lafayette sẽ đến thăm Hà Nội, nói chuyện và phỏng vấn các em có nguyện vọng nộp đơn vào Lafayette năm nay để nhập học tháng 8 năm 2007.

Theo dự kiến, địa điểm sẽ là tại trường Hanoi-Amsterdam, thời gian: chiều ngày 12 tháng 10 năm 2006. Nếu em nào có nguyện vọng apply năm nay và muốn phỏng vấn với bác Barry, email cho chị tại [email protected] với Subject: Lafayette in Hanoi.

Chị sẽ thông báo giờ chính xác trong thời gian gần nhất.

Thanh Hương

Chào các em,

Chiều nay chị đang vội nên không ghi được kỹ.

Các em email cho chị thì ghi:
Name:
Address:
Tel:
High school:
Class: (12Hoa1, or 12A16 for example)
High school graduation year:
Intended major:
Do you want to request an interview with Dean McCarty?
TOEFL, SAT scores:
High school GPA:

Em nào đã email cho chị thì phiền các em email bổ sung thông tin. Cảm ơn các em.

Thanh Hương

Chỉnh sửa lần cuối:
chị ơi hạn gửi email là ngày nào ạ :D

Ngô Duy Biên đã viết:
chị ơi hạn gửi email là ngày nào ạ :D

Chào Biên,
Cảm ơn em đã hỏi. Hạn gửi là càng sớm càng tốt, vì chỉ có một buổi chiều nên bác Barry sẽ không thể phỏng vấn tất cả các em được. Nếu em muốn pvan thì gửi email cho chị sớm nhé.

TH

Do Barry ở Việt Nam trong vòng 1 ngày, buổi nói chuyện sẽ vào chiều ngay 12 sau đó sẽ có interview ngay. Please remember that Lafayette has been admitting 4 VIetnamese for the last 2 years :D Admissions Officers always like to read our applications ;)

Nếu chưa có điểm TF và SAT thì có đc ko ạ? Tới tháng 11 này em mới thi :(

năm ngoái bác Barry đến chúng nó tranh nhau đi phỏng vấn :)) cứ như gặp ngôi sao ý. Phỏng vấn xong còn "cú" vì có đứa tranh mất h phỏng vẫn của tao :)) Goodluck các em apply vào Lafayette ^_^

Chị ui, e đăng kí lâu lâu rồi, nhưng sao chưa thấy e-mail hồi âm j cả :-s ? Bao h thì mới bít mình có đc phỏng vấn không hả chị?

năm ngoái bạn + được tiếng mà không được miếng nhỉ :))

dạ,em chỉ muốn đi học hỏi kinh nghiệm các anh chị năm sau khỏi bỡ ngỡ

Đỗ Hà chinh đã viết:
năm ngoái bạn + được tiếng mà không được miếng nhỉ :))
năm ngoái chị Lan còn gọi hẳn cho tao nhé,tao là người đầu tiên e-mail xin interview nhé
...
nhưng tao kô được interview :((

Chị Hương ơi! Em đã gửi e-mail từ ngày 31/8 rồi mà sao vẫn chưa có reply ah? :( Nếu mà ko được phỏng vấn thì ko có reply hả chị? :-s

:(( Băt buộc phải có tất cả các đk trong bản đg kí hả các anh chị? :-/ Sao ko có ai hồi âm em vậy?
Bây h mail chắc còn kịp!!!

Chào các em,

Chị đang đợi confirm với bác Barry vì nhiều em đăng ký hơn số lượng người tham gia group session ban đầu nên chưa reply thư cho từng em một được.

Một số em có câu hỏi mà đã được trả lời trong topic hồi trước thì các em xem :
http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=24868&highlight=Lafayette+visits

Frequently asked questions:
1) "Chị ơi cho em biết học bổng của Lafayette là thế nào ạ?"
Để apply vào Lafayette, các em phải làm đủ các thủ tục cơ bản như apply vào các trường đại học khác của Mỹ. Thông tin chi tiết về tìm hiểu về du học Mỹ, em nào chưa rõ hoặc chưa nắm được, nên xem qua các bài viết ở Phần Thông tin du học Mỹ, những topic quan trọng anh HLVHưng đã pin hoặc để riêng. Về cụ thể của Lafayette, chị mong các em xem trang web của trường:
www.lafayette.edu rồi Admissions-> International students

Bác Barry đến Hà Nội và phỏng vấn chỉ là 1 phần của quá trình tuyển sinh, còn các em vẫn phải nộp đơn, giấy giới thiệu, bảng điểm, standardized test... như bình thường.
http://www.lafayette.edu/admissions/international/admissions.html

Financial aid của Lafayette cho hsinh quốc tế là need-based, nếu đã được nhận thì sẽ rất generous.

2) "Nếu chưa có điểm TOEFL, SAT thì làm sạo ạ?"
Lafayette có yêu cầu TOEFL với học sinh quốc tế không học ở trường nói tiếng Anh và điểm SAT. Nếu em nào chưa kịp thi hoặc thi rồi nhưng chưa có điểm vào thời điểm phỏng vấn thì cũng không sao. Chị điền trong đơn đăng ký là chỉ để tham khảo.

3) "Lafayette có quota cho hsinh Việt Nam không?"
Cái này chị không trả lời được vì bản thân chị cũng không biết. Vì đây là thông tin của Admission Office. Nhưng để các em tham khảo, Lafayette đã nhận học sinh Việt Nam trong 4 năm liên tiếp, và đều nhận more than 1 student mỗi năm. Nên các em cứ tự tin apply :)

4) "Nếu em không được phỏng vấn, liệu cơ hội được nhận vào trường của em thế nào ạ?"
Vì chỉ có một buổi chiều nên bác Barry sẽ không thể phỏng vấn tất cả các em được. Và interview chỉ là một phần trong quá trình tuyển sinh, chị tin rằng nếu các em có khả năng thì hoàn toàn có thể demonstrate trong application form, essay, các hoạt động mình tham gia và cơ hội là hoàn toàn fair và có thể.

If you don't get any individual time, you will still have the opportunity to ask Barry any questions you may have at the group session. :)

Vậy nhá, chị sẽ liên lạc ngay cho các em sau khi thu xếp được giờ phỏng vấn.
Nếu em nào còn câu hỏi nào thì post, chị sẽ cố gắng trả lời in ample time.

2 người năm ngoái vào lafay đều được interview tại trường mình cả các em ạ ;;) Anh vờ lờ với chị good4u phía trên ấy :))

Đơn giản là vì những ai được interview đều phải nộp resume rồi sẽ chọn những ng ưu tú nhất :D Thế thì đã giỏi lại còn được cái lợi interview nữa thì nhất rồi :D

em nghĩ là interview lợi nhất vì mấy ô adcom đc gặp mình tận mặt
hs VN mình nói tiếng Anh thì siêu hay rồi lại còn đc tán phét về mấy cái hoạt động kiểu như đoàn rồi là ước mơ lớn lao, du học xong trở về nước.
nếu mà kô đc pvấn thì đúng là thiệt thòi thật

chị Thanh Hương ơi lần này dean Barry có thể pvấn được bao nhiêu hs thế?

Back
Bên trên