La LIGA

Hình như Cúp Nhà Vua, Real thua thì fải, tội nghiệp ha;;)
Tình hình Barca thế nào há, ai cho em bít với0:) , đa tạ nhìu nhìu.Tình hình khó mà tin tưởng Barca vượt mặt được Real, hơi chán, nhưng dù sao cũng thấy Real xứng đáng hơn, hức hức.Chả ai chia sẻ cả (tìm cả box BĐ mà hok thấy Barca's fan nào hết trừ mình:( .

có ông Vũ Đình Long nữa. nhưng dạo ông ấy không lên
cả đừng bảo không còn fan Barca nào, hãy xem có ai thích Barca sau đội nào đó không đã

Thực ra nói thì nói thế chứ cũng công nhận ko hẳn là ko ai thix Barca, chỉ là thích ít hay nhìu, miễn là ko ghét là cũng được rồi0:) .
Xin lỗi các anh tại em cứ nói nặng nề quá (ko ngừng than vãn là ko có fan Barca, tội lỗi tội lỗi:( ) nhưng tại sau mấy năm điều tra trên họ hàng bạn bè hàng xóm láng giềng cũng rút ra kết luận thế này:
-80% người được hỏi thì 1 là thix MU, lí do: những người am hiểu thì nói ko ngừng còn những người mới xem bóng đá thì đúng 1 câu "Đá hay lắm!" hoặc "Ai cũng thix mà!", đúng là mình cố nghĩ cũng ko hiểu được:-?? .2 là mê đội tuyển Anh.
-10% sùng bài Chelsea hoặc Arsenal hoặc 1 CLB Anh nào đó, bóng đá Anh hấp dẫn thật;)) ;))
-5 % mê AC Milan, thường là con gái, thuờng lí do cũng là "Có anh Kaka đẹp trai mê hồn".Lí do này thì em cũng hơi tán đồng;;)
-5 % còn lại thì rải rác đủ kiểu, và những người này thường cũng khá am hiểu.Nhưng vấn đề là ko có 1 ai thix Barca nhất cả (kinh nghiệm đau thương), lí do thì: "Đá ko hay"( tàn nhẫn:( ) + "Chả ai thix" + "Bóng đá TBN ko quan tâm" + "Xấu trai thí mồ"...Buồn hẳn, cứ nghĩ mình có lẽ hơi lập dị, hix.
Nhưng mà vào box BĐ thì thấy cũng ko hẳn thế, cũng may là ko phải có mỗi mình lập dị ;)) .

nếu nói thế thì anh có thể đưa ra cho em vài nguyên nhân:
1 - Premiership được chiếu ở VN lâu rồi, lại có khung giờ hợp với giờ châu Á nên nhiều người biết đến và thích các đội bóng Anh. Hơn thế bóng đá Anh thường là đá tấn công và rất máu => hưng phấn hơn. Thập kỉ vừa qua lại là thời điểm thành công của MU => được nhiều người thích.
2 - Serie A cũng được quan tâm,1 vì hay, 2 vì lắm anh đẹp trai (cái này khỏi phát biểu luôn, kể được lắm lắm)
3 - Thời gian qua (khoảng 10 năm trở lại đây) Real thành công hơn Barca nên được chú ý nhiều. Cả hồi trước Real cũng chú ý nhiều đến quảng bá hình ảnh nên nổi hơn nữa

Anh cũng có thích Barca (thực ra là thích nhiều đội khác sau MU) vì Barca đá đẹp, kĩ thuật

h mà cầu thủ mìng thik (hoặc fan của mìng:">) chuyển sang Barca có khi mìng cũng thik Barca đấy ạ:">

Sao tự nhiên bao nhiu người vào nhận Fan thế này:))
Barca chắc cũng chẳng ai ghét ( trừ Fan RM:-") Nhưng chắc cũng ít người thik Barca nhất ( em đoán thế:D)

Mìng cũng thik Barca nè :">

Ra hàng PS2 mà hỏi đá Barca cũng nhiều nhiều =P~

:-B Raul là thằng nào :-??

kái thống kê của em Trang hay đấy :-? (fan MU thì chắc cũng có khoảng 1 nửa là do "ah uh thì thấy ng ta thik thì mìng cũng thik" ;)))

Đúng đúng, kiểu mẹ em:))
Thấy Totti và Toldo hồi Euro 2000 đá hay ->> thík ( đấy là còn đỡ)
Chứ MU thì do... hồi trước em thík ( có bộ đôi Becks-Giggs):)) Nên mẹ em cũng thík theo:))

Mình thì thích Mu từ hồi đầu mùa 98-99 cái quả sút phạt của Beckham cơ.Còn ở Liga thì thích Barca nhất,tại hồi trước có bộ R.E.M huyền ảo quá.Nhưng giờ thấy Barca hơi đuối cũng hơi chán,chuyến sang quan tâm mấy đội trung bình khá như Atletico,Villareal,Espayol.Mà tuần này Derby Madrid

mẹ kíp chứ fan MU có ít phải 30% xuất phát từ cái thằng beck
fan real cũng có 1 bộ phận không nhỏ tương tự ;))

:-j ai tự hào j về fan Real :-j Tao éo cần thằng nào hết á :-j

Villarreal 3-0 Valencia :-<
dis mie thằng Koeman biến mẹ đi cho rảnh nợ :-< từ lúc nó đến Valen lại càng thê thảm :-<

:(( Valen :(( bạc nhược vkl. dm thằng Koeman :-< Quique hay thế mà phải đi :-<

:-B fan Real đâu cóa thích Becks đâu :-B thích Diarra mừ :-B

Diego Milito lại đúp ạ :| ăn cái j mà đá tởm thế nhờ :-s
Levante có điểm =)) tăng thêm tí tiếc nuối cho đối thủ =))
Vòng này mấy thằng dẫn đầu danh sách ghi bàn đều ghi bàn :( Nistelrooy 1, Fabiano 1 , Milito 2 :( căng thẳng vãi :x

Anh em nhà Milito đá hay phết, thằng Diego thì đóng trâu, thằng Gabriel thì chặt chém :)) Đội nào có cả 2 anh em phải hay ko ;))

Back
Bên trên