...lời cảm ơn...my top secret msg 4 u! :D

Trần Cẩm Hà
(camha)

Cảm ơn...nhiều kiểu lắm, cảm ơn vì lịch sự, vì phép xã giao, vì thói quen thế nên 1 số người rất không thích nói cảm ơn với những người thân (kể luôn cả bạn bè thân vào người thân nhé ^_^ ) vì lại thấy hơi...khuôn sáo! Thật là thế, tôi biết một vài người như thế. Nhưng có những lúc không thể không nói lời cảm ơn...cảm giác diễn tả thế nào nhỉ (vốn từ nghèo quá...viết không nổi :D), uh, vì thật lòng mình rất đỗi cảm kích và xúc động + 1 chút gì đó gần gần nghĩa với "biết ơn" (có lẽ ko phải trường hợp nào cũng dùng từ này được nhưng... ở đây là nói trường hợp gần nghĩa thế ^_* ) vì đã mang lại cho người nói tiếng cảm ơn sự thoải mái, nhẹ nhàng và thanh thản...hoặc giải quyết được vấn đề nào đó...

Mọi người có thể tiếp tục bàn luận về cái sự cảm ơn này không? Bày cả cách cảm ơn nữa! ^_^

heh, dài dòng lẫn lộn quá! Cảm phiền các bạn, tôi đang vui với 1 người bạn.

To whom it may concern

vâng, đặc biệt-bạn! Thời gian quen biết nhau cũng chưa thật lâu mà chắc chắn không phải là ngắn...mấy năm rồi? Hai năm rưỡi, nhỉ? :). Cho dù có bạn và tôi khác nhau nhiều, không hợp, không hiểu nhau nhiều, nhưng có sao? Bạn biết, tôi biết về tình cảm dành cho nhau, thế là đủ. Bây giờ, không có gì nhiều và cũng không biết nói gì hơn nữa, muốn gửi một lời cảm ơn đến bạn, CẢM ƠN "BẠN" nhiều! Thật sự hạnh phúc khi có một người bạn như bạn, thậm chí trong những lúc gặp khó khăn bạn cũng giúp mình cười được (dù chỉ là chốc lát) và hơn hết là lòng tin, chính xác, bạn mang lại cho mình một cảm giác an toàn!

I thank you for your "kindness" (ẹc :p )
And the "lovely words" (really? :rolleyes: :mrgreen:) you say
And I'm hoping all the best things
Find their way to you everyday.

^_^ yer fureva relative ^_^

P.S: chẳng biết vứt cái này ở đâu cả nên để tạm ở đây có được không các Mod, Admin? :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhận xét chút:
1. Bài này sử dụng hơi nhiều hình mặt người cười (smiley)
2. Sử dụng hơi nhiêìu những câu cảm thán như: hehe, ẹc, vâng ...

Nên dùng khoảng 1/3 số đó là đủ

Back
Bên trên