Lớp F1 yêu quí của tớ

Con Thảo chả cập nhật thông tin gì cả, mới đốt có 65 cái thôi, ko đọc 20 minutes à? Nhưng bus 1 hôm qua bị đốt 1 cái hay sao ý nên bây giờ chỉ chạy đến 20h là ko có nữa, hix, ko biết chủ nhật đi làm về thi về nhà kiểu gì đây
:(( .
Bạo động là do ở Paris có hai đứa rệp hay đen gì đấy bị cảnh sát đuổi, bị điện giật chết nên chúng nó mới bạo động thế, xong hình như cái lão bộ trưởng bộ nội vụ hay bộ quốc phòng gì đáy lại phát biểu bọn đấy là bọn cặn bã nên chúng nó càng điên, mới nổi loạn thế.
Ở đây cũng thấy chúng nó đốt xe nhưng mà mình chẳng có xe nên cũng ko sợ lắm nhưng bây giờ đi đâu cũng phải mang hộ chiếu theo người cho nó yên tâm. Ah, mà tối nay có anh ở trường Polytechnique trên Paris vừa bảo trên đấy vừa có một chị bị nó đốt tóc xong, nghe mà ghê :((. Bố khỉ cai bọn thừa hơi, phá linh tinh làm mình lo x(. Chỗ mọi người tình hình thế nào? Có gí nghiêm trọng ko?

ko ngờ cái topic của lớp mình cũng sôi nổi ra phết :p Chỉ cầu trời ko phải là đuợc thời gian đầu, xong nằm đấy phơi suơng phơi gió, thách thức với đời
ta ở đây cũng chẳng để ý vụ bạo động gì đấy lắm đâu. Vì ở đây chẳng có gì cả. Cũng may thành phố nó bé bé xinh xinh
@ Quake : ở Lyon có gì hay ko mày :-D có thể Noel này tao cũng xuống đấy cùng cái Dung đấy ;) Nhưng còn tùy thuộc xem tiền nong thế nào, tự dưng tao bị đòi 1 khoản taxe d'habitation cho cái phòng cũ ở residence univ đến gần 500€ :( :(( Chẳng hiểu cái gì, sao tự dưng lại bị đòi tiền
@ Thảo : công nhận cái ảnh trông tây thật đấy :-? Nhìn thoáng qua ko nhận ra :-x

Việt ah,hôm qua gặp em T Hiền rồi :p Khổ,tại nó nhắn offlines cho tớ mà ko thấy trả lời nữa,thực ra là tớ ko nhận đc.Hic,kể từ hồi sang P đến h,off của mình toàn ko cánh mà bay,xong rồi toàn bị hỏi kiểu làm gì mà nhắn mấy lần ko thấy (chị/ấy/mày/em :D) trả lời :( Thế nhưng lười,ngại đổi pass nên thôi, "kệ pp nhà nó" :D
Quake: đốt tóc nữa hả mày :eek: Vụ này mới quá :( Tao đang fa^n vân ko biết nên xuống ngày 16 hay 17 đây,mà xuống cũng đang phân vân ngày về nữa,hic hic.Muốn cuốn gói đi luôn quá :p
Pa: trời,hehe,có ý định xuống Lyon với ta hả,yêu ghê,sao ko nói với ta từ đầu ;;) Nhưng mà đúng là cái vụ taxe của kưng....Chuối ko chịu đc,mà bt đâu có đóng nhiều đến thế nhỉ?Đúng là cái bọn dở hơi.Ngươi đã gọi hỏi lại cái ông cho thuê chưa? nghe Ngoc bảo gọi nhưng máy ông ý bận suốt huh? :( Mà ngươi ah,tối qua ta bị gầm gừ vì bà ý cần gọi điện mà ta vác điện thoại lên phòng :D Đúng là "cái của khỉ" :p Hix.Dạo này xui thế nhờ :-?
Lớp mình năm nay Noel có ai định đi đâu ko vậy,mà sao mấy đứa ở nhà thấy có mỗi Lưu Nhung thế nhờ :D
Đấy,vừa nói xong vào hộp thư thấy quảng cáo của bọn SNCF,800 trajets à 15 E,à saisir avt le 10 Décembre :D :x

Chỉnh sửa lần cuối:
thấy QA đã gửi được thêm cái ảnh nào lên đâu???
vẫn còn xét duyệt à????
cuối tuần này mọi người được nghỉ thứ sáu hết chứ???
trời ơi, nhìn chúng nó rộn rịp đi chơi mà mình thấy....chắc mai mình sẽ đi soirée với khoa /:)

Gửi ảnh lên cách đây mấy hôm rồi mà mãi chả thấy đâu cả, xét duyệt lâu ko chịu được :((.
Ở chổ mọi người tình hình thế nào rồi? Bạo động nghiêm trọng ko? Sao thấy ở đây có vẻ ghê ghê. Từ hôm nay đã một đống bus ngừng hoạt động rồi, còn tram với métro chỉ chạy đến 6h là ngừng tất, hixhix :((. Chỉ khổ mình đi học thôi, may mà được nghỉ từ giờ đến cuối tuần. Cái bọn dở hơi, tự nhiên thì bạo động, x-(, mọi người ai cũng chửi ầm ầm, bảo chém chết pp cái bọn rệp đi :p
To Dung cò : Mày đã tìm được vé 15E rồi hả? Xuống ngày nào cũng phải chọn ngày đẹp để đi a :p, sốt ruột quá. Cả PA cũng đi luôn hả? Mà sao từ đâu chui ra cái vu taxe habitation thế? Taxe kiểu gì mà đắt thế? Mày đi hỏi lại chưa?

Hehe, Phương ui, ko xem thời sự rùi, ai lại bảo là Pháp hạn chế thông báo cơ chứ, ngày nào chả lên báo, ngày nào chả thấy trên TV đưa tin! Để dân Info-com củng cố lại thông tin chính xác nhá :p (mà chắc mọi người cũng nghe rồi, mười mấy ngày rồi chứ có phải mới ngày hôm qua đâu).

Có 2 thằng rệp "nghịch ngợm" bị cảnh sát đuổi, sợ quá, leo bờ tường bị rơi vào trạm điện thế, giật chết tươi luôn, thế là chúng nó đổi tội tại cảnh sát! Đúng là cái bọn hâm, đáng đời, ai bảo nhát gan, chạy trốn cũng chả biết đường mà chạy!

Ở Lyon nó vứt cả chai xăng xuống đường tàu điện ngầm, đốt luôn cả xe bus, nên hôm nay người ta ngừng hết tất cả phương tiện công cộng bắt đầu từ 18h trở đi, khổ thân cho những ai phải về nhà muộn, chắc chỉ có nước đi taxi!

Ở khu nhà tớ ở cũng là tiêu điểm bạo động :(( ! Nhưng mà ra ngoài đường vẫn thấy yên ổn lắm! Chỗ nhà con bé tớ đi trông trẻ cũng bị đốt nhiều, may mà mình vừa nghỉ đi trông trẻ :d .

Mà cái bọn rệp mất dạy thế, suốt ngày lông bông ngoài đường. Hôm trước 1 anh tớ quen còn bị mấy thằng rệp say rượu đánh chảy máu đầu trong Tramway, thế mà chả có ai ngăn, đến cả lái xe cũng ko thèm gọi sécurity ra gì cả X(

Bibo 1 phát cho nó hoành tờ rờ tráng :>

Ava của Fanh, Chim nhon, Quake, Thảo đẹp nhỉ, ghen tị đấy :x :D. Của Fương đô mà to lên thì mới nhìn rõ nó là cái j. Thông cảm nhé, tớ dạo này cận nặng lắm :(

À, cái này mọc lên thì cái mailing list nó có bị chìm xuống ko nhỉ :D. Mà trong này chắc là ko có cô Hoa nhỉ :D, tha hồ ăn nói hàm hồ, lung tung :p

Lúc nãy viết thư hỏi vụ bạo động rồi. Bi h đọc mới thấy kinh làm sao. Sao chỗ Thảo securite kinh khủng thế :eek: :(

@ Thảo ah, quên ko hỏi, sao tóc ng nó nâu thế, do ánh sáng hay do sang bên này màu tóc thành như thế hả :-?
Mà nghe chỗ ng như thế thì kinh quá, hôm nay gọi điện về nhà mẹ ở nhà cứ lo cuống lên, mà mình ở đây thì có thấy gì đâu :-|
@ Dung : ta cũng chưa biết nữa, nhưng nói chung là chắc cũng có đi đâu đấy. Dù sau đấy .... partiel ... muốn chết quá /:) Ta định là khi cái Ngọc nó xuống Nantes thì ta cũng xuống đấy luôn. Ở đấy vài ngày rồi đi dâu tiếp. Đáng lẽ hôm nay định nói với ng qua Y!M nhưng tự dưng bị out x-( Nhưng nếu ng xuống Lyon sớm như thế thì... có khi ta chỉ xuống đến Paris thôi vậy. Hic hic... nhưng nói chung là hi vọng và mong uớc là vậy :(( chứ thấy học hành bết quá thì cũng chẳng dám đi đâu :(( Từ h cố gắng học hành để Noel đi chơi đuợc :x thế mà bây h đang ngồi chơi đây :(

Ah mà quên, có cái này thì cũng chỉ có vài ng vào, có gì để thông báo cho cả lớp thì vào mailing liste vẫn suớng hơn
Cố gắng để cái topic này ko chết yểu là tốt lắm rồi đó :D

o Thao viet buon cuoi wa
doc nhu kieu Thao cam bon Rep lam y
hom qua co thang Rep o KTX no tan to. hic
to danh nhan loi di choi voi no cho no xong chuyen . tat nhien la to se bo bom no roi .

Sao hình như ng rất là có duyên với bọn rệp ý nhỉ :-? Năm ngoái đã thấy phải ôm ấp 1 anh Việt Nam giữa chốn đông ng để tránh 1 thằng rệp rồi... :-? Mà cẩn thận bỏ bom nó, nó đốt tóc bây h :))
Mà làm ơn đừng post bài ko dấu nữa, đọc thì ko lồi cả mắt nhưng.... cứ thấy ko dấu là ko hào hứng đọc tẹo nào /:)

ừ thì viết dấu:*
Phanh nhầm rồi, năm ngoái là một thằng đen. trông no kinh dị lam. /:) . nó còn đi kiểu gì ấy, kiểu vừa đi vừa nhẩy hip hop chẳng ra hip hop ma rock chẳng ra rock.:(( .theo lời anh bạn tớ thi giống thằng... chết trôi ha ha
mà Phanh sao cứ toàn trù ẻo topic lớp mình là sao??? nó vừa mới ra đời thì phải lạc quan chứ????
tớ không bỏ rơi nó đâu
thế Phanh dạo này có gì mới không ??:)>-
to Việt: Ngô Linh nó không đăng kí được vào trang web trường mình , Việt xem có giúp nó được không, hic tội nghiệp

----------

mọi người có ai thích soirée không???
ở trường có vui vẻ , nhiều hoạt động không???
hơ bạn tớ nói là cứ đến đấy lắc fesses là xong

Hehe, Lan Phương có vẻ đào hoa ghê ha :d Mãi đến hôm nay ta mới mò vào đc cái topic của lớp mình để coi có đóng góp gì đc ko :d
Thành phố của bọn ta có vẻ yên bình hơn của mấy ngươi nhiều, kể nó bé vậy mà cũng có lợi ích phết, đêm ra khỏi nhà ko sợ bị làm sao cả :d (hehe, phải quảng cáo thế mới có người lên đây chơi chứ ;;) ) Hôm trc vừa thấy đưa tin bắt đc mấy thằng gây rối ở phía nam thành phố xong, ngay trc mairie luôn, kể bọn này cũng khôn phết đấy chứ, trc toàn thấy đánh vào khu nhà nghèo tự dưng lên Nancy chơi hẳn quả vào tận mairie (tất nhiên là ko thành công rùi) Hic, nhưng mà nói chung ko đến mức phải ngừng tram với bus buổi tối nên bọn ta vẫn thấy yên bình chán, hình như có thấy bọn nó nói tới lệnh giới nghiêm ở mấy thành phố bị bạo loạn nghiêm trọng hay sao ấy, hic, có báo còn nói là có nguy cơ nội chiến nữa, ko hiểu là có đến mức ấy ko nữa :(

Oh Lan Phuơng ah, nếu hỏi kinh nghiệm đi boite thì cứ thắng tiến Dung nhon mà chất vấn :)) Tên đó có kinh nghiệm lắm đó ;)) Kinh nghiệm phát sợ luôn :)) hình như khoảng mấy chén Martini thôi. Phương đi có dám thế ko ;;)
Mà hình như thấy mình sống ở đây ngu đi thì phải :-? Lớp mình thì ko như thế, nhưng ta thấy rõ ràng là ta ngu đi :( Cuộc đời gói gọn trong việc di từ fac đến truờng, wk thì đi từ nhà ra chợ /:)
Mà ta ở đây bạn rủ đi boite mấy lần nhưng cũng chẳng đi, vì muộn quá, nó toàn hẹn mình lúc 11H đêm. Ta nói là ko đi vì sợ ( ý là về muộn) thằng bạn nó lại nghĩ ý là sợ nó... làm gì mình :))
Ta mong sao cho ở đây có nội chiến, thế thì vui ra phết đấy ;;) Đuợc về nhà với lí do chính đáng :x :D

Hic, hic, sao ai cũng hỏi mình là có phải nhuộm tóc ko nhỉ? Đấy là cái ảnh ta vừa chụp tuần này đó ( à, tuần trước hay sao y') dù sao cũng là ảnh mới nhất, nhưng mà vì chụp dưới ánh nắng cho nên thế đấy, với lại tại tóc ta naturellement là chẳng được "đen tuyền" như mọi người :(( cho nên nó càng thành cái màu như thế!

Hehe, Dung cc hay đi boite lắm hả? Ta thì gần như tuần nào cũng hội hè, có ai rủ đi boite thì cũng ko để lỡ cơ hội lần nào :d . Hôm trước ta đi boite phải ngủ ở ngoài bến Tram đến tận 5h sáng mới về được nhà, mà sao hôm đó ngủ ngon lành thế? Thế mới hiểu cái cảnh "ngủ đầu đường xó chợ" là thế nào :(

----------

à, mà sao mãi chưa thấy ảnh của con QA hâm lên thế nhỉ? Xét duyệt gì mà lâu thế?

Phương đô ơi, mua xe mới chưa? ;;)

Hix hix, gửi đến 5-6 cái ảnh mà lên có 1 cái, đúng mấy cái chup với Ngô Linh thì chẳng thấy đâu cả :((.
@Phanh : bây giờ mà nó bạo động; thì cũng chẳng về được, đến ở Nga kinh khủng thế mà còn chưa về nữa là; mà bây giờ mà về thì học ở đâu hả mày? Có đứa nào có gan đi thi lại đại học ko? ;;)

Con Thảo thì vô địch đi boîte rồi, ai mà bằng được nó :p. Tao cũng chưa đi boîte lần nào đâu Phanh ạ, nhà quê ko kém gì mày đâu :p

Ngày 11 tháng 11 là sinh nhật mày hả Quake :x Tao cũng thực sự ko nhớ hết đuợc sn của 32 đứa trong lớp :p Thấy tự dưng duới cái profile của mày Hao để dòng chữ to đùng Chúc mừng sinh nhật. Nếu đúng thì chúc mày sinh nhật vui vẻ, dù có thể khi mày đọc là qua ngày rồi :x Còn nếu ko phải thì... cũng ko sao mày nhỉ ;;) tình cảm với nhau thôi mà :*
Tao chẳng dám đi boite :)) cũng ko phải chẳng dám mà tao ko thích lắm /:) Nhưng rồi cũng sẽ có hôm nào đi thử, chẳng lẽ ở đây đến mấy năm trời mà ko biết đuợc 1 " hoạt động văn hóa" của giới trẻ ở đây thì cũng phí ;;)
Mà mọi ng có thấy đợt này ko phải solde mà nó bán đồ hè rẻ như solde ko :x Hôm nay tao với Ngọc đi luợn 1 vòng, thấy đuợc nhiều thứ hay ho lắm ;;) tao mua đuợc 2 cái quần ... sympa ra phết mà giá cả cũng phải chăng :D

Uầy, các người spam bài kinh, mới có dăm buổi mà đã ngót nghét 4 chục bài rồi, đọc toét cả mắt 8-} :D :))

Hóa ra đời sống văn hóa tinh thần của các ngươi cao quá :x, với mãi ko tới :((. Ở nhà chỉ loanh quanh luẩn quẩn với mấy quán ốc, quán nước huhu :((

Quake SN 12/11, chúc mừng SN nhá!! =D>
(Hình như con Diệp là ngược lại: 11/12 ?? hay ai khác nhỉ ??)

Back
Bên trên