Lớp ôn thi du học

Dương Thanh Ngọc Linh
(God5)

Tuần này, khai giảng lớp học ôn thi vào hai trường Đại học NUS và NTU của Singapore. Chương trình này dành cho các bạn học sinh đang học lớp 12 của Việt Nam. Ai thi đỗ đầu vào của hai trường kể trên được nhận học bổng của chính phủ Sing ưu đãi sinh viên quốc tế. Bạn nào quan tâm có thể thăm hai trang web của hai trường này:

http://www.ntu.edu.sg/

http://www.nus.edu.sg/

Môn học: Toán học, Vật lý (hoặc Hóa học), Tiếng Anh.

Các bạn được học theo tài liệu chính thống theo chương trình thi các năm trước đây; bài toán và lời giải hoàn toàn bằng tiếng Anh. Chương trình này do các giảng viên trường ĐHKHTN giảng dạy.

Thông tin chi tiết hỏi tại: 0919 356 939 (Thầy Phạm Văn Thuận)

oach.dan trong truong sao minh ko bit nho`.Thay thuan la thay nao day?lop 11 hoc dc ko?ma DHKHTN toan thay noi TA lom lam

Em Linh ơi, thế lớp 11 lên 12 có học đc. ko? Học phí đắt ko, học trong bao nhiêu lâu thế?

Các bạn có quan tâm có thể email cho thầy Thuận ([email protected])

Lớp học sẽ bắt đầu vào thứ 7 tuần sau (6/10). Theo tớ biết thì thầy bảo nếu học 4 người thì fee sẽ là 100k/buổi (TS là 70ca). Thầy bảo quy mô tầm 10 người là tốt nhất, mọi người cố gắng tập trung vì như thế sẽ rẻ hơn :)

Chú thích là năm ngoái có 1/1 anh học thầy đỗ NUS (day 1 nguoi i')

Chỉnh sửa lần cuối:
eo oi.sau bao nhieu nguoi hoc lai chi co 1 nguoi do.de em thu bao dua ban em xem no cung muon di NUS voi NTU

chưa biết thế nào, nhưng thấy là nếu đi Sing thì mình thực sự recommend là mua sách về mà tự học là lành nhất. Học với fee ~ 100k buổi trong khoảng 3 tiếng là hợp lý, ít hơn thì ra ngoài học cũng được
( mình nói thật là chưa biết thầy Thuận là thầy nào :"> mới chỉ biết là ở KHTN có mỗi thầy Long chủ nhiệm mình với thầy Cam hiệu phó là chém tiếng anh như gió thôi)
à mà mình thì đang học ở RV, và thực sự thực sự khuyên là đừng bao giờ vào đấy học. Tài liệu cho thì nhiều nhưng giảng kém, chất lượng không cao, lại khá là đắt ( tính ra ~ 100k cho 1 ca 1,5h )
Tiện đây mình muốn nói luôn là có ai định học HÓA / CHEMISTRY cho thi UEE thì mình đang rất muốn học nhóm cùng ( share tài liệu, đáp án, cách học, với cả có người học cùng thì có hứng thú học hơn là học một mình)

tớ không nhớ tên ai đâu :"> giờ cho tớ ảnh thì tớ nhớ thôi :">
có ai học hóa cùng tớ không ?? :D

bây h gọi điện cho thầy thành lập lớp nua dc ko nhỉ
em vừa đăng kí học ở RV về nhà bọn bạn kêu phí tiền ..T_T
lên trên diễn đàn đâu cũng chê RV :|
có ai biết lớp toán ,lý tiéng anh nào nữa ko pm em với!!

phí tiền dã man lun ý :(( chị bị mẹ ép đi học tuần ngồi 6 tiếg ở đấy ko nc thì cũng ngủ :| chán bỏ xừ. Gviên j` mà HS mới hỏi vặn 1 tí đã tịt :| lam` sai lè lè mà ko chịu nhận 8-} Đc cái mấy lớp PU mới đổi đc gviên TOán Lý lão này làm bài nhah nhưg jảg cũng nhah dễ sợ, nói chug cũng bt.
Kết lại, sai lầm lớn nhất là thò mặt đi học RV :((

bây h gọi điện cho thầy thành lập lớp nua dc ko nhỉ
em vừa đăng kí học ở RV về nhà bọn bạn kêu phí tiền ..T_T
lên trên diễn đàn đâu cũng chê RV :|
có ai biết lớp toán ,lý tiéng anh nào nữa ko pm em với!!

Nếu mà học để apply NUS hoặc là NTU thì hãy học Huyền ạ. Chứ học chỉ để biết kiến thức về TOán lí tiếng anh thì ko nên. Chán lắm.;)

ý e là đóg hơn 11tr để ngày ngày đến đó ngồi chơi coi như bỏ tiền mua app. form à :)) Thế thì lên website of nó còn rẻ hơn ;)) nói chug là đứa nào rỗi việc thì cứ đi học cho các cụ an tâm ;)). Lớp Toán Lý j` đó thì hình như có thầy Thủy mở thành lớp đấy nhưg thấy con bạn chị bảo là chán lắm, lớp đông đc buổi đầu mấy buổi sau vắg tah như chùa bà Đah. Tốt nhất là mua đc sách về nhà tự cày nó cũg jốg chươg trìh sách giáo khoa nhà mình cả, có 1 số hơi khác 1 chút, như kiểu số ảo ý thì mua thêm tài liệu mà học :D

tớ thấy là giờ nếu có sách thì tự học tự đọc lợi hơn :| chứ đi học ở đâu cũng thế thôi :| trừ học English ra, các cái khác có thể tự đọc sách nếu có :| giờ tớ muốn có quyển chemistry để nghịch quá nhưng mà chả thấy ai có cả. Ức chế :|
học RV 1 tuần tớ 9 tiếng đến =)) như dở hơi. Dạy nói chung là chán. Giáo viên thì người được người không, nhiều cái không hơn mình là mấy :|

ôi cha mẹ ơi chuyên hóa có khác 8-} mog có quyển sách HÓa để nghịch 8-}

thế có ai thi nus highschool ko ạ?
hb asean ấy
ôn cái đó ở rv có đc ko ạ?
còn nếu tự học thi có ai recommend sách vở j ko

ko rõ lắm về ASEAN scholarship, chỉ biết là xin được cái form xong cũng chết vì mệt. @_@ . Có cái A*STAR thì còn đỡ hơn, nhưng ko cho tiền ăn ở thì phải :-s
tự học thì cứ kiếm mấy cuốn sat1 mà cày toán với tiếng anh, còn IQ thì tùy từng người :-j

không hỉu là toán TA của Sing vs Toán TA của UK nó khác gì nhau nhỉ? Anh chị nào biết không vậy? (?_?)

à ;)) so sánh á ;)) 2 cái gần như tương đương nhau, dễ hơn toán Việt Nam :))
tương tự với Lý, dễ hơn những bài trâu bò của mình, khó hơn những cái bài bình thường, hỏi rộng. ( ko có tài liệu so sánh với UK )
Hóa thì là vấn đề khác @-) Hóa của Sing khó hơn hóa thi đại học của mình :-w ( khẳng định luôn ), thậm chí ~ thành phố vòng 1 hoặc 2 :| so với của UK thì khó hơn nhiều @-) ( theo tài liệu đã được vứt về )

hix, thế bây h em chuẩn bj đi UK, chọn 1 trong môn học của mình là Toán thì học thêm ơ đâu để chuẩn bj hả bác, chỉ cho em vs hux.... Sang đó mà chưa chuẩn bị gi toán tiếc thì mệt lắm, như vịt nghe sấm thui.... Bác cho em cái địa chỉ học thêm đi, liệu đi học thêm toán TA vs bọn đi Sing cóa ổn hok hả bác? :(

Back
Bên trên