lỗi laptop ko nhận USB

Đào Trí Đức
(triduc93)

Active Member
tình hình máy em đang dùng hoàn toàn bt, đột nhiên hỏng hết tất cả các cổng USB @-) ko phải lỗi của device vì em cắm thử máy khác vẫn ổn...^:)^ em scan virus ở safe mode cũng ko thấy có gì %-(
anh chị em nào biết cách khắc phục thì chỉ dẫn cho em :D

em update windows thường xuyên, windows reports cũng chả tìm ra lỗi gì...:|

desk hay lap?

hay con main của bạn đến ngày ra đi r ;))

Cái này chưa chắc đã là do main đâu, lần trước anh cũng có bị rồi.
Cứ thử vào Device Manager check lại driver xem.
Nếu vẫn ko được thì cài lại Win:)

thế nếu do driver thì cài lại win là xong hả anh?
tại sao có lỗi này để em tránh ko bị lần nữa :((

Thử xem bên cạnh biểu tượng của cổng USB trong Device Manager có hình tam giác màu vàng ko.
Lần trước anh bị thì cài lại Win xong thì hết, còn vì sao bị thì chịu.

em cắm vào thì windows báo device not recognised, trong device manager báo unknown device

Vậy thì chắc là chưa cái driver cho chipset rồi. Bạn thử tìm trong đĩa driver đi với máy, hoặc cài lại driver của main xem

đã cài lại windows và vấn đề vẫn chưa được giải quyết, ai còn cách nào khác ko? [-O<

mình tưởng cài win thì driver có hết luôn? :-? nếu ko có thì cài driver cho main ntn? google từ khóa gì?

Chú mới mua máy nó có sẵn đầy đủ soft vs game cho chú chưa? 0____o
lôi hết mấy cái đĩa đi kèm với máy ra, nhét vào và cài hết tất cả những cái có thể xem
=.= [tên hãng main, có thêm mã số càng tốt] mainboard chipset driver

cố tìm mã số của main nhé =)
còn không thì vác ra chỗ mua í, nhờ nó cài driver cho luôn vậy

driver em lên HP.com down hết rồi và vẫn ko có tác dụng :((
mã số của main tìm ở đâu hả anh? hóa đơn? :-? [-O<

Thực ra với laptop (HP của em) thì không phải mã số main mà là dòng máy, hoặc serial number của máy. Em lật ngược lên máy lên sẽ thấy 1 cái logo màu bạc, lấy cái P/N hoặc serial number / product ID đều được, mang lên support.hp.com search drivers, cứ down hết về, quan trọng nhất là cái chipset hoặc cái gì đấy liên quan đến USB xong rồi cài lại.

Nếu mà vẫn không được thì sẽ liên quan đến mainboard. Đem chạy ra sửa thôi, laptop thì anh không nhớ nhưng mà desktop thì sẽ có 1 vài ports phụ để cắm dây ra ngoài cho USB, hỏng cái này cắm cái kia :D

Chỉnh sửa lần cuối:
laptop hp a cũng bị cái lỗi này =))
cách sửa là =))
tháo pin rút điện ra tắt máy vài tiếng
bật lên thử lại :))

nếu k thì restore lại máy cũng đc :))

Chỉnh sửa lần cuối:
dm lap mình thì bị bệnh cứ tháo pin chạy rồi bị mất điện thì sau đó chậm kinh khủng =(

Back
Bên trên