Làm thế nào để học university or college ở nước ngoài 1 cách nhanh nhất?

hehe, cái này dễ mà. tùy xem muốn nhanh bao lần. nếu muốn nhanh gấp 2 thì một năm lấy nhiều gấp 2 môn, gấp 3 thì lấy nhiều gấp 3 môn. đến khi nào vượt limit, trường nó không cho lấy nữa thì thôi :D đảm bảo 4 năm xong PhD.

Anh biết có thằng xong bằng Đại học trong 18 tháng. Chú có ngon thì làm thử 1 phát như vậy xem. :D Còn PhD trong 4 năm thì cũng có. 4 năm xong cả đại học lẫn PhD thì phải xem lại :D. Hàng hiếm nghe.

cái vụ xong PhD trong 4 năm cũng đã từng có, một người ở Sing... học undergraduate nhưng tốt nghiệp lại là PhD...... anh này được chính phủ Sing nhận về dạy tại trường NTU hay NUS gì đó..... hình như lương khởi điểm là 10'000+ gì đó thì phải......... (source em chỉ nhớ là hồi đó có đọc báo của Sing nó nói thế)

Bùi Thành Trung đã viết:
Anh biết có thằng xong bằng Đại học trong 18 tháng. Chú có ngon thì làm thử 1 phát như vậy xem. :D Còn PhD trong 4 năm thì cũng có. 4 năm xong cả đại học lẫn PhD thì phải xem lại :D. Hàng hiếm nghe.
hehe, đây là em nói thế cho bạn gì bạn ý mừng :D mà em nhờ ngày xưa em đọc Thế giới mới toàn có kể chuyện mấy bạn gì mười mấy tuổi đã có bằng tiến sĩ rồi đấy thôi... :mrgreen: bác cố gắng chiến đấu làm xong con PhD nhanh cái rồi đi làm post-doc :D

em ko có giỏi đến thế đâu ạ.Em chỉ muốn hỏi mọi người ở đây xem đã có ai có kinh nghiệm học đh nhanh chưa thôi.Nhanh ở đây là khoảng 3-3,5 năm,với em thế có khi cũng đã quá sức rồi :)

3-3.5 năm thì easy quá, chú em khỏi phải lo. Năm đầu làm quen, tạm làm 12 credits 1 kỳ, cộng thêm kỳ hè, sơ sơ cũng hơn 30 cái rồi. Sang 2 năm sau chú quất cho anh cỡ 15-18 credits/kỳ cộng thêm 2 cái summer nữa chắc là đủ 120 credits để tốt nghiệp ấy mà. Summer như hồi xưa anh học ấy hả, cố gắng cày cuốc cộng với credits by exam thì cũng làm được cỡ 12-15 credits. :D. 18 credits/kỳ mà muốn 4.0 thì học cũng ặc ặc nhưng mà vẫn được, lo gì. Mấy chú thanh niên bây giờ ngoại ngữ như gió, ăn bơ uống sữa từ nhỏ, đầu óc thông minh sáng láng, có gì mà sợ. :D

hự bên em thì có thêm bước rút ngắn là honour year thôi, học xong cái đấy thì cộng cả đại học (4 năm)=5 năm.

hik ngoài ra chẳng biết có thêm cách nào cả.

Back
Bên trên