Làm sao để tránh bị distract bởi tình cảm khi đi du học?

Nga em :x mong ngày sang gặp em, đi chơi nấu nướng và vân vân với em :D

ối giời chị Vân lại còn đòi "vân vân" với em à :"> ừ thì chị sang đây đi, rồi qua bên em chị em mình "vân vân" với nhau :">

à tự nhiên em nghĩ ra là hay em chỉ điểm cho bạn distant của anh Phương (đã biết tiếng Việt) vào thẳng topic này cho xong nhỉ, anh Phương đỡ vất vả không biết làm sao để mở lời sẻ chia với gái ;))

.....
anyway, bản chất của giai là tồi tệ, khốn nạn, ích kỷ, đểu cáng, bản năng. thiết nghĩ anh Phương cũng không việc gì phải vất vả chứng minh điều ngược lại.

Không có thằng nào nhìn thấy câu in đậm này mà phản bác lại à?

Nga Lý: Thảo nào chị Lucie bảo em bisexual.

But... there're always exceptions, right?

em không phải bisexual nhé.

còn câu in đậm đấy đúng quá, cố công phản bác lại làm gì.

Bác Tâm fussy một cái câu đấy làm gì, bác càng chối chị em có khi lại càng liệt bác vào hạng ấy, thôi thì bác cứ ừ đại một cái đi :))
Chồn béo là nó bị xã hội chà đạp nên mất niềm tin vào đời và giai rồi. >:)

haiz, may mà mình ở Sg, thuộc diện xấu giai nên ko bị như anh Phương =))

btw, muốn avoid thì sao ko ra ngoài mua 1 cái nhẫn đeo bừa vào ngón áp út tay trái =)) xong, bọn nó ko chèo kéo lắm đâu ;)) chỉ có cái là khó giải quyết nhu cầu thôi :)) luyện tay to là giải pháp tạm thời cho nhu cầu trong quá trình tìm long-term :)

công nhận rằng nếu có lover thì commitment của mình sẽ tự dưng có 1 cục to đùng, thành ra khá là mệt.. chẹp, ai không thích commitment kiểu đó thì avoid đi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh không biết Nga em có ý định lấy chồng hay không nhưng em nói như vậy khác nào bảo tất cả chị em phụ nữ thôi đừng có người yêu nữa (vì yêu làm gì khi mà lúc nào cũng trong tâm trạng lo sợ là thằng kia có coi mình như 1 short term nữa hay không). Bây giờ chị em nào cũng mong mình về sau có 1 anh đẹp trai, tài hoa, chung thủy mà lại luôn giữ trong đầu cái stereotype như vậy thì xác định luôn là ở vậy đi.

Anh không quan tâm gf của VN của anh nghĩ gì, nhưng anh biết chắc chắn là nếu làm như 1 trong những điều em nói thì anh có cảm giác guilty vì nếu cheating lần 1, just a fi_ick lần 1 thi không sớm thì muộn sẽ có cái just another fi_ick. Và nếu gf của anh bây giờ biết được, hoặc giả sử về sau anh có 1 gf khác, thì anh sẽ không bao giờ được tin tưởng trong quan hệ nữa. Mà quan hệ không có sự tin tưởng thì sẽ không bền vững. I just care about my happiness, andI will be unhappy if the one who I'm in relationship with is not fully happy or has any shadow of doubt about me.

Như anh nói, there're always exceptions, không phải trong đầu anh luôn có tư tưởng infidelity, mà là anh đang tìm cách để thành exception mà, seriously. Chú Hùng đề xuất giải pháp tương đối khả thi đấy :-x

gái nếu coi giai là short term thì không expect giai coi mình là long term. gái coi giai là long term, mà bị giai coi là short term, thì là ngốc nghếch dở hơi ăn dưa bở nhiều quá rồi. yêu giai, muốn long term với giai, mà không làm cho giai coi mình là long term, yêu mình tương xứng được, thì gái đấy quá kém, và/hoặc giai đấy không xứng đáng. vậy thôi.

còn yêu only for the sake of loving, for the beauty of love, hay để tự hành hạ bản thân, bất chấp đối phương thế nào, thì đấy là personal choice, chúng ta không cần bàn đến vấn đề họ có cần phải lo sợ hay không lo sợ.

gái muốn có giai ngon long term, thì phải làm cho giai muốn long term với mình. không làm được thì đừng kêu là sao giai nó tệ thế.

nói như thế đã trả lời được khổ 1 trong post của anh Phương chưa?

nếu đúng như anh nói, là anh thấy guilty khi cheating, và muốn được tôn trọng, được tin tưởng trong một mối quan hệ, thì tức là anh value tình yêu và mối quan hệ đó cao hơn sex. thế thì lo gì em gái Thái nóng bỏng gần gũi kề bên? nếu anh THỰC SỰ coi gái ở nhà của anh, và quan hệ đó quan trọng hơn sex?

hehe, oánh giá cao quả mong muốn được khác biệt của anh Phương phát nhỉ :x mong muốn thế là tốt, cố gắng thực hiện được anh nhé :-h

p.s: giải pháp đeo wedding band không hiệu quả! gái nó thấy giai trẻ mà ngon (đây là giả định anh Phương ngon. cơ mà anh không ngon thì cũng thế, với gái giai nào chả là giai, chả khác nhau mấy) thì nó vẫn lăn vào. này thì anh có vợ rồi à? cơ mà xa vợ à? xa vợ lâu thế chắc là "thiếu thốn" lắm nhỉ ;;)...

Chuyện này anh không dám to mồm, tạm thời nghe ý kiến của em.

Thứ 2 mới bắt đầu vào học, hôm nay lọ mọ lên xem mấy bác báo mạng ở VN thì gặp ngay chủ để muôn thủa. Thấy giáo dục trẻ con bằng cách tuyên truyền kiểu này thì còn lâu bọn nó mới thấm.
Kỷ niệm sinh nhật bằng… “nếm trái cấm”
Biết điểm dừng trong cảm xúc - đó là nghệ thuật” cao nhất để bạn trẻ có một đời sống tinh thần trong sáng, tình yêu lâu bền…
Không chỉ các bạn trai mới muốn có một sinh nhật “nếm mùi đời”, nhiều cô gái trẻ măng cũng không ngần ngại kỉ niệm ngày mình được cất tiếng khóc chào đời bằng một sự “trải nghiệm” hoàn toàn mới mẻ….
“Quà tặng” đặc biệt

Mới học lớp 9, M.L đã bắt đầu yêu. Đó là một anh chàng hơn cô ba tuổi, đẹp trai và có ngón đàn ghi ta làm mủi lòng khá nhiều thiếu nữ. Trẻ trung và nổi bật với phong cách xì tin, L. lọt vào mắt xanh của anh chàng. Tình yêu trong sáng cũng được hơn một năm. Khi ấy L. đã trở thành nữ sinh trung học của một trong những trường danh giá nhất thủ đô còn anh người yêu cũng kịp là một sinh viên năm nhất trường ĐHKT.

Sinh nhật chàng, L. mang đến một bó hồng đỏ thắm. Bạn bè về hết, hai người đã ở lại trong nhà hàng trò truyện khá lâu. Bất ngờ, cậu người yêu nêu đề nghị muốn cả hai có một buổi tối “thật đặc biệt” để kỉ niệm ngày anh chàng từ giã tuổi 18 để bước sang tuổi 19 đầy hi vọng, hoài bão. Không muốn làm người yêu thất vọng sau một lễ sinh nhật lãng mạn đầy hoa hồng và nến, L. đã nhắm mắt đồng ý. “Lần đầu tiên” của hai người diễn ra trong một nhà nghỉ ngay cạnh ngôi trường L. theo học.

Khác với L., Q.H, một cô gái sinh năm 1991, thậm chí còn chủ động tặng cho người yêu “món quà đặc biệt” nhân dịp chàng bước vào tuổi 20. Theo như lời H: “Bọn em đã yêu nhau hơn một năm rồi. Em muốn anh ấy có một lễ sinh nhật thật đặc biệt và luôn nhớ đến em. Bạn bè em ai cũng làm thế cả nên em không thấy ngại và cũng chẳng thấy hối tiếc vì đã trao tất cả cho anh ấy”. Đúng như nhiều người nhận xét: “Thẳng và thật như… 9X!”

Không chỉ cánh mày râu mới muốn có một sinh nhật “nếm mùi đời”, nhiều cô gái trẻ măng cũng không ngần ngại kỉ niệm ngày mình được cất tiếng khóc chào đời bằng một sự “trải nghiệm” hoàn toàn mới mẻ. Quan hệ tình dục trước hôn nhân với nhiều cô gái không còn là điều gì quá ghê gớm, điều quan trọng là lựa chọn được thời gian, không gian, đối tượng… sao cho “lần đầu” thật ý nghĩa và có thể nhớ mãi không quên.

Không được cho thì tự tặng “quà”

Q.K là một anh chàng sinh viên khoa chế tạo máy của trường ĐHBK. Đã ngoài hai mươi mà anh chàng chưa có bạn gái và “chuyện ấy” thì hoàn toàn mù tịt. Bị bạn bè trong phòng kí túc trêu chọc là hifi, xăng pha nhớt, đứa ác mồm hơn còn nói cậu bị “mất khả năng”, Q. quyết tâm sẽ thể hiện bản lĩnh cho bọn con trai trong phòng biết mặt. Sinh nhật, được cả phòng “tổng động viên và khuyến khích”, Q. cùng mấy thằng bạn nối khố quyết định kỉ niệm tuổi mới bằng cách tự “tặng quà” cho mình. “Quà” ở đây là một buổi tối “đến Z” với gái bán hoa đứng ngay đầu đường Giải Phóng.
Nhiều nam giới khi không được bạn gái đồng ý “tặng quà đặc biệt” thì cũng chả vì thế mà cảm thấy buồn rầu. Chỉ vài trăm nghìn thậm chí vài chục nghìn đồng là họ đã có một sinh nhật “biết mùi đời”.

Hiểm nguy rình rập

Không khí vui vẻ, ý nghĩa lớn lao của ngày sinh nhật là một trong những nguyên nhân khiến nhiều bạn trẻ “nổi hứng“ muốn làm điều gì đó thật đặc biệt để ghi nhớ suốt đời. Điều đặc biệt đó có thể là chinh phục một đỉnh núi cao, khám phá một hang động kì bí ít người đặt chân tới hay đơn giản là làm một điều nhỏ bé đóng góp cho cộng đồng và xã hội. Người viết bài này đã gặp rất nhiều sinh viên đi hiến máu cứu người để kỉ niệm ngày mình may mắn được nhìn thấy ánh mặt trời. Tri ân cuộc đời bằng những hành động ý nghĩa đó khiến mọi người thấy cảm động.
Tuy nhiên, với một bộ phận không nhỏ giới trẻ hiện nay, những hành động được kể trên dường như không hề xuất hiện trong từ điển của họ. Ở họ khái niệm vì mọi người hình như quá mờ nhạt, trong khi đó hai chữ vị kỉ lại chiếm một diện tích to đùng. “Điều đặc biệt” trong ngày sinh nhật với một số 9X chỉ đơn giản là cảm giác đầu tiên được trải nghiệm “chuyện tế nhị”.
Các chuyên gia của đường dây nóng về sức khỏe sinh sản và tình dục cho biết, họ thường xuyên nhận được những cuộc điện thoại của những bạn trẻ gọi đến xin được tư vấn vì đã trót “ăn trái cấm” trong ngày sinh nhật. Do thường không có chủ định từ trước nên đa số các bạn đều không sử dụng biện pháp an toàn. Hậu quả là nhiều bạn gái đã mang thai ngoài ý muốn. Có trường hợp một cô gái mới 15 tuổi khi phát hiện ra thì thai nhi đã quá lớn…
15 tuổi, cái tuổi mà nhiều cô bé vẫn còn chỉ biết đến sách đến vở, đến những quyển truyện tranh Đô rê mon thì bạn gái đó đã phải gánh chịu những cơn đau sinh nở như một người phụ nữ từng trải.

Với cánh mày râu, trong khi thói quen sử dụng bao cao su ở Việt Nam vẫn hạn chế thì những buổi sinh nhật “đi đến Z” với gái mại dâm có nguy cơ lây nhiễm các bệnh hoa liễu còn cao hơn rất nhiều. Chưa kể căn bệnh là nỗi kinh hoàng cho toàn nhân loại như AIDS thì chỉ riêng những căn bệnh lậu, giang mai… nếu không được chữa trị kịp thời cũng để lại những hậu quả nặng nề ảnh hưởng đến hạnh phúc lâu dài của bạn trẻ.

http://dantri.com.vn/nhipsongtre/Ky-niem-sinh-nhat-bang-nem-trai-cam/2008/8/248536.vip

Comment: bài viết tô hồng cuộc sống một cách quá đáng, 15 tuổi mà chỉ biết đến sách vở và Doraemon ý à, truyện tranh của anh thời lớp 10 là Playboy cơ :D .

Case closed. Have a nice school year guys!

Chỉnh sửa lần cuối:
ớ thế tóm lại anh Phương kết luận được phương án hành động chưa? :)) sao lại lôi bài Dân cải nhật báo lên đây oánh lạc hướng anh em làm gì? :p

Rồi, nhưng không post lên đây đâu :D. Tai vách mạch rừng, anh biết nhiều người đang view topic này. I got what I want! That's it.
Mà sao em biết anh đánh lạc hướng :p. Anh bảo case closed rồi mà, post 1 bài lá cải cho vui thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
ok thế thì mừng cho anh :p nếu cần tham vấn chuyên gia, hay đơn giản là chia sẻ cõi lòng cho nhẹ bụng ;)) thì nhấm nháy PM nhau nhá ;;)

chờ tin vui!

đọc hết 1 lèo thấy anh Phương ngoan , anh Bờm ngoan. ^ ^ nhưng anh Bờm ngoan hơn chắc tại anh Bờm học đc tinh thần samurai :D:D EM nghi anh Phương đi học Yoga đi hay học bài sớ phật pháp nào ấy. Lúc nào mà ma nữ nhền nhện xuất hiện thì Đường Tăng Phương cứ việc nhắm tịt mắt mà đọc kinh sớ. Đảm bảo , nhền nhện nó cũng ko vo ve :)) . Tội anh ghê. Chị ở quê nhà ma biết anh ức chế vậy chắc rưng rưng nước mắt =))

PS: bài bạn Nga nói đúng lắm đấy. bản chất con gái là thánh thiện hơn lũ con trai rồi. ^ ^

----------

tiếc quá, anh P close case roi`. Thôi lấy suggestion của em làm kế dự trù đi :X

Bạn Nga Lý của em cũng phải bó tay trước một vài tình huống đặc biệt mà em. Anh nêu một vài thí dụ cụ thể những trường hợp đã xảy ra với anh năm ngoái nhé, cái này bạn Nga không thể đỡ nổi đây này:

- Năm ngoái thi midterm xong cả hội trong Engineering Faculty tổ chức drinking competition

Một điều dễ hiểu là anh cũng tham gia vào vụ đó và at the end of the day thì cả bọn say mèm, trai gái nằm lăn ra sàn ngủ lẫn lộn. Và một điều dễ hiểu không kém là một vài trai gái dân chơi theo hơi men tức tốc lao lên giường nhanh như chớp, miệng đớp, tay mân mê, mặt dâm dê, đĩ thõa.

Anh cũng nằm đó, đầu óc hơi choáng váng một chút, nhưng may mắn là vẫn làm chủ được mình để chạy đi tạt nước lạnh vào mặt cho tỉnh táo. Trong những trường hợp unconsciousness như vậy thì kiểm soát bằng niềm tin à.

Tình huống thứ hai là một đêm trời tuyết nhiều, dorm tự dưng mất điện qua cả đêm, đúng lúc bạn Thái đi đường xa qua chỗ anh nhờ tutor. Léo gì không tống cổ được nó về, bắt buộc phải cho nó ngủ nhờ. Nếu theo đúng kịch bản của phim tình cảm Mẽo là 2 người sẽ tâm sự với nhau một lúc, rồi thì là mà sập nhau ( và bọn nó gọi nó là tình cảm đến một cách tự nhiên). Đương nhiên anh không làm như thế (làm thế nào thì anh không nói), nhưng mà là du học sinh thì luôn luôn tồn tại những tình huống bất khả kháng như vậy, đau đầu bỏ mẹ.

Suggestion của em Linh Cù chả thực tế gì cả, em nhìn cách ăn nói của anh như vậy mà khuyên anh đi học Yoga ý à =)) chả hợp lí tí nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
thiệt thiệt dilemma . Dằn vặt nhìu quá anh nhỉ. Ngẫm thấy anh giống bạn nhà văn Hộ trong Đời thừa của Nam CAo quá . Nhưng chắc anh ko end up giống bạn đó đâu. Thôi thì em đành chúc anh bảo trọng :D Bọn chúng em cũng hết cách

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi giời.
Vừa đọc xong.
:))

Em muốn hỏi anh Phương là bạn gái anh Phương có biết bạn Thái không ạ?
:-?

Chơi điện tử đi em, anh cắm mặt vào Dota, cai gái được 2 năm nay rồi ;))

Thế nên một ông mới cặm cụi làm assmin, assmod không lương (suốt ngày gù lưng vào máy tính mà), một ông thì không có gái suốt 17 năm ròng rã đến giờ phải lọ mọ vào topic gái xinh THPT và bon chen ngang dọc HAO post những post mang âm hưởng của chã cụ, chã kị. Nick của anh là nghienviec mà sao 2 ngày hôm nay (đầu tuần) em thấy anh post bài đều đặn vậy?

Cai gái 17 năm, năm nay anh 26 tuổi, hỏi khí không phải chứ mối tình đầu của anh là hồi anh lớp 4 sao?

@Dô em: câu hỏi ngoài luồng, không cần thiết phải trả lời.

em trang à, vấn đề của anh P ko đơn giản mình em Thái mà là nhìu em ngang cỡ em Thái vo ve xung quanh :))

Back
Bên trên