Làm sao để từ chối một tình yêu đơn phương "cuồng nhiệt"???

Kưng mà có con nào mê thì đúng là phước lớn :p Thực ra cũng thik chứ, đúng ko? :>

hi`hi` nói nghe đau lòng quá :d ,ko nên chà đạp lên niềm vui nho nhỏ dù là tưởng tượng của ng ta thế chứ
Khách quan mà nói thì thích 9 :D

Moa làm cái việc cao cả là kéo toa về với thực tế thoai :D Ai bảo toa ko chịu hàng ngày soi gương chi :mrgreen:

Thik 9 là sao hả kưng? :-/

Con trai mà không chinh phục được người con gái, bị từ chối lăn ra ăn vạ, rượu chè --> thiếu tuổi và hormone nam. Cho dù có đồng ý thì sau này cũng không thể có được hạnh phúc với người này. Có khi chính bản thân thằng con trai cũng không thực sự có tỉnh cảm như thế. Rượu chè ăn vạ chẳng thể hiện được cái gì bạn ạ.
Có bạn nói ở trên, tình cảm chứ không phải lòng thương. Nếu chỉ vì thương hại mà đồng ý thì thấy thương người con gái kia hơn, tự nhiên phải hy sinh vì một thằng con trai như nói ở trên ( no comment ).
Mà bạn Phú mở cái chủ đề xong biến mất hút.
Bó tay.

Đinh Tường Lan đã viết:
Moa làm cái việc cao cả là kéo toa về với thực tế thoai :D Ai bảo toa ko chịu hàng ngày soi gương chi :mrgreen:

Thik 9 là sao hả kưng? :-/

Đa tạ ...hạ đã quan tâm :)) ,vấn đề là soi gương ko làm ng khác thích mình dc đâu kưng ;) Moa lại phải làm cái việc cao cả toa vừa làm vậy,chẹp.

Thík 9 nghĩa là rất rất thích,văn hóa điện tử.Hỏi bạn trai toa có khi biết đấy

Chờ đến khi bạn trai moa mà cũng cập nhật đống hổ lốn của kưng để mà giải thích cho moa í mà, thì moa cũng kêu nó về soi gương á :-"

nó yêu mình, mình ko ghét nó, mình ko có người iu thì tại sao ko iu nó nhỉ ? :D
Tình đơn phương đúng là đáng ghét!

Nguyễn Thị Tuyết Liên đã viết:
nó yêu mình, mình ko ghét nó, mình ko có người iu thì tại sao ko iu nó nhỉ ? :D
Tình đơn phương đúng là đáng ghét!

nói như đúng rồi ý. Mình không có tính cảm thì đi bên cạnh chả có cảm giác gì, nếu không muốn nói là bực mình, khó chịu.

Chẹp! Dễ dãi với bản thân quá! :p

Thế cũng hay! Miễn là có người yêu mình thật, tốt với mình, chăm sóc mình, như là đồ vật, với tay ra là đến, ngọt ngào dịu dàng, không làm cho mình khó chịu, bực mình gì cả, khéo ăn nói, dễ thương, làm mình vui, làm mình cảm động, kiểu thế,... thì tại sao lại không chứ? :) Đành rằng đó là lợi dụng lòng tốt của ng ta, lợi dụng tình cảm của người ta, nhưng người ta chấp nhận vậy mà, người ta đâu thấy có gì không được, người ta không thích nữa thì cứ đi, vậy có khi hơn :) :x :x :x

Bây h đã biết thế nào là yêu đơn phương:D:D:D Ko từ chối đc đâu!!! Vì hình như bây h em đã "gục" trước tình yêu của ng ta dành cho em nhưng hình bi h ng ta đã cố gắng quên đc em như lời em thường hay nói trc đây với ng ấy rùi!!!!!
Phải chăng khi mất đi 1 điều thì mới thấy nó thật quan trọng:D:D:D Phải chăng ng yêu đơn phương mới thật đáng tin cậy??? Vì họ yêu mình nhiều, chờ đợi mình nhiều:D:D:D Thế mới thật có nghĩa:D:D

Thật ra cái vụ "yêu đơn phương" mới chỉ là hình thức thôi. Quan trọng là lí do tại sao họ yêu cơ Chi ạ.
Có thể họ yêu do thấy em xinh, thấy em giỏi, thấy tính em dễ thương... nhưng tới khi tiếp xúc nhiều mới biết được.
(Anh chỉ nói ví dụ thế thôi, nhưng mong là mấy giả thiết anh nói cũng đều đúng, nhỉ :p)

----------

Từ chối tình yêu đơn phương: thẳng thắn là tốt nhất, chẳng có đường nào ngắn bằng đường thẳng :D

Ờ ờ....em không biết nói thế nào...nhưng em sẽ biết ơn anh lắm nếu anh không yêu em nữa....ờ ờ...cám ơn anh trước :D
hay là thế này
Kính thưa quý anh, quý anh yêu nhầm người rồi, em đây tự cảm thấy mình đang bị quý anh làm phiền. Chân thành cám ơn sự quan tâm của quý anh và mong rằng không phải nhận sự quan tâm đó thêm một giây nào nữa.
:D

Yêu là yêu cơ em à :) Yêu đâu phải là mấy cái bề ngoài rồi lầm tưởng này nọ.. :-< Mà yêu thật thì chắc người ta chẳng nỡ làm phiền đâu, ai lại lởm thế :|

@ em Chi: nhận ra em Chi rồi, chibeobubam hả ^^

@ chị Lan: cũng khó nói lắm, làm sao dễ dàng phân biệt và khẳng định được là người ta "yêu thật" hay không. Làm phiền là làm phiền thôi, đấy là cái cách người ta thể hiện tình yêu mà ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
:) Khổ lắm ấy chứ :)
Nhất là người đấy lại quá tốt, quá thông minh, quá xinh đẹp, và quá hiểu mình :(
Nhưng ... Ko thể là ko thể :) Thế thôi ;)

Đỗ Việt đã viết:
@ em Chi: nhận ra em Chi rồi, chibeobubam hả ^^
vì anh ít nói chuyện với em và ko thik mỗi khi em gọi nên em xóa nick anh rùi:(:)(:)((

ĐV: anh edit vào bài em luôn để khỏi post thêm bài. Xóa rồi vẫn có thể add lại. Bây giờ anh có thói quen chat vắt vẻo ngắn gọn, em thông cảm :D Gặp em sau ;)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Làm phiền là làm phiền thôi, đấy là cái cách người ta thể hiện tình yêu mà ^^
Làm phiền cũng là cách thể hiền tình yêu nữa? :eek: 8-} Làm cho người mình yêu mệt mỏi chán ngán mà cũng là yêu hả em? Như chị nè, thấy mệt cho nghỉ liền hà, khỏi phải nghĩ là ban ơn cho ai :(( Càng nói càng thấy mình ngu :-<

EM = niềm tin + hi vọng + .. thất vọng
từ chối họ-hững con người yêu đơn phương làm gì .. khổ thân. Hãy để họ mơ mộng 1 tí, hi vọng 1 tí .. rồi.. họ sẽ tự quay mặt, ẳng lặng bỏ đi thôi

Yup! Nhất là con gái đó, không có gì gọi là chung tình hết ah! Quá thực dụng, thấy không được thì liệu đường bỏ đi, thấy ai tử tế là dựa dẫm dần dần. Với con gái thì chiến lược "mưa dầm" vẫn hiệu quả hơn (nhất là nếu anh không đủ hoành tráng để sét cho nó 1 phát :D)

Back
Bên trên