Làm sao để chinh phục cô bé này?

Được anh Chi khen cho một câu lại phải vào nói tiếp
Thực ra mấy việc chia rẽ thất đức này em cũng sợ lắm cơ. Nhưng mà thôi đã chót thì chét vậy. Thì đấy phim HQ nó đầy rẫy mấy cái trò gây hiểu lầm đấy. Hoặc mà cao tay hơn nữa thì kiếm em gái nào tiếp cận thằng đấy. Đừng có mà tấn công. Chỉ cần giả vờ tâm sự với thằng đấy (cái thằng người yêu cũ của em kia ý), đồng cảm với nó mấy hôm thôi. Hoặc là mấy em gái chân gỗ của thằng em anh Chi ý, đi gần gần vào em gái này rồi bàn luận sôi nổi về anh người yêu cũ của nó. Em gái với cái cá tính HQ này, đảm bảo không hơi đâu đi tìm thằng kia hỏi lại đâu. Thế là từ 1 tháng có thể kéo dài ra hơn.
Em anh Chi có thêm thời gian rồi nhé :p

tốt nhất là cứ để tự nhiên! cái gì đến nó sẽ đến! bi giờ mà lập kế hoạch làm theo kế hoạch, chẳng khác gì robot ! tình yêu nó sẽ tự đến ko thể nào ép buộc! nói trước bước ko qua!
em nói hơi linh tinh nhỉ :p

Linh tinh quá đi chứ còn gì nữa. Thế thì cần gì anh Chi phải mang lên đây hỏi ý kiến hả em ? Anh ơi, bảo thằng em anh triển khai kể hoạch đi. Rồi đến đâu mình còn tính tiếp chứ. Cứ ngồi đây tính chả được gì đâu :d

Cho em hỏi cái, thằng đấy có quen ai chơi với bé kia ko?
Em thấy bằng tuổi khó phết, nếu kém hơn 1 tuổi vẫn dễ hơn. Thường ai cugnx bảo con gái thường lớn hơn con trai 1,2 tuổi nên nếu bằng tuổi các chị em cũng hay khinh anh em lắm. Nhưng đã lỡ rồi thì đành phải cố thôi.
Bé kia ko nói chuyện điện thoại, net thì khó tiếp cận. Chỉ có 2 cách là đi cùng đường về bắt chuyện avf việt thư(như anh P gì đó đã nói). Con trai viết thư hơi sến 1 chút, nhưng em thấy con gái thích con trai viết thư cho lắm, chỉ cần 1,2 cái thôi.
Em ý lạnh mà mình nói nhiều thì cũng phải trả lời chứ. Vấn đè là phải biết em í thích những gì để bắt chuyện thôi.
Có mỗi một tháng thôi à, sao gấp thế cơ chứ, ko có nhiều thời gian tiếp cận thì khó tán được lắm

Đằng nào cũng chỉ có vài tuần nữa thôi, ko tấn công mạnh một tí thì cũng tiêu. Ít nhất thì phải để cho em kia biết mình đang chú ý đến em ý, chứ bạn bè gì. Đang cú thằng người yêu cũ đúng là cơ hội đẹp rồi. Nói chung là tấn công nhiều, nhưng đừng có đú, hay chơi nổi nhiều quá thôi.

Mấy kinh nghiệm này mày lấy ở bản thân đấy hả Hoài? :D Nghe hay phết,hôm nào tao áp dụng thử mới dc:)

Ai bảo con gái hay khinh thường con trai bằng tuổi đấy hả ? Hic, mình toàn thích con trai bằng tuôit mới chết chứ. Con trai hơn tuổi nói chuyện không tin được đâu. Một câu nói có thể nói với cả chục em ý chứ.

Thế này nhé, ý kiến của các em rất hay, nhưng anh nói rồi cái anh cần là thứ gì đó cụ thể hơn một chút. Ví dụ như viết một bức thư, nên viết theo kiểu thế nào, bắt chuyện làm quen, nên nói những câu đại loại thế nào, chỉ là ví dụ thôi nhưng dễ hình dung hơn. Còn thông tin về sở thích thì cũng biết tương đối rồi còn gì, muốn biết thêm chỉ có cách quen rồi tìm hiểu dần...
Cương: hehe anh nói rồi, không phải là khuyên nó nên để tự nhiên hay không, mà là LÀM THẾ NÀO ĐỂ CHINH PHỤC CÔ BÉ ĐÓ:D

hic
2 đứa lớp 11, thế mà khuyên chúng nó những cái gì thế? nhờ bạn gái chân gỗ, tiếp cận nói bóng gió gây hiểu lầm... ặc ặc
thích chiến thì cứ chiến, kể cả thằng kia nó quay lại rồi chiến tiếp cũng được, đàn ông con trai việc x gì mà phải bấn hết cả lên vì cái 1 tháng kia, kém tắm

:D
đầu tiên là phải làm quen được cái đã chứ nhỉ?
ko net, ko phone, lại phải trở lại cổ điển nhỉ?
1. đâm thẳng xe vào em í đê :D
2. rủ mấy thằng đạo diễn phát anh hùng cứu mỹ nhân nhưng mà cái này chắc khó thực hiện
3. xông lên bên cạnh mà nói luôn: mình muốn nói chuyện với bạn 1 chút được ko? cái này phụ thuộc vào trình ăn nói của chú kia. Nói chung cứ thử thể hiện là mình cũng bình thường, chỉ đơn giản là thấy buồn buồn, muốn có người nói chuyện cùng. có đi cùng nói chuyện thì đi 1 đoạn thôi, rồi sắp đến nhà em í thì bảo mình phải rẽ trước, đừng cố tham đi về tận nhà em í :D
ít ra phải làm quen được cái đã rồi hãy tính tiếp.
( vài lời nói cho có, đỡ mang tiếng phá thối :D )

anh Khải nói chí phở quá. Cùng thích một người thì phải tranh giành thôi, chỉ có điều chơi bẩn như cách ai đó noi thì hơi quá.
Viết thư (theo em) thì chắc chỉ nên làm quen, giới thiệu qua thôi, nói qua đến cảm tình là cùng chứ rõ ràng quá lúc gặp trên đường để bắt chuyện sẽ khó khăn hơn.
chị Quỳnh gì ơi, em chỉ hay thấy thế thôi. Chỉ thử xem chị em toàn hâm mộ người hơn tuổi là chính, có mấy khi hâm mộ các anh em bằng tuổi đâu. Mà hơn tuổi thì dễ xưng hô anh em hơn chứ
Thằng Dũng đi x nhiều kinh nghiệm cưa gái thì vác lên đây, post bài linh tinh ở chỗ này là ko nên. Mà mày có áp dụng cách của tao cũng chả cưa được ai đâu, tùy người thôi, kiểu nửa nửa thì phải áp dụng cách khác Dũng ạ

sao ko đi từ bạn thân của cô bé nhỉ....nếu sống nội tâm thì chắc chắn chỉ có ít bạn thân...mà đã gọi là bạn thân thì rất là tin tưởng nhau.....cứ làm wen với bạn thân cô bé thì sẽ thân với cô bé...rồi từ đấy mà tiến tiếp thôi :D

Cưa đổ con bé ấy bằng cách tiếp cận bà chị, anh trai...của nó có được không nhỉ? MÀ thường con trai càng lờ con gái thì con gái càng đổ như chuối hay sao ý nhỉ?

Chi à, theo tôi cậu nên khuyên thằng em chụp ảnh cô bé kia rồi post lên đây để mọi người cùng biết thì dễ tư vấn hơn(máy ảnh kĩ thuật số nhan nhản ngoài đường). Đến lúc đấy tùy tình hình tôi sẽ tham chiến giúp cậu nhé.

Yêu đương gì , còn trẻ còn sức thì phải kiếm xiền, yêu rồi thì chẳng làm dc cái gì, lại tốn xiền , khổ thật :D

Anh Nam khôn thế. Nhìn mặt mà cũng giải quyết được vấn đề à, giỏi thật
Em Chu Thục Hiền ơi, ở đây toàn những người thích yêu thôi, nên mới tư vấn. Em cũng đừng nhìn tính yêu tiêu cực thế chứ.
anh Chi anh CHi, một tháng sắp hết rồi, tình hình thế nào rồi ạ ?

Nếu không nhầm thì cậu bé kia đã lôi cổ cô bé đó, dí vào mặt cái bài này rồi nói "có gật không thì bảo?" rồi. Mà nghe chừng, chắc cũng thành công rồi nên chẳng thấy Chi hỏi han gì thêm nữa cả. Đúng không Chi?

Ah không, em không vào hỏi nữa tại cậu bé kia hết thích em đấy rồi..

:D , riêng về điểm học xong bao giờ cũng về nhà ngay là có vẻ không trung thực ( hình tượng hóa quá ) ...
Chậc , cô bé này có vẻ ngoan hiền quá . Chắc rằng cô bé sống cũng tình cảm lắm . Chia tay thì không mà còn " 1 tháng để suy nghĩ " :-s ... awesome :D ...
Theo em , đã tán tỉnh ai rồi thì không cần care xem trong trái tim nàng có bao nhiêu thằng khác . Con trai cần phải có tự tin , mạnh mẽ của thằng đàn ông . Chậc , đối tượng thích lãng mạn , thích mấy thứ trời mây trăng sao thì chắc rằng cái thằng trước kia nó đã làm đủ trò về mấy cái đấy rồi . Mình cũng nói về mấy cái đấy chỉ như tô thêm hình bóng ai đó trước đây trong tim nàng thôi ... Thế nên phải xác định tư tưởng rõ ràng , đừng lầm đường lạc lối mà không đạt kết quả .
Ấn tượng là cái quan trọng nhất . Muốn tạo được ấn tượng tốt từ ban đầu cũng là cả một nghệ thuật . Con gái thường hay vương vấn những cử chỉ đặc biệt , thái độ đặc biệt của con trai . Trước hết nên ngẫm nghĩ xem , mình có thế mạnh nào nhất . VD : đá bóng khá giỏi ... ( ngầm dùng "thủ đoạn" nào đó , mua chuộc bạn của đối tượng , tìm cách kéo đối tượng đi xem mình đá bóng ... chậc , lớp đối tượng nhiều con trai thì dễ thu xếp rủ rê , còn lớp đối tượng ít con trai quá thì phải khéo léo tìm lý do khác ( cái này tìm tòi từ bạn bè của đối tượng ... ) .
Bước 1 : tạo cơ hội để lại ấn tượng tốn khoảng 3 - 7 ngày ( tùy theo khả năng )
Bước 2 : trình diễn tài năng trên sân cỏ . Cái này cũng phải nghiên cứu kĩ , thu xếp trước với cả đội bóng , vân vân và vân vân ... việc này mất 1 ngày ...
...
:mrgreen: Nếu anh Chi thấy được em sẽ trình bày tiếp nội dung các bước sau ạ ;) ...

Chậc , reply xong rồi đọc đến đây mới thấy hóa ra " chí trai đã nản " . Thật là thất vọng quá mức ... :D ...
May thay , cô bé đó không bị cậu bé đấy lừa vào tròng !

Back
Bên trên