Kinh nghiệm về ebay

Các anh ơi cho em hỏi tí, em mua 1 cái pin Ipod ship về VN qua USPS Air mail, nhưng tình hình là 1 tháng rồi chưa thấy mặt mũi đâu cả T.T (em mua ở shop bình thường, ko phải eBay). Thế em có phải đi đóng thuế hay làm cái j mới có thể nhận đc ko ạ? T.T

Hehe.. USPS thì em cứ yên tâm.. khi nào em nghĩ " có lẽ thất lạc hàng rồi " thì sẽ nhận đc hàng :))

Hihi, em lên ebay chỉ để lừa đảo thôi, :D, muốn kô bị lừa đảo thì mình đi lừa người khác :D, CVV,SOCK,PP thừa để làm gì :D

hihi.. lừa đảo cũng có cái hay , cái thú của nó.. chú đã biết làm paypal verified chưa :D ... trên đấy chơi PP là chủ yếu... anh ko rành lắm.. nên thường chơi shop thôi..hihi ^^

eBay không có vấn đề gì cả. Vấn đề là ở con người (cả thằng bán lẫn thằng mua).

USPS là bưu điện thành ra nó gửi thẳng đến bưu điện nhà mình. Vì cả 2 thằng đều là bưu điện, đều chuối như nhau nên nói chung nếu 2 tháng không đên nơi hẵng đặt vấn đề.

Nếu có người nhà bên Mỹ nên gửi FedEx hoặc UPS cho nhanh. Mua cái iPod 200USD thì cứ ghi vào 50USD ----> giảm được thuế bù vào tiền gửi FedEx.

Paypal verified thì địa chỉ điền trên paypal phải trùng chính xác với địa chỉ mình làm cái thẻ của mình. Thường địa chỉ ở Mỹ thì dễ hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
tao có cái file này hay lắm.. mày down về xem thử nhé .. hihi ^^ ( gửi cho riêng cộng )

đùa thôi.. tao định nhắc nhở mày cảnh giác với trò SCAM và key... hehe.. khi nào về mua hộ tao mấy thứ nhé

các anh ơi tình hình là hơn 2 tháng rồi chưa thấy hàng đâu :( Có cách nào để liên lạc với hải quan hoặc bưu điện để hỏi ko ạ? Với cả nếu hàng về đến Việt Nam thì hải quan có gọi mình ra bắt đóng thuế ko ạ? Em đang desperate, cái pin $40 chứ ít ỏi j :(

Chú cứ chờ đi.. khi nào cứ tưởng là mất rồi ý.. thì tự nhiên hàng sẽ về.. anh đang chờ mấy cái ảnh từ US mà từ tháng 10 lận.. hehe

tưởng paypal phải có verified address nó mới cho gửi đồ chứ nhỉ :-? Mình dùng acc của mình còn bị nó verify lên xuống nữa là chẳng hiểu các chú lừa đảo kiểu gì. Mà công nhận mua hang trên ebay ngon, rẻ tầm 1/2-2/3 giá ngoài. Can bản trò đời ở Mỹ là cái gì mua rồi bán rất không được giá, mà thỉnh thoảng lại có vài thằng trộm rồi bán lên ebay, không rẻ sao được :D

có ai nhận ship hàng từ ebay về hộ mình ko nhỉ, chi phí (ngoài giá bid và vận chuyển nữa) là bao nhiêu??

h có ebay VN rồi xem nó có ship về cho không. Không thì chờ em X-mas em vác về cho :D, đừng mua maybach là được :">

Chỉnh sửa lần cuối:
tưởng paypal phải có verified address nó mới cho gửi đồ chứ nhỉ :-? Mình dùng acc của mình còn bị nó verify lên xuống nữa là chẳng hiểu các chú lừa đảo kiểu gì. Mà công nhận mua hang trên ebay ngon, rẻ tầm 1/2-2/3 giá ngoài. Can bản trò đời ở Mỹ là cái gì mua rồi bán rất không được giá, mà thỉnh thoảng lại có vài thằng trộm rồi bán lên ebay, không rẻ sao được :D

Chỉ tùy người bán nó mới verify address thôi.... còn lừa đảo kiểu gì thì thiếu gì cách.. có khóa ắt sẽ phải có chìa.. ko có chìa thì sẽ có thợ làm chìa.. mà ko có chìa khóa thì sẽ có búa :)) .. nói chung là thấy cửa khóa thì đừng bao h nghĩ là cửa này ko mở được :D :D..

hồ hồ.. ai bảo ở mỹ bán ko được giá.. tui bán cái Flickr Giftcard giá thực 47.99 $ mà bán đc với giá 50 $ nè :D :D..

MÀ ai bảo Ebay chỉ có ở mỹ.. nó dùng 1 CSDL luôn vào các trang như ebay.vn hay ebay.co.uk chỉ khác nhau cái Language thôi :D... vào ebay.vn vẫn có thể xem các hàng hóa mà thằng bán ở tận Hy lạp hay AZ KABAN gì đó.. :D..

Chỉnh sửa lần cuối:
Trung ơi cho anh hỏi với: em rao bán trên eBay có phải trả tiền ko? Anh đã đăng ký eBay bằng 1 PP verified rồi, nhưng mỗi lần mở 1 cái rao bán thì nó lại bắt khai báo thông tin thẻ tín dụng để thu tiền của mình nữa. Hic hic.
Mỗi lần post mà mất 1 USD thì chết à :((

Trung ơi cho anh hỏi với: em rao bán trên eBay có phải trả tiền ko? Anh đã đăng ký eBay bằng 1 PP verified rồi, nhưng mỗi lần mở 1 cái rao bán thì nó lại bắt khai báo thông tin thẻ tín dụng để thu tiền của mình nữa. Hic hic.
Mỗi lần post mà mất 1 USD thì chết à :((

Ồ.. Thông tin thẻ tín dụng chắc cahwns anh sẽ phải khai báo " NGay Khi đăng kí " hoặc tỏng lần đăng bán đầu tiên.. Nó làm như vậy để cuối tháng nó sẽ trừ cái số tiền mà anh rao bán hàng hóa trong tháng đó fai rả..

Hình như có promotion là 3 cái đầu được free thì phải.. anh cứ compose sau đó nhìn cái Lítiinngg fee là biết ngay cái giá mình fai trả.. cũng chỉ tầm 0.65 --> 1.5 $ 1 cái thôi anh.. cũng ko đắt lắm.. Nhưng nên nhớ .. NẾu " BÁN ĐƯỢC HÀNG " anh fai trả thêm cho ebay 1 khoản nữa.. cũng khá nhỏ.. ( anh xem tỏng lúc post nó có hướng dẫn đầy đủ )

mua laptop trên ebay có đảm bảo không anh em ơi :-? tôi định mua 1 cái Vaio 900Eu

em chả thấy ai mua laptop trên ebay mấy :D đã bỏ tiền thì thêm 1 chút mua từ chính hãng cho lành :D

Back
Bên trên