Kim Dung và các Amser

Dương Ngọc Toàn
(samari_211191)

Active Member
Pà kon, mình nghĩ học sinh trường AMS nhà mình thì nhiều nên chắc cũng phải có hơn nửa là thích đọc và xem chưởng KIM DUNG :D Vì vậy xin phép đc lập box này để dân tình cùng bàn luận về KIM DUNG và những câu chuyện hay vô đối của bác này nhé :D
Cho phép mình hỏi hiện tại có ai xem film "Bích huyết kiếm" ko ???????

Anh Toàn này có vẻ là fan cuồng Kim Dung đấy nhỉ :-?
Mấy hôm trước còn thấy là LHX bây giờ đã chuyển sang Viên Thừa Chí rồi :-?

Em thấy film đấy hay mà, đánh nhau như đúng rồi đặc biệt là anh Thừa Chí có quả kiếm cực ngon

Phim đấy down ở đâu thế? Chị dạo này đang siêu rỗi việc, thích xem phim kiếm hiệp

Ko thik fim này vì nó làm theo bản mới. Tình cảm của VTC rất là lung tung nhé. :-w Khi với A Cửu rất nồng nàn say đắm mà khi với Thanh Thanh cũng chẳng kém dịu dàng ngọt ngào. :-w Đến cuối fim có cảm giác như a này đến với TT chỉ vì ko níu giữ đc A9 thôi ý. Đọc bản "BHK" cũ thấy thik hơn nhiều, yêu đg rõ ràng. :p
Còn thì công nhận fim này dv đẹp <Huỳnh Thánh Y xinh quá là xinh :x> + ông TKT biến tấu đc từ 1 bộ truyện <khá là> nhạt nhẽo thành 1 bộ fim cũng <tương đối> thú vị như vậy là đc lắm rồi. :-j

P/S: Mấy bộ truyện của KD qua chỉnh lí cải biên đều thành nhảm nhí. ^:)^

----------

Mà e Toàn xem lại add của chị Hạnh đi kìa. Ở US mà bắt đc kênh HN thì ;))

@ Chị Hạnh :) Bích Huyết Kiếm down đựoc ở nhiều chỗ lắm nhưng hơi khó search Bi Xue Jian là 1 này, với Sword tainted w. blood (em nhớ láng máng) 8-} là tên tiếng Anh, youtube cũng có, mà mấy kênh xem phim online cũng có. Crunchyroll, với cả Veoh :D

Đây không phải là box Bóng đá anh Tuấn ơi :|
(xấu xa là phải đậy lại hiểu chưa :>)

Ko thik fim này vì nó làm theo bản mới. Tình cảm của VTC rất là lung tung nhé. :-w Khi với A Cửu rất nồng nàn say đắm mà khi với Thanh Thanh cũng chẳng kém dịu dàng ngọt ngào. :-w Đến cuối fim có cảm giác như a này đến với TT chỉ vì ko níu giữ đc A9 thôi ý. Đọc bản "BHK" cũ thấy thik hơn nhiều, yêu đg rõ ràng. :p
Còn thì công nhận fim này dv đẹp <Huỳnh Thánh Y xinh quá là xinh :x> + ông TKT biến tấu đc từ 1 bộ truyện <khá là> nhạt nhẽo thành 1 bộ fim cũng <tương đối> thú vị như vậy là đc lắm rồi. :-j

P/S: Mấy bộ truyện của KD qua chỉnh lí cải biên đều thành nhảm nhí. ^:)^

BHK bản chỉnh sửa mới cũng đâu có tệ lắm chị
Muốn tệ là phải nói đến AHXĐ, TLBB, với cả Ỷ Thiên:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Iem thích nhất là Thiên long bát bộ, đập nhau thôi rồi, cốt truyện lại mới, chứ như Thần điêu đại hiệp, film vừa xấu, đánh nhau thì lờ đà lờ đờ, chán ko chịu đc

Chán quá hôm qua hết Bích huyêt kiếm rồi, tại cái bản tin SEA GAMES chết tiệt làm mình ko đc xem tập 29

Đọc truyện hay hơn xem fim :)>-
Thần điêu hiệp lữ là 1 bộ nói về tình yêu hay nhất. TÌnh yêu vượt qua thời gian, lễ giáo,... 8->
Tiếu ngạo giang hồ là bộ nói về con người hay nhất :D, người tốt thành xấu, người tưởng xấu hóa ra lại tốt lẫn lộn hết cả :))
Bộ hài nhất là Lộc ĐỈnh Kí =))
Bộ nói về võ công hay nhất có lẽ là Ỷ thiên đồ long ký (luk đầu em cũng định chọn Thiên long bát bộ nhưng có lẽ Hàng long thập bát chưởng trong bộ này tả ko được chi tiết = AHXD nên em ko chọn), YTĐLK các loại võ công + nội công + khinh công đều là tối thượng :x : Cửu dương thần công, Cửu âm chân kinh, Càn khôn đại na di tâm pháp, Võ công thánh hỏa lệnh, Thái cực quyền, thái cực kiếm, khinh công Thê Vân Túng, Sư tử hống, Kim cương hộ thể thần công, Huyền minh chưởng, Băng phách chưởng, Nhất Tiếu khinh công và 2 thứ chân bảo vũ khí : ỷ thiên kiếm + đô long đao :x

Đây là chiêu 亢龍有悔/Kháng long hữu hối trong bộ AHXD 2008 sắp tới \:d/

Chỉnh sửa lần cuối:
Lý Á Bằng đóng Quách Tĩnh chả hợp lắm, thik Lệnh Hồ Xung của chú này hơn. :-j Nhưng Châu Tấn diễn Hoàng Dung hay quá, vừa thông minh kiểu lém lỉnh, dễ thương kiểu trẻ con nhưng khi yêu thì lại rất... khờ. :)) Chưa biết bộ AHXĐ 08 thế nào nhưng nhìn Ariel thấy chả hợp làm HD tẹo nào. :-|

Fim hay mà giống truyện nhất chắc là Thiên long bát bộ 04. :x Dàn dv đỉnh, cả 2 tuyến chính phụ rất đồng đều, mấy pha đánh đấm quá ổn, kĩ xảo vừa đủ <chứ như TĐHL 06 thì ^:)^>. Thik cảnh đánh nhau ở Tụ hiền trang của Kiều Phong và cảnh 3 huynh đệ Tiêu - Hư - Đoàn náo loạn chùa thiếu lâm. :x

Em thích đoạn cuối trong Bích huyết kiếm bản mới, xem đánh nhau đẹp vô cùng

Đoạn cuối BHK này tự nhiên ông Trương còn nghĩ ra trò chui vào trong tháp rồi làm gì trong đấy không biết :))
Nhưg trong phim này không thấy nói đến chiêu "Ý giả tình chân" nhỉ :) Trong truyện mình thấy đó là một chiêu khá quan trọng :D

Hồ Ca giả mặt ngu của Quách Tĩnh vẫn không thấy hợp chút nào :|
Lý Á Bằng mặt ngu bẩm sinh nên thấy hợp nhất :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồ K quá đẹp trai để cho đóng QT :|
Còn cái chị mặt bánh bao trong phần mới này chẳng biết ntn, nhưng chắc chắn Châu Tấn đóng hay nhất :x, giọng Châu Tấn hay ghê gớm :x
Không biết tập này còn Chu Bá Thông kia nữa ko, vai CBT trong XDAHT 03 cũng rất ấn tượng :))

Tuyết Sơn Phi Hồ có Gill của Twins đóng Trình Linh Tố á? Nhớ đc mỗi chị này vì xinh + đóng hay dù ko phải nv chính. :)) Nói chung là ko theo dõi đầy đủ fim này lắm. :-j Cũng ko có ấn tượng đặc biệt. :D

Bàn 1 chuyện ko đúng chủ đề KD tí :D Có ai ở đây đọc Tru tiên (Tiêu Đỉnh) chưa? Cũng hay phết nhỉ, ko thua kém KD là mấy. Truyện này mà lên fim thì chắc hay lắm. 8->

Back
Bên trên