Kho tàng nhạc Nga

Nguyễn Phương Thảo đã viết:
có phải cô Hương lớp em dạy Nga hay lắm ko?mà các em còn học cô ng ukraina nữa ko
C­ũng thường thui chị ah! Nhưng đúng là cô Cbetlahha thì dạy hay phải biết!
Cô ấy là dâu Việt đấy chị ah?
Mà sao em thấy hơi lạ! Box của Nga mà sao toàn dân lớp khác là sao thế ah?
Mọi người có hay nghe nhạc của Alcy ko? Nghe phê như điếu đổ ấy!

ko biết sang năm có đc học cô ấy nưa ko?công nhạn là cô ấy dạy rất hay
mà có phải là cô Hương của bọn em đã về hưu?bấy giờ chỉ còn là giáo viên hợp đồng

Em thấy bảo thế chứ cũng chẳng rõ đâu ah? Nói chung là lớp em chẳng bít cái gì hết đâu! Mà đúng là dân lớp em cũng mong năm sau lại được học cô người Nga nữa!

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
C­ũng thường thui chị ah! Nhưng đúng là cô Cbetlahha thì dạy hay phải biết!
Cô ấy là dâu Việt đấy chị ah?
Mà sao em thấy hơi lạ! Box của Nga mà sao toàn dân lớp khác là sao thế ah?
Mọi người có hay nghe nhạc của Alcy ko? Nghe phê như điếu đổ ấy!

Lớp khác thì cũng là những người biết tiếng Nga mà em. Alsou hát được nhưng dạo này không thấy ra đĩa nào cả ... Toàn những bài cũ ...

Anh ko bit ah? Dạo này Alcy có ra đĩa nhưng mà chỉ hát nhạc Anh thui, ko thấy nhạc Nga đâu hết, buồn chết được nhưng mà được cái chị ấy hát hay ghê!

Thế à anh cũng không biết. Tại lâu rồi cũng chả mua đĩa chỉ có lên mạng load. Thời đại mp3 ngại mua đĩa thế không biết :D

Single của alsou cuối cùng mà tớ đc nghe là "Always on my mind" nhưng hình như chưa có album. có thích kô hôm nào up lên host cho mà nghe. có cái trang www.mtv.ru trong đấy có mấy charts, ai thix bài j thì bảo 1 tiếng huh?

hehe tA.tU em có cả album luôn :D
anh tính thế nào hay anh em làm cái kho nhạc nga nhỉ. Dự án này hay đấy chứ. Ở đây có mấy anh thì chắc làm được thôi
dần dần :D B-)

tại vì :
- người nghe nhạc nga vẫn nhiều.
- nhiều người muốn nghe nhưng các bác từ thời xưa biết tiếng nga thì không có dk tiếp xúc công nghệ, còn bọn em thì thích nghe nhưng không biết tiếng nga ====> có đầy nguồn search nhưng không biết gõ tiếng nga :D
- nga có 1 nền văn hóa già cỗi nhiều người muốn tìm hiểu, nhất là qua âm nhạc thơ ca.

vì thế em thấy dự án làm 1 website chứa âm nhạc, hình ảnh thơ ca về nước nga xưa và này là khả thi :D.

xin mọi người cho ý kiến ạ :D.

Privet!
Rất vui vì gặp được một người có cùng suy nghĩ ở đây :D. Mình đang có ý định sẽ làm 1 trang web cho nghe nhạc Nga online để giới thiệu với các bạn trẻ về những giai điệu tuyệt vời của nhạc Nga - xôviết, những giai điệu đã và sẽ còn vang vọng mãi với bao thế hệ người Việt.
Chỉ không biết là bây giờ Bạn ở đâu ? có còn theo đuổi "dự án" ấy không ?
Rất mong được các bạn trẻ có cùng quan tâm chia sẻ với mình.
Liên lạc qua địa chỉ : [email protected]
Skype's nick : hnmaninlove

Chỉnh sửa lần cuối:
Khảo cổ.
Nhớ cách đây 2 năm mình còn vào đây post nhạc Nga :D

Lại giới thiệu nhạc Nga tiếp vậy, Виагра - Поцелуи. Bài này cuối năm ngoái rất nổi. Nhớ mỗi câu cuối: Чем выше любовь, тем ниже поцелуи
http://youtube.com/watch?v=MtXNmA8rU24

Lâu rồi không thấy động tĩnh gì nhỉ. Mọi người muốn download nhac Nga thì cứ vào trang này nhé: www.zachot.ru
Mình thường xuyên vào đây, nhạc gì cũng có. Chúc thành công và đùng quên tiếng Nga nhé.

----------

Còn câu cuối của bài hát mà chị Hoài Anh viết ở trên thì mình không khoái lắm vì nó kích thích sụ tò mò. hơn nữa nếu: na kontse lyubvi, kuda on poseluiet?.....

Back
Bên trên