khi cuộc sống không cho bạn cơ hội

Lê Minh Quân
(Lê Minh Quân)

Treo vì vi phạm quy định diễn đàn
Lạc lối
lilknight ft eddyViet,Cá chép&Babie CC
Babie CC melody:
Trôi đi trôi lạc về đâu,khi môi hôn trao ngất ngây,rồi chợt có những lúc riêng mình bóng tối.Chìm trong mênh mông dòng người đi,ôm suy tư bao nghĩ suy,để mình anh lang thang cô đơn trên phố mưa rơi....
Lil knight:Yeah...Vietdreamers production,2005,one more time LK and EddyViet
Lil knight melody:
Trôi đi trôi lạc về đâu,khi môi hôn trao ngất ngây,rồi chợt có những lúc riêng mình bóng tối.Chìm trong mênh mông dòng người đi,ôm suy tư bao nghĩ suy,để mình anh lang thang cô đơn trên phố mưa rơi....
Eddy rap:
Rồi còn gì thì cứ nói đi em trước khi ko còn chung bước,lạnh lùng mà chi để đôi ta vẫn ly rồi ai cũng sẽ hiểu được.Em cứ nói đi em cứ nói ra đi thời gian kia ko trôi ngược để biết được mai sau mình sẽ nói yêu nhau sao ko tự khắc khoải để phòng một ngày nếu biết được như vậy mình sẽ nói chia tay,anh cố nghĩ như là giấc mơ xa ko còn gì quanh ta ko còn gì thiết tha ko còn gì xót xa ko còn gì em hả.Nơi phương trời xa lạ,em còn nhớ tới cuộc tình ta lạc lối đơn côi trống vắng lệ rơi mây đen kéo tới giăng phủ bờ bến cũ.
Lil knight melody:
Đường về một lối đi(em ra đi),cơn giông đang kéo về,lạc bước chân tìm bóng ai con phố quen.Dù rằng mình cách xa,nhưng anh vẫn ngóng chờ,dường như em đang vỗ về nơi đây.
Trôi đi trôi lạc về đâu,khi môi hôn trao ngất ngây,rồi chợt có những lúc riêng mình bóng tối(riêng mình anh đơn côi).Chìm trong mênh mông dòng người đi,ôm suy tư bao nghĩ suy,để mình anh lang thang cô đơn trên phố mưa rơi....
Cá chép rap:
Từ 2 phương trời,riêng mình tôi đợi chờ,khi những giọt mưa rơi những giọt sầu đau rơi mau giữa 2 bến bờ,chỉ mình tôi sống trong dại khờ,thấy lầm lỡ mà trước mắt hững hờ.Tôi ko còn thể yêu ai đâu vì tình em đã khắc sâu trong đau thương ngày ấy.Anh trót trao từng ngày đớn đau từng trải qua nhưng em đâu có nhận lấy,cuộc đời anh lạc lối từng bước.Những trang giấy mới chưa viết được mỗi bước,nhưng tình ko muốn rồi sẽ trôi theo dòng nước.Giờ em xa anh bao nhiêu năm mòn mỏi bao nhiêu ngày buồn tủi bao nhiêu chuỗi ngày dài,trái tim này rồi sẽ trao ai.
Lil knight melody:
Đường về một lối đi(em ra đi),cơn giông đang kéo về,lạc bước chân tìm bóng ai con phố quen.Dù rằng mình cách xa,nhưng anh vẫn ngóng chờ,dường như em đang vỗ về nơi đây.
Trôi đi trôi lạc về đâu,khi môi hôn trao ngất ngây,rồi chợt có những lúc riêng mình bóng tối(riêng mình anh đơn côi).Chìm trong mênh mông dòng người đi,ôm suy tư bao nghĩ suy,để mình anh lang thang cô đơn trên phố mưa rơi....
và từng đêm vắng,mình anh ngồi chờ bóng ai.Dưới sương đêm,ôm nỗi nhớ con tim lẻ loi em ơi thấu chăng.Và khi đó,lặng im chìm vào giấc mơ.Một giấc mơ tuyệt vời,sẽ có em trong vòng tay,trong vòng tay..
Rap lil knight:
Giấc mơ xa rồi,tình yêu khi xưa nay còn đâu,lạc lối mình anh bước đi trong đêm thâu.Từ chốn mù khơi anh cô đơn chìm sâu em nơi đâu,sao ko nói 1 câu,mang nỗi sầu nơi đây sao ko nói 1 câu.Từ khi em ra đi,bao đắng cay lệ tràn đôi bờ mi,buồn vẫn biệt ly mỗi người 1 ngả giờ ta còn lại gì.Lẵng lẽ bước đi,về phương trời xa nơi nắng chiều vụt tắt mà ko có hai ta,chỉ còn lại mình anh ngồi 1 mình giữ lại 1 bóng hình,và 1 chút tình còn gợi về cuộc tình trong nỗi nhớ heo hắt,heo hắt,heo hắt....
Yeah...Lack lối......one more time Vietdreamers........

Địt mẹ đời đen vãi đái đêm buồn ko có gì giải tỏa.

Chỉnh sửa lần cuối:
hay vật. Hôm nay mẹ kiểm tra vở học thêm nie`.Nhục vãi. có ghi chép bao h đâu.Đời đen đến thế là cùng. Hãm thế. Hi vọng về nhà ko bi làm sao, ko thì hết cả đi học thêm, chat chit,cả.........buôn điện thoại.:(( :((

Chẳng hiểu cái thread này ra sao nữa, Chú Quân cò, ava đái ở hồ Ngọc Khánh à :)):))
Cuộc sống ko phải ko cho con người cơ hội, mà là con người chưa tìm ra cơ hội mà cuộc sống ban cho mình :>
Khi một cánh cửa đóng lại, sẽ có cánh cửa khác mở ra, đôi khi là cửa nhà WC :p:p

Cơ hội thì luôn luôn có , vấn đề là có biết nắm bắt cơ hội đấy hay ko thôi .
Cơ hội này trôi qua thì tự đi tìm một cơ hội mới , cánh cửa này đóng lại thì lại có cánh cửa khác mở ra .

Chưa chắc. Đâu phải lúc nào cũng có cơ hội đâu.Và đâu phải tất cả cơ hội đều giành cho mình? Cơ hội đến hay đi thì cũng chẳng ai biết trước được mà. Đúng ko?:D

life always give you a chance , try your best to catch it ..........
hoàn toàn đồng ý với anh Minh :D
Thảo ơi, đừng bắt em chép hộ vở , em nhiều bài lắm ..........
em ngán tận cổ cái box cấp II roài, thấy box của anh chị hay hay + chị cũng post, em post thử thoai :D
cơ hội đến hay đi nếu cố gắng + tinh ý là sẽ biết được thoai mà , sao em thấy chị bi quan thía
believe ..............

chẳng bi quan mấy. Dạo này nhiều vấn đề quá:bạn bè, gia đình,tiền bac,.... nói chung là nhiều. Sắp học sinh tiên tiến rối :((.Đang mong có 1 cơ hội nhỏ nhoi nào đó đến đây nè. Thế đấy. Làm thế nào bi h???????????????:((

--Cơ hội thì đầy, chỉ không biết các bác có thấy và lấy được không thôi[-x [-x [-x

Ko có cánh cửa nào mở sẵn thì tự mở, ko thì kiếm cái gì mà đập ra. Có phải tất cả ngồi chờ là được đâu :|

/:)
cơ hội á
đặt trong 1 cái background nào mới nói đc chứ /:)
lấy ngay cái background là trường mình /:) học bổng du học /:) /:) ko quen ai /:) ko bit j /:) ko thân với ai /:) thì cơ hội tự kiếm đc học bổng ngon ngon 1 chút là ko nhiều, nhìn thấy cơ hội ko phải ai cũng làm đc, nhìn đc rùi mà ko chộp đc thì cũng vứt mà chộp đc rùi thì phải giữ chặt ko có đứa nào nó quen ai đó lại cướp mất :)) giữ đc rùi lại ko làm đc, ko tận dụng đc thì ko còn jk để nói :)) miếng ngon lại cho thằng khác
----> tớ quyết định ngồi mà trau dồi khả năng của bản thân mình trước, trang bị vũ khí đầy mình, tiếng Anh tiếng Tàu bắn liên thanh, điểm trung bình cao chót vót. Thế đã rùi hẵng nói j thì nói :)

Chỉnh sửa lần cuối:
cơ hội???
cơ hội
có khi tưởng là đến
đem đến cái mới
muốn 1 cái mới
nhàm chán quá rồi
cơ hội vẫn đến
nhưng đâu phải cái nào cũng phù hợp
ngoài cơ hội còn biết bao cái cản trở
thở dài
hay tại chưa đến số??
:)
chẳng biết
nhiều khi cũng thấy hết lối
cố gắng lên
hay cứ trôi phật phờ thế này?
tại cũng đã cố gắng
roài thằng khác nẫng mất

lại cố
hay cứ ăn đại sống đại ngủ đại
rốt cuộc sống chỉ để chờ chết????
cố lên!!!!

Cơ hội ko do cuộc sống tự mang đến...
Phải tự thân vận động chớ...
Thực chất là tại bản thân ko muốn vận động --> ko có cơ hội mà thôi... :(

--Cái bài của chị Trà có phải là thơ không thế :D:D, hay phết :D:D
--Liên tưởng 1 tí về câu :"Thời thế tạo anh hùng" , đúng thật , nhưng anh hùng cũng tạo ra được thời thế chứ :D
--Có bác nào sau này thành anh hùng thì tạo nhiều cơ hội cho anh em với nhé :D:D:D

:),đồng ý với mọi người,cơ hội luôn luôn có,chỉ có là mình có chuẩn bị cho nó và chuẩn bị để catch nó o thoai,vì nếu mình o catch,nó sẽ đến với người khác.:)
@ Ngọc: :D tao ủng hộ mày :D,cố lên còn sang đây tụ họp với bạn bè,:)),bạn nhớ mày lắm :)
ngồi nghĩ lại,giờ này mình ở đây,cũng chỉ vì mình khôn lỏi,nhanh tay chớp lấy cơ hội được học bổng,chả thi thố je(như Lê Hưng nói là tự dưng tao được cho đi du học,nhưng hi vọng mày hiểu là chả có cái ji là tự dưng đâu,vì để được đi,tao cũng phải cố gắng nhìu lắm).và bây giờ,đang típ tục cố gắng,chuẩn bị cho cơ hội típ theo :)
cheer up for a new day and be prepaired,chances are coming :)

mỗi người một ý kiến ai biết mà lần được .tớ nghĩ cài gì cũng phải kiên chi` mới được đâu đơn giản mà có được thì đã ko nói làm gi`

hơ hơ topic đặt tên vớ vẩn,đêm hôm đấy chán quá ko có gì làm post bài lạc lối lên cho vui mọi người làm gì thế :))

hơ hơ topic đặt tên vớ vẩn,đêm hôm đấy chán quá ko có gì làm post bài lạc lối lên cho vui mọi người làm gì thế :))

Cơn mưa qua.
Lil knight ft young uno
Hook:
VietDreammer in da Rapclub production ...That's Lk ft young unno in the new song ....Cơn mưa qua !!!!!!!

Chorus:
Cơn mưa qua tựa dòng lệ phôi pha .. anh nơi đây ngồi ôm giấc mơ ... Nơi bên hiên nhà em như dii qua và bóng đêm quay về ...đôi chân lê miệt mài tìm về nơi đâu ..bao nhiêu đêm ngồi 1 mình chờ em đôi mắt sâu ... ôi ngây thơ dại khờ và thương đau đành suốt kiếp anh đến sau ....Và có 1 điêu anh dối gian Và chợt có 1 nụ hôn đánh mất nồng nàn ...và rồi có 1 người đang trách than.. Ngậm ngùi ai oán trong dớn đau ...
Anh sẽ giữ mãi hình bóng em chôn sâu trong tim .. Ôm cho rieng anh 1 nỗi đau bao đêm anh kiếm tìm ... Biết trước co nước mắt khi nhìn thấy em yêu vui bên ai , Và anh biết anh đã sai

Rap Young Uno:
(Ôi bao đêm)2 ...ôi bao đêm ngồi ngắm sao bên thềm nhớ về cuộc tình đã qua. Em giờ đã cất bước đi xa, xa khỏi đời anh để lại một mình anh nơi đây bao tháng ngày hiu quạnh anh vẫn nhớ về em. Nhớ biết bao kỉ niệm dịu êm ngày nào khi có em kề bên.
Ôi còn đâu bao nhiêu đêm mùa đông, những ái ân mặn nồng khi em trao tình hồng. Giờ còn đâu nữa những kỉ niệm ngày xưa dưới mưa , và những buổi chiều đón đưa khi anh nắm tay em mình bước đi bên nhau trên con đường về. Ôi còn đâu bao lời hẹn thề một mùa hoa hàn vy, nào ai dễ quên đi dù cuộc tình đôi ta đã chia ly. Em đã xa anh mãi mãi, bao ân tình nay đã nhạt phai, và anh biết là anh đã sai, giờ thì mình còn gì cho nhau ngày mai.
Cuộc tình ta xây như những lâu đài trên cát gặp con sóng xô bờ để cho bây giờ tình yêu vỡ nát. Và anh ngồi nghe biển hát, hát về một cuộc tình đã xa. Một cuộc tình buồn của ngày hôm qua với biết bao kỉ niệm thiết tha. Yeah...Kỉ niệm thiết tha...

Chorus:
Cơn mưa qua tựa dòng lệ phôi pha .. anh nơi đây ngồi ôm giấc mơ ... Nơi bên hiên nhà em như dii qua và bóng đêm quay về ...đôi chân lê miệt mài tìm về nơi đâu ..bao nhiêu đêm ngồi 1 mình chờ em đôi mắt sâu ... ôi ngây thơ dại khờ và thương đau đành suốt kiếp anh đến sau ....Và có 1 điêu anh dối gian Và chợt có 1 nụ hôn đánh mất nồng nàn ...và rồi có 1 người đang trách than.. Ngậm ngùi ai oán trong dớn đau ...
Anh sẽ giữ mãi hình bóng em chôn sâu trong tim .. Ôm cho rieng anh 1 nỗi đau bao đêm anh kiếm tìm ... Biết trước co nước mắt khi nhìn thấy em yêu vui bên ai , Và anh biết anh đã sai ...

Rap Lil knight:
Và rồi từng chiều buồn anh với cơn mưa qua ôm bóng hình em ... Nơi phương rời rất xa Chuông giáo đường vẫn ngân lên 1 bài thánh ca ...kỉ niệm tình yêu chúng ta , Nay đâu còn nữa hỡi em ... Và rồi cô đơn 1 mình anh đêm đêm đau còn những lúc hai chúng ta bên nhau ... yêu nhau nhiều để rồi mình mang thêm cho nhau , thêm bao nhiêu đớn đau ....Mãi mãi anh là người đến sau ôm nỗi sầu ở lại .. Nụ cười em vẫn đâu đây nhưng em ko còn tồn tại ... Tình yêu trong anh cùng làn mây trôi nhanh trên bầu trời còn xanh mãi ..chỉ là cơn mưa qua chỉ là cơn mưa qua You know ?? chỉ là cơn mưa qua mà thôi ... mà Thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Hy vọng_lil knight ft young uno
Rap Young Uno:
Ngày từng ngày, giờ từng giờ trôi đi (trôi đi) những vết chân cuộc đời. Trong cuộc sống có gì mà tiếng suối người thổn thức đầy vơi. Hoà trong tiếng gió bụi bao la và hoà trong kiếp con người bôn ba. Rồi ta sẽ đi về đâu khi đến một ngày cõi đời phôi pha.
Có đôi khi ta ôm khư khư một ảo ảnh, cõng trên vai bao bóng đêm lợi danh tiền tài. Rồi đến một một ngày mai khi đôi vai mòn giá, ngước mắt lên cao ánh dương đã xa vời xa thật xa.
Xin được bay lên trời xanh ngàn cao, bay ra biển khơi sóng trào, bay lên cúng muôn vạn vì sao. Vượt qua thời gian để ta thấy lung linh đôi mắt em như hạt sương chan hoà cười trong nắng, thấy lưng còng dáng mẹ trên con đường xưa mờ phủ đầy trăng. Dẫu ta vẫn biết rằng, cuộc đời này còn bao cay đắng, cuộc đời này còn nhiều khổ đau. Nhưng xin bạn đừng để đôi chân lún xuống bùn sâu (bùn sâu) .
Hỡi thế giới ngày mai dù đi đâu về đâu. Ta hãy cất lên tiếng hát để cho vơi nỗi sầu. Và hãy cùng nhau khát khao đứng bên đời gian lao.
Hỡi thế giới ngày mai dù đi đâu về đâu(về đâu). Ta hãy cất lên tiếng hát để cho vơi nỗi sầu(nỗi sầu). Và hãy cùng nhau khát khao đứng bên đời gian lao...

Chorus Lil'Knight 1 :
Có khi nào bạn đánh mất đi chính mình và lạc lối giữa bao con người,
giữa dòng đời chìm trong màu đen.
Đi về đâu đi về đâu.
U mê trong cơn mơ tìm một lối đi cho riêng ta.
Cuộc sống trôi đi không buông tha ngày tháng qua.
Xua tan bao đêm đen để được thấy chút ít ánh sáng và nỗi đau phôi pha đi mau.
Từng cánh tay yếu đuối vươn lên nguyện cầu.

Rap Lil'Knight:
Đôi khi trong ta luôn ước muốn một tiếng mẹ yêu vỗ về những lúc ta vấp ngã trong cuộc đời.
Chỉ mong sao bên cạnh luôn luôn là bạn thân cận kề. Cuộc đời xô lấn bao giọt nước mắt cay đáng bất chợt rơi trong nỗi đau tràn trề, bốn bề là màn đêm. Phải biết đi về đâu ...?
Thu mình trong căn phòng nhỏ để tự dấu đi bao nỗi đau, mơ ước ngày sau một hy vọng nhỏ ,tìm trong hư vô một ánh dương nào đang đón chào, hay đang đưa ta ngu ngơ đi vào
một cõi cô liêu sầu não, đâu là ngày mai. ai cho ta biết đâu là ngày mai, ta sẽ đi về đâu, ta sẽ đi về đâu.

Chorus Lil'Knight 2:
(Repeat chorus 1.)
Rap 2 Young Uno :
Nhưng không, nhưng không..!Hãy hàn gắn những vết thương lòng để ta vươn lên trong cuộc sống. Trong mùa đông, trong ngày hạ, bàn chân bước trên con đường xa, lòng dâng trào bao thiết tha. Cùng tiếng hát vui chan hoà. Và rồi khi ánh dương trôi qua màn đêm xuồng trên muôn nhà. Kìa bầu trời bao la, với muôn vàn tinh tú đang chiếu sáng rạng ngời, đang tảo sáng nơi nơi. Nào hãy cùng vui lên và hoà niềm vui với đất với trời...
Để tình yêu bay trên muôn hoa và phiêu dạt theo hương đồng bao la ,cùng (cùng) dòng sông ta trôi về vùng trời phương xa, nơi có những trái tim(trái tim -trái tim) thật thà và ngàn nỗi niềm , bao ước mơ cùng mây gió lướt cung tơ.
Về với suối nguồn, về với tĩnh lặng, tìm ánh sáng trong lành ngát xanh nắng hạ để cho mùa đông ko buốt giá, để lòng người ko còn nhiều muộn phiền quá, và tình người không còn phôi pha , trong một thế giới ko xa.....

ngồi nghĩ lại,giờ này mình ở đây,cũng chỉ vì mình khôn lỏi,nhanh tay chớp lấy cơ hội được học bổng,chả thi thố je(như Lê Hưng nói là tự dưng tao được cho đi du học,nhưng hi vọng mày hiểu là chả có cái ji là tự dưng đâu,vì để được đi,tao cũng phải cố gắng nhìu lắm).và bây giờ,đang típ tục cố gắng,chuẩn bị cho cơ hội típ theo

ghen tị ghn tị!!!
ở đời seo nhìu người may mắn thía
em có bí quyết rì zay
zay muh ko phải mình :)
nên phải cố lên thui

một ngày qua đi ko biết có chạm gần tới đích hơn ko
chir biết 1 ngày qua đi là cái chết đang đến gần
phí phạm 24 h?
trừ dần đi nhỉ
nếu ko cố
sẽ có 1 ngày ngồi nhìn lại
và rồi thấy!!