Không thể hiểu BCH mới được tạo ra từ đâu?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nghiêm Xuân Hoàng
(Mèo hoang)

Trong cuộc bỏ phiếu ngày hôm nay,Thành Hà Châu hoàn toàn không có trong danh sách ứng cử viên.Bạn đã bị loại ngay từ vòng đại hội trù bị,vây tại sao lại có mặt trong số 12 người để chọn.Hẳn là có sự nhầm lẫn chăng.
Sau khi thành lập BCH mới kiểu này,liệu chúng ta còn tin nổi BCH không?BCH mà không minh bạch và công bằng thì giải tán cho rồi.

Ông kêu cái gì,trước lúc bầu thì đã biết kết quả rồi còn gì,ai nhiều tay trong thì trúng cử thôi.Bầu chỉ là hình thức.

Thế nên phải làm gì đó để lập lại lẽ phải, em Châu nào đó nếu đã bị loại từ đầu rồi thì nhất định không thể lọt vào vòng trong đại hội. Ừm.. nói chung tớ vốn không ở trong BCH nên cũng không dám to mồm. Chỉ mong những ai có tinh thần trách nhiệm và lời nói có trọng lượng tìm cách giải quyết vấn đề này!
Hoàng ơi, thế tại sao Thành Hà Châu lại được ứng cử trong đợt này ?

Có giời và Bí thư mới biết,tớ đã định làm ầm lên ngay sau khi Hà Châu trúng cử trong phòng hội đồng nhưng vì các bạn ấy bảo tớ thôi nên tớ quyết định lên đây cho mọi người biết sự thật

Thế bây giờ phải làm thế nào ? em Thanh Trà lớp Trung là người rất có năng lực, tớ mong ai đó sẽ xem xét để Trà vào BCH năm nay! Với lại số phiếu của em Trà chỉ kém có 3 phiếu so với người cuối cùng (hình như thế)

Hoàng ơi,chuyện Đoàn trường tao không biết nên không can thiệp,nhưng theo tao chuyện đã lỡ thì thôi,đừng bới ra làm gì
Nhưng cái Trà lại bị thua cuộc rồi à.Khổ thân con bé 2 năm rồi mà vẫn không vào được.công nhận cái Trà có năng lực thật,thế mà tao cứ nghĩ lần này nó phải được Phó bí thư
Trà ơi nếu em đọc được cái này thì anh xin chia buồn sâu sắc với em!

đúng rồi , Trà lớp em rất có năng lực , không phải vì em là bạn học cùng lớp mà bất cứ ai tiếp xúc hay nhìn phong cách của Trà cũng thấy thế ... em cũng bất ngờ vì Trà không trúng cử .. lạ thật

Các em có ai có thể tường thuật lại chi tiết và khách quan về việc bỏ phiếu này lên HAO không? Chị nghĩ nếu quả thật bầu BCH Đoàn mà lập lờ như thế này là một điều đáng xấu hổ.
Nếu thông tin đầy đủ và chính xác hơn, chị nghĩ các em - và Ban Thông Tin của HAO- có thể làm một bài phóng sự, và buộc những người có trách nhiệm lên tiếng. Chí ít ra thì nó cũng sẽ giúp cho cả những người trong cuộc nếu bị ngờ oan có thể bảo vệ bào chữa cho minh.

Sự vụ này em có được nghe qua, nhưng chưa biết nội tình thế nào ... nên chưa đưa tin lên ... Cần phải làm rõ một số điểm trước khi đưa nó lên như tin quan trọng của trường .

Đây là những gì em biết:
Trong buổi họp trù bị,vì nhầm lẫn,Minh Tú đã đưa tên một em khối sáng vào khối chiều,không ai để ý cả và em đó có tên trong danh sách trù bị.Tuy nhiên sau đó Tú nhớ ra la mình nhầm,để sửa chữa Tú đã cho Thành Hà Châu vào danh sách.Thực ra nên thông cảm cho Tú vì nó không nhớ hết tên các em khối chiều.
Tiếp đó,trong buổi bầu BCH mới,Thành Hà Châu là người lên đọc mấy thứ gì đó em không biết nên rất có thể các bạn bên dưới nghĩ em ý có năng lực nên được BCH tin dùng(dù đọc rất ấp úng và BCH cũ có 2 thành viên rỗi việc ngồi không) và đã bỏ phiếu cho em ấy.Những em có năng lực thật sự như Trà đã không được nhiều phiếu một phần do sự thiếu công bằng này và do lớp 11 đi dự quá ít.
Cũng không nên trách Tú vì thực ra lỗi của Tú không nhiều và Tú đã thừa nhận sai lầm sau đó nhưng vì việc đã rồi nên đành chịu.Cũng không thể trách Hà Châu vì thật sự em không biết gì(???).Chúng ta chỉ có thể chờ xem Hà Châu có gánh vác nổi trọng trách của mình không vậy(?).
Cũng xin nói thêm người đã đề cử Hà Châu là Phượng.

Chỉnh sửa lần cuối:
Để tôi nói thêm cái này nữa cho vui;đây là cuộc đối thoại nhỏ ghi được:
A:"Này thế cuộc hóp Đoàn này có quan trọng lắm không?"
B:"Không quan trọng đâu,chủ yếu bọn tớ cần tay trong để bầu cử mà"
Trong đó B là 1 nhân vật khá có vai vế trong BCH Đoàn,xin miễn nêu tên.
Mà cho hỏi năm nay bạn Đan có được làm phó Bí thư nữa không?tôi bỏ về sớm nên không rõ.

Sơn Phong nói rõ ra đi, có gì mà phải ngại. Cho dù là người có vai vế thế nào thì câu nói đó cũng đáng bị trách!! (nói đi!)
Lớp 12 đâu có được hoạt động trong BCH nữa, tất nhiên Linh Đan cũng không còn là phó bí thư!

Ừ thì.. chuyện em Hà Châu đành chịu vậy, chẳng biết trách ai bây giờ, đúng là cả Tú và em Châu đều không đáng trách!
Nhưng vẫn tiếc cho em Trà! [-(

Uh , thì câu chuyện rất nghiêm trọng , như anh Hoàng đã nói rồi ,...Hòa Châu không có lỗi , Minh Tú đã chính thức nhận lỗi và rất lo lắng ...Rất tiếc cho Trần thanh Trà...nhưng mọi người đều hiểu chúng ta có một ban chấp hành động , Trà thì lại là người có năng lực , ai có thể bỏ qua ??? Trà không được bầu - trách nhiệm ở các bạn??? quá rõ , khi Đại hội chỉ có gần nửa đại biểu được mời ...Hòa châu vào- lỗi cũng tại mọi người ??? nhìn vào cách dẫn chương trình của Hòa Châu và vẫn bỏ phiếu ??? Và bây giờ , lại có thêm một dialogue ngắn được trích dẫn đầy bí mật , có gì thì ta cứ rõ ràng ...Tôi - Trương Quế Chi - người được các bạn đại biểu tới dự bầu và có số phiếu cao thứ hai - sẵn sàng lắng nghe ...Tôi chẳng run mà nói rằng giờ đây rất tự tin để lãnh trách nhiệm của một thành viên BCH Đoàn trường , tôi hào hứng hơn bao giờ hết , ...Dù có gì đi chăng nữa , Đại hội cũng đã tiến hành , Hòa Châu vẫn sẽ là thành viên của BCH , mọi người không nghĩ gì để cùng cố gắng , và Trà sẽ là thành viên sáng giá của BCH Động , ...Cũng hi vọng các đoàn viên trường mình ý thức về trách nhiệm của mình hơn nữa , không có chuyện :"không có tôi , mọi chuyện vẫn suôn sẻ " ...Mong mọi người ủng hộ ...

Nghiêm Xuân Hoàng viết

Cũng xin nói thêm người đã đề cử Hà Châu là Phượng.

Năm ngoái Hà Châu cùng Chi Mai, dù là học sinh mới toanh nhưng cũng đã làm khá tốt chương trình phát thanh ca chiều. Tớ không dám chắc về khả năng lãnh đạo của hai cô bé này, nhưng tớ biết cả hai đều rất có ý thức và trách nhiệm, cũng như sự sáng tạo. Tớ tự hào vì Voice of Ams có tới 3 nhân vào BCH Đoàn trường (cả em Lê Khanh 10H2 nữa) và không hối hận về việc đề cử Hà Châu. Việc Hà Châu và mọi em trong BCH mới vào được là do mọi người bầu, không có sự sắp xếp nào cả. Hãy cho họ cơ hội thể hiện.

Phạm Sơn Phong viết

Ông kêu cái gì,trước lúc bầu thì đã biết kết quả rồi còn gì,ai nhiều tay trong thì trúng cử thôi.Bầu chỉ là hình thức.

Để tôi nói thêm cái này nữa cho vui;đây là cuộc đối thoại nhỏ ghi được:
A:"Này thế cuộc hóp Đoàn này có quan trọng lắm không?"
B:"Không quan trọng đâu,chủ yếu bọn tớ cần tay trong để bầu cử mà"
Trong đó B là 1 nhân vật khá có vai vế trong BCH Đoàn,xin miễn nêu tên.

Phong có cách nhìn hơi tiêu cực về hoạt động Đoàn. Việc các bạn vào được BCH hoàn toàn là do mọi người bầu đó chứ.

Còn về đoạn đối thoại, nếu tôi không nhầm thì tôi chính là B ở một đoạn hội thoại tương tự. Nhưng đó không phải là chúng tôi dùng tay trong để bầu cử, để xắp đặt BCH Đoàn trường, mà tôi nhớ nếu đó quả là tôi thì tôi đã nói "chủ yếu bọn tớ xem sau bầu cử bọn tớ có tay trong trong BCH để hoạt động cho nó dễ"

Về "tay trong", bạn nên nhìn theo khía cạnh khác. Những cá nhân có những ý kiến hay, muốn đóng góp, nhưng không được sự hậu thuẫn của một cá nhân trong một tổ chức chính thức thì rất khó có thể phát động hoạt động đó. Bạn có thể nói rằng việc đó phải phụ thuộc vào cả tài năng cá nhân nữa. Nhưng mối quan hệ có thể giúp đỡ rất nhiều.

Tôi không giấu rằng tôi và một số bạn nữa mong trong BCH mới sẽ có người quen của mình để chúng tôi có thể dễ dàng phát động một số hoạt động, vì vốn khối 12 không có thành viên trong BCH. Đúng là từ "tay trong" nghe rất tiêu cực, nhưng đối với chúng tôi chỉ dùng nó với ý nghĩa "sự giúp đỡ từ bên trong"

Tôi biết quan điểm và việc làm của tôi còn tiêu cực, nhung không đến nỗi nghiêm trọng như bạn nghĩ đâu.

Ừ, làm tốt công việc của Voice of Ams hả ? ờ...
Tớ cũng chẳng biết gì về em Hà Châu, không dám nói bừa. Nhưng tớ nghe có vẻ như em ấy bị khá nhiều người "bĩu môi". Trong khi Thanh Trà lớp Trung được biết đến với khả năng làm việc tương đối ổn.
Chuyện đã rồi, chẳng làm gì được nữa, nhỉ? (!!)

theo tôi thì chuyện này cũng khó có thể trách ai cụ thể được, mọi người đều có trách nhiệm, cũng k0 nên chê trách"bĩu môi" người này hay tán dương người khác khi cũng chỉ "nghe nói", nhận định về một con người đâu đơn giản vậy
công nhận là chuyện BCH đoàn trường cũng có nhiều điểm chưa thỏa đáng lắm, nhưng mọi chuyện đã rồi , nếu có trách cứ hay đổ tội cho ai đi chăng nữa thì có thay đổi được gì đây, sao mọi người k0 thử đứng vào hoàn cảnh của người khác mà suy xét chứ!
tôi chỉ nghĩ như thế thôi, mong BCH mới làm việc thật hiệu quả để chứng tỏ mình, cái gì câm giải đáp thì thực tế sẽ giải đáp, thế thôi

Không sao, chúc BCH hoạt động tốt nha!! bỏ qua mấy việc lặt vặt đi! :)

thế rốt cuộc cuối cùng có cái gì đc. làm sáng tỏ ko ah. ??? [-(
có lẽ sự việc này cũng sẽ lại chìm xuống thôi :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên