Không phải mùa thu

dao huyen trang
(huyen trang)

Không phải mùa thu
Sao lá rơi nhiều đến vậy ?
Để lòng mình sống lại những gì rất đỗi thân quen
Con phố cũ
Và hai người xưa cũ
Đi bên nhau trong những hiểu nhau thật nhiều

Hà Nội mùa này vắng không những cơn mưa
Nhưng lại vắng cái nhìn thương yêu ấy
Vắng những gì cứ rưng rưng trong lòng thành nỗi nhớ
Nỗi nhớ vắng xa
Nỗi nhớ quay quắt lòng

Không phải mùa thu
Sao cứ thoảng đâu đây mùi hoa sữa
Để em chơi vơi trong miền nhớ dâng đầy
Để em se sắt mỗi khi bồi hồi nhớ lại
Mùa thu và anh , giọt nước mắt và em

Không phải mùa thu
Mãi không phải mùa thu
Không phải tình yêu , em hiểu điều đó rất nhiều
Em hiểu những điều anh chưa và không thể nói
Bởi với mùa thu anh đã chẳng giấu lòng mình ...

Hai nguoi voi mua thu

Hạnh phúc thay, kìa dưới bóng cây
Có hai người đi trong lá tím
Mùa thu thành nhạc đệm
Khán giả:sao
Và thính giả: trời
Họ thành bản nhạc không lời
Tình yêu là tác giả
Bước chân họ vừa đi, thu vội xóa
Như sợ ai chép vội vào khuông
Tiếng cỏ lời hoa nâng họ dọc con đường
Màn sân khấu dệt bằng sương
Cảnh huyền ảo đèn lay ánh động
Mùa thu rì rào, mùa thu bay bổng
Mùa thu trái đất vĩnh hằng
Đã một thời
Hai người đó
ANH-EM!

(suu tam)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Mai thân mến, lần sau khi post bài bạn có thể dùng dấu được không? Đọc thơ mà không có dấu nhiều khi sẽ không đúng và như thế thì mất cả hay. Tks a lot!

Trang ơi sao chẳng cho biết luôn ai làm bài thơ này vậy? Cái bài Trang gửi cho em không biết đã có ai post lên chưa không thì Trang post luôn đi, bài đó cũng hay và buồn, cho những ai đi xa và cho cả người ở lại...:oops:

Sorry nha', vi` hôm wa vội wa' nên ko post co dấu được. Lần sau sẽ rút kinh nghiệm. Thanks a lot.

Ngoc oi , em lam anh buon qua . Bai nay anh lam chu ai !Con bai kia khong phai minh lam , khong dam post len dau . EM khong thay bai tho kia la chuyen cua chinh anh a ?

Ê Trang công chúa! mày đừng có bảo với tao là bài này mày tự sáng tác đấy nhá, nghe nó DTD lắm,( dék tin được)

thứ một là đọc nghe nó xuôi quá, như các bác thi sĩ chuyên nghiệp ý--> nên tao lại chợt nghĩ" con Trang bây giờ ko còn là con Trang cuae ngày xưa nữa. con Trang của ngày xưa đã chít rùi"

thứ 2 là nghe nó khác cái giọng mấy cái bài mà làm mày tai tiếng nổi lềnh bềnh, tao đek nhớ rõ, cái bài Chiều mưa như thế nào ý nhớ, với cái bài gì mà có mấy màu sắc ý

với thứ 3 là nếu tao là mày thì tao ko chép với cả sáng tác mấy bài nghe như 2 cái bào mày chép của bác Thảo nào đâu, mà tao sẽ sáng tác bài :"Yêu nhầm!!!!"

khổ cái mình đek biết làm thơ nên đành viết văn xuôi vậy, khà khà

lời cuối: VÀO NẾU POST BÀI ĐI CƯNG, MÀY LƯỜI BỎ BỐ, GIỜ CÒN MỖI TAO VỚI CON DÊ TRONG ĐẤY, VẮNG VÃI!!!!!!!!!!!

bye3 cưng, dạo này tao sắp teo rồi, thi với chả cử :((

Chết thật,sao mày đánh giá thấp bạn mày thế ả VAnh?Tao lam thật đấy nhưng mà lâu rồi ,cho Ng chứ không phải cho L.Nếu bài thơ này tao làm thì mày thấy tao thay dổi như thế nào , ngày xưa của mày là bao lâu rồi ?hơn 4 năm rồi Vanh oi.Bao nhiêu chuyện xảy ra, tao không thay đổi làm sao được ?Mà đòi tao chắc cũng chỉ sáng tác đươch bài này goi là tử tế nhất thôi.Chuyện vừa rồi trong cơn cùng quẫn nhất tao cũng mới viết ra đuọc 1 bài thơ 4 câu rất Hồ Chí Minh,để tao offline cho mày
làm gì có bài nào màu sắc hả mày ? tao không nhớ niwax rồi, may còn nhớ câu nào ko ?hồi đấy trình độ thơ thẩn chỉ thế thôi , mà so với bọn mày cũng khá lắm rồi
tao yêu nhầm thật à?

Trang à, lâu rồi mới đọc thơ của mày. Tao thấy có cảm giác vừa lạ vừa quen. Đã lâu rồi tao không còn nhớ đến cái tên ĐHT mà tao đã từng có 1 thời gắn bó. ÔI, sao tao nhớ cái ngày xưa đến vậy. Bọn mình tuy gần mà sao xa quá phải không Trang? Đã từ lâu rồi tao không còn biết tin tức gì về mày nữa. Lần cuối cùng tao gặp mày là lần mày đi thăm tao ở bệnh viện. Hôm đó tao đã định nói chuyện với mày thật nhiều nhưng .... Cuối cùng thì tao cùng tìm thấy mày ở trên HAO. CŨng thấy vui lắm! Tự nhiên nhớ M&S đến cồn cào.

U'i!...Trái đất thật tròn, tự nhiên lại gặp 1 đống M&S ở trên này...nhóm mình đúng thật đi đến đâu rồi cũng tụ lại bên nhau thôi.........
Buồn quá...tao bị bọn nó duoi ra roi, o cho dung comp nua...

Đúng rồi. Có lẽ đây là thời điểm tái ngộ của M&S. Mày còn nhớ tao khong Bích ơi?

Không nhớ mà sao thấy cái tên Đoàn Ngọc Thương là ngờ ngợ vào post bài ngay...nhớ nhưng mà giận lắm...
Này bạn ơi hãy đến đây cùng hòa vào nhịp điệu tuổi thơ, cùng hòa vào nhịp điệu M&S...
Ngày đấy vui quá mà tiếc rằng lời bài hát tao o nhớ mấy...có cái gì mà 1 cô bé nghịch ngợm chính là LOVELY ý...
Xét đi xét lại 4 năm rồi nhỉ........
Trang vẫn lãng mạn nhưng lại thêm chút bất cần đời...
Vanh có lẽ đã ngông cuồng lại càng ngông cuồng hơn...
Dương thấy vẫn đanh đá như ngày nào...
Diệp chả hiểu lặn tăm đi đâu ý

Còn mày thì sao hả Thương???........có lẽ trong nhóm mày và con Linh là 2 đứa biệt tăm biệt tích...Tao có nghe vụ mày bị gẫy chân, có làm sao o???...
Mày bây giờ đang học trường nào đấy...???
Ngày xưa ơi là ngày xưa...đúng là chơi với nhau nhiều nên nhiễm tính của nhau... Trang ơi!...tao vẫn còn lãng mạn lắm Trang ạ...
Nhiều khi tao yêu bọn mày còn hơn cả ruột thịt của mình...
Mùa thu ở đây thì đẹp lắm, nhìn ra ngoài đường có lá rơi mà tao chỉ ước có nhóm mình ở đây...
Nói đến M&S thì không khỏi nhắc đến 3 quả chuối hay quả cà xanh...Hôm qua lên net tự nhiên gặp cao lan phuong voi đinh Việt Anh, đứa nào cũng than vãn chán... Mà cũng buồn cười thật...bọn mày ở VN nhà gần xịt thế mà lại không chịu khó đi thăm nhau... tao mà về được, tao sẽ đến hang cùng ngõ hẻm nhà từng đứa.........
Để keep in tough ezly bọn mày nên ghi địa chỉ hiện tại với số phone nhà từng đứa vào đây:
Hà Ngọc Bích ( người rừng, lady )....
122 Hàng Bông, Hoàn Kiếm, Hà Nội, Viet Nam
8286792
506 East Bradford AVE, Galloway, NJ 08205
(609) 652 6009
Hẹn lần sau nhá...yêu bọn mày nhiều lắm

Tao biết mà. Hầu như bạn bè hồi cấp 2 của tao không ai là không giận tao cả. Có lẽ vậy............! Tao đúng là bị gãy chân nhưng bây giờ thì đỡ rồi. Bao giờ thì mày về VN vậy?

Con Vanh vào được 1 lần chửi bới thơ tao rồi lặn mất tăm
So với cái thời M&S , bọn mình đứa nào cũng khác nhiều rồi nhỉ,không hiểu so với cái tên của tùng đứa thì bọn mình đã thay đổi nhu thế nào ? nhưng có lẽ tao vẫn crazy như thế.bao nhiêu năm trôi qua rồi còn gì, thay đổi là điều tất nhiên, phải khác xưa chứ
Hồi đấy bác sĩ bảo sau khi ra viện phải 1 thòi gian dài mày mới đi lại bình thường được đũng không ? bây giờ mày có tự đu xe ra đường đựoc không ?
Sắp đến ngày họp lớp rồi đấy bọn mày ạ

Đúng rồi nhỉ, cũng đã mấy năm nay không đi họp lớp rồi. Bây giờ cũng thấy nhớ 9D lắm nhưng đúng dịp đấy tao lại đi Hội An mất rồi. Chân tao bây giờ đi lại bình thường rồi nhưng chưa đi được xe máy. Thế nhà mày bây giờ ở đâu hả Trang?

Nha tao bay gio o Thai Thinh.tao vua moi gui anh len day,bon may vao album lop tao ma xem anh tao, xem tao co khac so voi hoi xua nhieu khong.ma dung roi,dung chat o day , khong thi bai tho cua tao bi move sang topic khac thi chet

Back
Bên trên