Khôi phục lại tinh thần 93-96 nào!

@Toàn: Cảm ơn Toàn nhé, tớ vẫn đang trong dư âm của sinh nhật, chẳng muốn làm việc tý nào <):)

@Ánh: Đầu 3 đang vẫy gọi thế mà vẫn chưa làm được gì cho Tổ Quốc #-o

Đầu 3 đang vẫy gọi thế mà vẫn chưa làm được gì cho Tổ Quốc #-o
Làm gì cho tổ quốc ah, nghe khẩu hiệu quá nhi? Nói là có thì cũng chưa hẳn đã ko đúng.;)
Thì nhìn bạn bè cũng có đứa mua đc nhà cửa đàng hoàng, rồi có công ty riêng...Mình thì vẫn tửng từng tưng...chưa làm đc gì chứ sao.=)) Biết thế nhưng vẫn cứ phải chơi cái đã...nhề bạn Nga nhề?

Hôm nay thứ Sáu, đã lại hết một tuần rồi mà vẫn chưa làm được gì cho Tổ Quốc ==> câu nói cửa miệng của tớ =))

Tớ cũng là người ham chơi :"> tớ yêu tự do các bạn ạ :">

Tu do muon nam ,tu do den 60 tuoi luon!:-t
Het suc dong cam cung cau ban Japon,30t roi ma chua dau voi dau het,lang bang long bong!
Chac phai ve VN thiet ke "mot qua vo" nhi?Anh nhi?8-}

Hôm nay thứ Sáu, đã lại hết một tuần rồi mà vẫn chưa làm được gì cho Tổ Quốc ==> câu nói cửa miệng của tớ =))

Tớ cũng là người ham chơi :"> tớ yêu tự do các bạn ạ :">

Tu do muon nam ,tu do den 60 tuoi luon!:-t
Het suc dong cam cung cau ban Japon,30t roi ma chua dau voi dau het,lang bang long bong!
Chac phai ve VN thiet ke "mot qua vo" nhi?Anh nhi?8-}

bạn Ánh và bạn Toàn nói chuyện hay nhỉ, muốn yêu tự do, có tự do thì kêu là lông bông, lại muốn có vợ. Chẳng biết có vợ có đồng nghĩa với hết lang bang lông bông không nữa. Chắc có vợ là làm được một phần đóng góp cho tổ quốc :))

Mấy hôm nay theo dõi vụ Trường Sa, Hoàng Sa mà thấy cú quá.:D Sao mình muốn yên ổn mà bọn TQ nó ko để yên cho nhỉ. Mie kiếp!:D :D :D
Quả này mà chiến nhau là mình xin đi lính, bắn nhau phát xem nó ntn..

Việt Nam với Trung Quở dẩn mỉ "Núi liền núi, sông liền sông. Vẫn còn biển Đông thì còn tranh chấp" 8-X: Mà tớ lo bạn Ánh chẳng có ai để bắn vì có khi Trung Quở nó ngồi một chỗ ấn nút tên lửa bay cái vèo một phát ấy chứ.

Ngẫm thấy nc mình vẫn còn nghèo quá, để bọn nó ngang nhiên lấn đất mà ko làm gì đc. :-?? Theo tớ thì giải pháp tạm thời là cứ cho bọn Mỹ nó mượn tạm 1 cái đảo gần đấy làm căn cứ hải quân có khi lại hay. Thi thoảng lại ấn trộm nút tên lửa của nó lấy cá về ăn.*-:)
Hôm nào về VN đi qua địa phận của bọn nó, cho bọn nó mấy bãi cho đỡ bõ tức.=))

Hôm nay mọi người ở nhà có đi biểu tình ở DSQ TQ ko nhi? Mình cũng khoái cái vụ này quá, chưa thấy hội TN SV VN ở bên này phát động gì cả?

Bạn Ánh tinh thần yêu nước cao nhỉ. Không biết các bạn đã đọc bài báo này chưa, thế đấy bây giờ còn xây đường cao tốc vào thẳng trung tâm thành phố nữa. Haha, nếu nó muốn chiếm đóng VN theo kiểu Mỹ chiếm đóng Irac thì đơn giản quá, thẳng một đường cao tốc là đến thủ đô rồi: http://news.bbc.co.uk/2/hi/business/7144366.stm

Bạn Ánh tinh thần yêu nước cao nhỉ. Không biết các bạn đã đọc bài báo này chưa, thế đấy bây giờ còn xây đường cao tốc vào thẳng trung tâm thành phố nữa. Haha, nếu nó muốn chiếm đóng VN theo kiểu Mỹ chiếm đóng Irac thì đơn giản quá, thẳng một đường cao tốc là đến thủ đô rồi: http://news.bbc.co.uk/2/hi/business/7144366.stm
Thực ra thì cũng chẳng biết thế nào, nói là đường cao tốc thôi, nhưng có khi lại chỉ như đường làng cũng nên. Mà mấy bác bên bộ GT cũng dở ẹc, phê duyệt dự án đúng lúc phong trào chống Khựa lên cao, chỉ tổ làm đề tài cho dân chúng bàn luận. Nói đi nói lại thì các bác ở trên cũng ở vào thế tiến thoái lưỡng nan, ra mặt phản đỗi Khựa thì ảnh hưởng đến nhiều mặt ko chỉ riêng kinh tế, thi thoảng nó lại tương cho vài vụ lấn đất hoặc là sát hại ngư dân thì cũng khó bề yên ổn làm ăn. Mà ko ra mặt thì dân tình lại cho là bạc nhược này nọ. Thế mới biết là làm chính trị ko phải đơn giản. he he....
Bạn Nga nhiều tiền gửi về mua tầu chiến đê...Nếu ko thì cố gắng phấn đấu như Tống Khánh Linh là đc, đàm phán với Bush làm sao mà thuyết phục nó để mấy con tầu sân bay ở biển Đông thì quá ổn.

Christmas ơi là Christmas, mệt và đói lả cả người. Giờ này vẫn đang ở cơ quan take care tiệc. Chuẩn bị về thôi.

Cả nhà vui vẻ nhé!

khổ thân, đúng là làm trong ngành của V Nga những ngày lễ hội là mệt lắm. Bên tớ có nhiều nơi tiệc tùng xuất đêm, shopping 24/24 crazy.

----------

hay nhỉ các bạn đi đâu mất rồi, chẳng thấy Tống Tuấn, Huy Anh,.... và các bạn khác đâu rồi.

Hổng dám đâu! trăm họ ào ào đâu có soi mình chứ một họ soi phải biết, mệt người hơn chứ nhàn hạ gì :p

Thế là hết Tết của Tây, nghỉ 10 ngày ở nhà ngủ với xem phim sưng mắt. Chẳng đc cái tích sự gì, chỉ thấy nhớ Tết VN, nhớ khói của thuốc pháo Bình Đà, khói của bếp bánh trưng cay xè nước mắt...
Mọi người ở nhà chắc là đang mong đến Tết lắm đây...Mọi người hãy ăn Tết cho đúng nghĩa, và ăn cho cả phần của tớ với nhé!

hehehehe Ánh khỏ lo đi cái gì chứ tớ chăm ăn lắm hahahahha, tớ cũng đang mong đến ngày về để được ăn

Back
Bên trên