Khóc...

Chu Anh Duy
(boytotbung)

Điều hành viên
Ai cũng đã một lần khóc,lần đầu tiên khi cất tiếng khóc chào đời.

Cô giáo khóc khi thấy học trò mình không cố gắng,rồi lại khóc khi thấy học trò mình thành danh bước vào đời.

Người học trò khóc khi chập chững vào lớp Một,lại khóc khi tạm biệt cô,thầy,và bạn,và mái trường .
Có những ông bố,bà mẹ khóc vì đứa con hỗn xược,rồi lạ trơi nước mắt khi thấy con mình bấy lâu ham chơi,nay đã biết suy nghĩ nhiều về việc mình cần làm.

Anh công nhân khóc khi bị sếp trách mắng,rồi lại khóc khi thấy sản phẩm của mình được tung ra trên thị trường.

Bác nông dân khóc khi thấy lúa của mình bị sâu bệnh,thất mùa ,đàn con nheo nhóc,rồi lại khóc khi một đứa rời xóm nghèo lên Sài Gòn ăn học.

Những em bé mồ côi khóc vì chưa một lần biết mặt bố mẹ,rồi em lại khóc khi có gia đình nào đó dang tay đón em rời mái ấm tình thương.

Suốt dọc cuộc đời biết bao giọt nước mắt đã rơi,có những giọt nước mắt buồn,có những giọt nước mắt vui...Nhưng dù thế nào thì những ai đó ơi,hãy cố gắng vượt qua tất cả để đích đến cuối cùng là một cuộc sống tốt đẹp và hạnh phúc.

Sưu Tầm

Khóc khi bị bạn bè giận dỗi, khóc cả khi nhận ra mình yêu họ đến thế nào...
Khóc khi biết người đó sắp ra đi và khi người đó chưa đi, ta vẫn khóc vì người đó.... :(

Anh khóc vì đọc bài này của em hay quá, rồi lại khóc là tại sao mình lại khóc, rồi lại khóc tiếp tại sao mình thắc mắc ngu thế, rồi lại khóc tiếp tại sao mình lại nghĩ mình ngu, rồi ...... :((

Anh chỉ khóc khi anh chào đời
Còn những lần khác ..."Ồ chỉ là bụi trong mắt anh"

Anh thì anh thích câu:
"Khi ta được sinh ra, ta thì khóc còn mọi người lại cười; ta phải sống sao cho đến khi ta chết, mọi người thì khóc còn ta lại cười....."

Câu này ông GDCD dạy em,nói suốt ngày

Anh thường khóc khi anh bán chốt tá lả, khi anh bị ù đền và cả khi anh đánh người ta bị người ta đánh lại.

Anh chỉ khóc khi anh chào đời
Còn những lần khác ..."Ồ chỉ là bụi trong mắt anh"

"Khi ta được sinh ra, ta thì khóc còn mọi người lại cười; ta phải sống sao cho đến khi ta chết, mọi người thì khóc còn ta lại cười....."

woa woa woa .... hai câu này hay phết :D :guitar:

I cry when trying to forget you !
I cry when knowing that I'm far away from those ppl that I love
I cry when I'm sad, alone and by myself ...

Khóc?Ngày xưa thôi còn bây giờ ít lắm.
Mà có khóc thì cũng ko ai biết cả,tôi luôn chọn những nơi ko có người hoặc ở nhà vào nửa đêm .Sẽ tốt hơn,tôi tin như vậy khi ko ai thấy tôi khóc

Back
Bên trên