Kỹ thuật mix bè khi thu âm tại nhà

Ừhm, bộ dàn nhà anh rè quá, đang bực vụ thu bài Ước nguyện Noel bị xè xè đây :| Hic.
Em Trang mún hát bè à B-)

Ares là cái gì hả anh Hà :D

Dza. ! Nguyện vọng của em chỉ đơn giản thế thôi ạ :D :D :D
Vì em hat bè chắc chẳng ai nhận ra là giọng em đâu !

thế thì có liên quan gì đến instrumental hả anh Hà ?
Ở trên đấy có nhiều file instrumental à :D
em thấy kazaa dùng bây giờ lởm quá nên cũng sợ sợ mấy cái P2P :((

Cái này ko có Ads, vào down thoải mái, search ra cả đống instrumental :D

cũng nhìu bài đấy :D
hôm nào rảnh thì thu chứ bây giờ ngại chỉnh loa, mic v.v... quá :|
hix ... dàn ở tầng 1, mấy ở tầng 2 8-}

ờ, ông cứ thu từ mic đi, thu từ dàn làm gì, đấy chỉ là 1 cách thôi.
hoặc trang bị bộ dàn xịn, record rồi burn ra dvd luôn, con panasonic blu ray ấy :D.

mic tôi nối trực tiếp ko hiểu sao ko thu được ...

Xem xem có Mute nó trong volume control ko!

ko thu được
nhưng khi ấn record mà cho chạy một bản nhạc bằng máy tính thì kết quả là thu lại hoàn toàn bản nhạc đấy với chất lượng âm thanh ko thanh đổi )như kiểu copy and paste) ... :|
có lẽ là tại mic dởm ... hix {-8

đùa, làm gì phỉ nhổ nhau thế :D hehe
mà mic đấy khi hát bằng dàn với loa thì vẫn ngon mà ... lạ nhỉ :O /:) :|

À thế thì em để nhầm rồi, anh bảo rồi, vào đánh dấu lại ô Recording Control đi.

ấn cái ô đấy là ấn cái nào :D
em thấy trong để mấy cái config có cái nào mute đâu ?

Mọi ng`ơi,có ai có phần mềm tách nhạc không? Tách hộ bài 'Một thoáng quê hương hộ' Tam Ca áo tráng hát hộ cái.
Hoặc ai có nhạc (không lời bài đó) send cho mình cũng được.
Cảm ơn rất rất nhiều

Chứ dân làng cho hỏi một cái ạ. Bạn Ly ko biết xài chương trình nào tách nhạc, có ai có ko? Hay là lại làm kiểu rất sơ cấp là nhét vcd vào dàn rồi tắt tiếng như kiểu karaoke rồi thu vào băng cát xét rồi đem đi chuyển sang cd? Có chương trình nào bày cái tên mới, phọt phẹt cũng OK, chứ cái karaoke trainer nó nhất định ko chịu mở cái file bài hát vừa cop vào máy :((

Dùng Herosoft DVD em ạ. Hoặc đơn giản là kéo balance sang left hoặc right nó sẽ mất tiếng ngay.

Em nghĩ HAO mình cùng thu một bài theo kiểu mỗi người một câu, một chất giọng như Sắc Mầu (Trần Thu Hà) hay Let the music heal your soul (Bravo All Stars) cũng hay đấy!!

Thái Minh Hoàng Hà đã viết:
Dùng Herosoft DVD em ạ. Hoặc đơn giản là kéo balance sang left hoặc right nó sẽ mất tiếng ngay.
Anh Hà làm trò hạ cấp :mrgreen:

Mà em nhắc anh Hà cái này: anh thu nhạc cũng lâu rồi mà sao lãng tai thế, mấy bài hát của anh (không phải tất cả, nhưng đa số) đều bị quá giới hạn về âm tần đấy nhá :D loa nào mà không tốt bật nhạc của anh lên là y như rằng.. phè phè và rè rè :D

Back
Bên trên