Kết quả cuộc thi Bốn Mắt 2004

muốn đọc bài dự thi đọc ở đâu vậy mọi ngừoi ơi , giúp với ! Tìm mà không thấy ..

Về cái giải nhất mà em đã (may mắn thay) nhận đc, em xin có một vài ý kiến ạ:Chú thích đáy là một bộ THẦN ĐIÊU HIỆP LỮ , 1 cái kỉ niệm chương trông rất long lanh và 1 cái bút PURE GOLD đương nhiên ko cần bình luận. Chỉ có bộ truyện - em ko thích bộ này, vì:
- Mọt nhỏ : nội dung và ý nghĩa ko có gì đặc sắc. Nếu có định lấy chưởng Kim dung ra để trao giải cho 1 cuộc thi đày tính căn học và nghệ thuật thì lẽ ra nên là Thiên long bát bộ thì hơn.
- Hai nhỏ : em có bộ này ở nhả rồi. Thế nên em ko bít làm gì với nó đáy (bán đi chăng? :(( :)) )
-BA nhỏ : khi papa em thấy con gái (thùy mị và nết na |-) :(( ) khệ nệ vác về 1 bộ chưởng hoành tráng và tuyên bố " giải thưởng thi viết của trường con đấy " -> cụ đã vô cùng thắc mắc :-?
Thế thôi. Em xin hết ạ.

Đổi cho anh
Anh được 3 bộ:
Truyện cổ Grim,ngàn lẻ một đêm và thần thoại Hy Lạp
Hai bộ đầu anh đọc rồi và muốn đổi...

Sao giải thưởng buồn cười thế nhỉ :))
Cho em hỏi, ban giám khảo gồm những ai thế??

Ngô Tố Linh đã viết:
Về cái giải nhất mà em đã (may mắn thay) nhận đc, em xin có một vài ý kiến ạ:Chú thích đáy là một bộ THẦN ĐIÊU HIỆP LỮ , 1 cái kỉ niệm chương trông rất long lanh và 1 cái bút PURE GOLD đương nhiên ko cần bình luận. Chỉ có bộ truyện - em ko thích bộ này, vì:
- Mọt nhỏ : nội dung và ý nghĩa ko có gì đặc sắc. Nếu có định lấy chưởng Kim dung ra để trao giải cho 1 cuộc thi đày tính căn học và nghệ thuật thì lẽ ra nên là Thiên long bát bộ thì hơn.
- Hai nhỏ : em có bộ này ở nhả rồi. Thế nên em ko bít làm gì với nó đáy (bán đi chăng? :(( :)) )
-BA nhỏ : khi papa em thấy con gái (thùy mị và nết na |-) :(( ) khệ nệ vác về 1 bộ chưởng hoành tráng và tuyên bố " giải thưởng thi viết của trường con đấy " -> cụ đã vô cùng thắc mắc :-?
Thế thôi. Em xin hết ạ.
Nguyễn Thành Trung đã viết:
Đổi cho anh
Anh được 3 bộ:
Truyện cổ Grim,ngàn lẻ một đêm và thần thoại Hy Lạp
Hai bộ đầu anh đọc rồi và muốn đổi...
Mình không nghĩ là có thể nói được những điều này ở đây. Nói tí chút với các bạn thôi, có lẽ vài hôm tới sẽ có người giải thích đầy đủ.

Em Linh,

Một bé: Bộ truyện ấy anh chưa đọc nên không so sánh với Thiên Long bát bộ, nhưng người đi chọn quà chắc cũng có lý của họ, toàn những nhân vật giỏi giang và xuất sắc của HAO cả đấy chứ. :)

Hai nhỏ:Em có rồi ư ? Giải quyết thế nào? Đơn giản, tặng cho người nào đó mà em yêu quý :x .

Ba liu riu: Papa em thắc mẵc ? lạ nhỉ, anh có vài bạn cũng thùy mị nết na lắm thích đọc truyện chưởng toàn lây từ bố cả. Vấn đề em hiểu được gì từ truyện của Kim Dung, khi đã thấm được ngoài những thứ bề nổi của truyện ra thì thứ gì cũng đáng giá, đáng để đem ra thuyết phục bố em cả. Có cả một board truyện chưởng Kim Dung trong TTVNOL đấy, vào mà đọc, nhiều điều thú vị lắm. ;)

Bốn tí xíu: "giải thưởng thi viết của trường con đấy" --> H A O chứ nhỉ ?

Đặng Hoàng Hiếu đã viết:
Sao giải thưởng buồn cười thế nhỉ :))
Anh hỏi khí không phải, sao em thô thế ? Còn BGK tìm chưa thấy, để lúc khác tìm vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin lỗi, em chỉ có ý kiến thế thôi nhưng ko nghĩ lại đc quan tâm chu đáo như thế. Thế thì em lại phải kính chuyện các bác cho phải phép vậy.
nhưng người đi chọn quà chắc cũng có lý của họ, toàn những nhân vật giỏi giang và xuất sắc của HAO cả đấy chứ. -> em cũng dang muốn bết cái lí của họ là gì đấy. Còn chuyện giỏi giang thì chẳng liên quan gì ở đây cả. chẳng lẽ anh nghĩ em chê người chọn quà của HAO quá kém cỏi nên mới chọn bộ đó à? Em chỉ nói bộ truyện này làm giải thưởng KHONG PHÙ HỢP, vậy thôi. Cuungx giống như người ta đưa một đoạn báo vào sách giáo khoa, nó có ý nghĩa, nó ko sai ngữ pháp, nó chuẩn và nó hay, nhưng nó ko phù hợp.
Giải quyết thế nào? Đơn giản, tặng cho người nào đó mà em yêu quý --> cảm ơn lời gợi ý, nhưng hiện tại thì em chưa tìm ra người mà em yêu quý đấy. Với lại, em ko đem quà hoặc phần thưởng của mình tặng người khác.
Papa em thắc mẵc ? lạ nhỉ, anh có vài bạn cũng thùy mị nết na lắm thích đọc truyện chưởng toàn lây từ bố cả. Vấn đề em hiểu được gì từ truyện của Kim Dung, khi đã thấm được ngoài những thứ bề nổi của truyện ra thì thứ gì cũng đáng giá, đáng để đem ra thuyết phục bố em cả. Có cả một board truyện chưởng Kim Dung trong TTVNOL đấy, vào mà đọc, nhiều điều thú vị lắm. --> Có 1 tí xíu hiểu lầm ở đây thì phải. Em rất thích đọc Kim Dung và papa em cũng rứa. Cụ đã mua trọn vẹn tất cả các bộ và dành cả 1 giá sách chỉ để chưởng Kim Dung. VÀ nữa, anh Trung nghĩ em ko đủ chiều sâu để hiểu đc truyện Kim Dung à?Thắc mắc ở đây là chuyện bình thường thôi, vì người bình thường nhìn thấy như vậy , chưa kịp nghĩ đến chiều sâu cứ thắc mắc vậy thôi .

Còn nữa, chuyện anh Thành Trung muốn đổi sách với em , em cho rằng ko có gì là xấu cả, và cũng ko có gì là ko đc nói ở đây. Sách cơ mà, đọc đc càng nhiều càng tốt chứ sao. Chẳng lẽ phải thậm thụt gửi msg cho nhau để đổi chác thì mới là đúng ?

Cuungx giống như người ta đưa một đoạn báo vào sách giáo khoa, nó có ý nghĩa, nó ko sai ngữ pháp, nó chuẩn và nó hay, nhưng nó ko phù hợp.
Cho anh hỏi tí,hình như em định nói về đoạn báo khai mạc festival Huế cùng mấy bác nghệ nhân điêu khắc?
cảm ơn lời gợi ý, nhưng hiện tại thì em chưa tìm ra người mà em yêu quý đấy. Với lại, em ko đem quà hoặc phần thưởng của mình tặng người khác.
đổi cho anh đi,cũng là phần thưởng cả,không sợ mất giá trị
Có 1 tí xíu hiểu lầm ở đây thì phải. Em rất thích đọc Kim Dung và papa em cũng rứa. Cụ đã mua trọn vẹn tất cả các bộ và dành cả 1 giá sách chỉ để chưởng Kim Dung. VÀ nữa, anh Trung nghĩ em ko đủ chiều sâu để hiểu đc truyện Kim Dung à?Thắc mắc ở đây là chuyện bình thường thôi, vì người bình thường nhìn thấy như vậy , chưa kịp nghĩ đến chiều sâu cứ thắc mắc vậy thôi .Còn nữa, chuyện anh Thành Trung muốn đổi sách với em , em cho rằng ko có gì là xấu cả, và cũng ko có gì là ko đc nói ở đây. Sách cơ mà, đọc đc càng nhiều càng tốt chứ sao. Chẳng lẽ phải thậm thụt gửi msg cho nhau để đổi chác thì mới là đúng ?
hoàn toàn ủng hộ,con gái đọc truyện Kim tiên sinh là rất đáng hoan nghênh
Tiện thể YM của anh là trung136,nếu em có nhu cầu liên lạc thì add vào nhé

Xin lỗi vì bây giờ mới trả lời cho những gạch đầu dòng, một nhỏ, hai nhỏ.. của em Linh.

- Một nhỏ: BTC mua 4 bộ truyện có giá trị văn học cao (ở trường hợp của em là Thần điêu Hiệp Lữ, của Trung là cả bộ truyện cổ tích, thần thoại...). Chị nghĩ là hoàn toàn không có vấn đề gì ở đây. Cá nhân em đánh giá những bộ truyện khác có giá trị văn học hơn thì cũng chỉ là ý kiến riêng của em. Chị cũng không nghĩ là ai đúng ai sai ở đây hết. Có thể em thích thế này, người khác thích kiều khác. BTC khi mua và khi trao tặng của không hề biết ai là người được nhận (trong số 4 giải nhất) do đó cũng không thể đáp ứng theo sở thích của mỗi người được.
Cuungx giống như người ta đưa một đoạn báo vào sách giáo khoa, nó có ý nghĩa, nó ko sai ngữ pháp, nó chuẩn và nó hay, nhưng nó ko phù hợp
À tiện đây em có thể nói rõ hơn điều này hộ chị được ko ? Đưa 1 đoạn báo vào SGK nhằm mục đích gì ? Chị không hiểu ý em khi đưa ra ví dụ này.

- Hai nhỏ: việc em có bộ này ở nhà và việc BTC lựa chọn quà không liên quan gì đến nhau. Anh Minh Trung ở trên đã gợi ý cho em một số cách giải quyết. Em có thể nghe theo hay làm theo cách của mình là việc của em :)

- Ba nhỏ: Chị cũng thật sự không hiểu em đưa ra nhận xét của bố em để nói lên điều gì với BTC. Chị xin lỗi.

Thật lòng mà nói BTC trong cuộc thi vừa qua cũng có nhiều sai sót, và rất mong những góp ý của thành viên để rút kinh nghiệm và sửa chữa. Điều gì còn khúc mắc, BTC rất mong cùng các thành viên tháo gỡ các vấn đề để giúp HAO ngày càng phát triển. Thay mặt BTC, một lần nữa xin chân thành cảm ơn mọi người :)

:x

Ui,tiện thể chị Quỳnh ở đây,cho em hỏi:
Trong số những phần thưởng của em,cái nào dành cho giải nhất,cái nào giành cho giải khuyến khích?(Em được hai giải mah):p

Ơ, em hỏi chị mới nhớ ra là không biết chị đã đưa phần thưởng dành cho giải KK cho em hay chưa ? :p. Hic, quên mất. Có gì gọi điện sau cho em nhé ;)

:x

cái bài Nếu quá khứ quay trở lại ko đuợc giải ah :)...em thấy bài đấy hay mà :p

Nguyễn Cẩm Vân đã viết:
cái bài Nếu quá khứ quay trở lại ko đuợc giải ah :)...em thấy bài đấy hay mà :p

Trong cuộc thi có rất nhiều bài hay :x nhưng tiếc là giải thưởng chỉ có hạn nên chỉ có thể trao giải cho những bài được mọi người đánh giá cao nhất.

Cá nhân chị nghĩ là tác giả của bài "Nếu quá khứ quay trở lại" hẳn rất vui vì có một người yêu thích sáng tác của mình ;;)

Back
Bên trên