Jouer au scrable en ligne

Lê Phương Anh
(Lê Phương Anh)

Nếu ai đã biết chơi trò này thì khỏi phải nói :D còn ai chưa biết chơi thì nên thử, khá là thú vị ;) đặc biệt có thể tester xem vốn từ của mình đến đâu

Nói qua 1 chút về luật chơi, Scrable gần giống như trò ô chữ, nhưng các từ do mình hoàn toàn đặt vào, ko theo 1 yêu cầu nào cả, chỉ cần phải nối vào với nhau và có nghĩa ( đọc tính từ trái sang phải, từ trên xuống dưới ) Chấp nhận ở mọi thời, mọi thì và mọi giống. VD như aimer hay aime hay aimerait...... đều đc tính là có nghĩa. Các từ đi đều đc tính điểm ( VD như aime = 6 points, với A 1p, I 1p, M 3p và E 1p ) Các từ hay chữ đi qua những ô đặc biệt thì điểm sẽ đc nhân đôi hay nhân 3 tùy ô ( cứ nhìn cái bàn chơi sẽ biết :D ) Kết thúc ván chơi, ai nhiều điểm hơn ng đó thắng.

Bt chơi Scrable bạn bè với nhau có thể chơi đc 4 ng. Nhưng khi chơi online thì chỉ đc 2 ng thôi :) Và chơi online còn có qui định thời gian, ai dùng hết số thời gian của mình trc ng đó sẽ thua. Nếu trong trg hợp ko thể đi đc nữa, mà cả 2 bên chưa ai dùng hết thời gian của mình thì sẽ tính đến đ để xem ai là ng thắng

Chơi online còn coter ( đánh giá niveau ) Cote càng lớn thì niveau càng cao. Max là 2000, ng nào mới chơi hay chưa thắng ván nào thì cote là 0 :)

Đây là link để créer un compte et télécharger le navigateur http://www.isc.ro/fr/

Trò này để giải trí giết thời gian khá là tốt ( với ai đang học tiếng cũng ok ) nhất là với đứa đang nhàn cư vi bất thiện vì nghỉ CPE như mình :-s Ngày đầu tiên chơi cotée đc 331. Chỉ trong ngay ngày hôm sau thua 5 ván, cote còn có 100 :D Nếu còn nghỉ tiếp thì có lẽ còn ngồi chơi tiếp :> :-s :((

Hihi nếu ai có motivé, đăng kí nick và vào thấy có parties proposees của erionrios thì kích nhá :D C moi et on va bien s'amuser ;) :D

Hic, trò này phải người nào vốn từ vựng khá cơ:(
Mà còn vụ tính toán sao cho có lợi, mệt lắm :(
Cố gắng tập luyện vậy :D

Ờ ng ah,đợi khi nào ta thi xong thì sẽ lên ....Nancy chơi với ng nhé ;;) .hic.Vừa đăng kí xong,mình là mameo :D

hihi uh khi nào ng rảnh ta cũng rảnh, kiểu rách việc thiếu thời gian thì ngồi chơi nhé ;;)

em Huy : cũng ko cần vốn từ lắm em ah, cái chính là khả năng nhìn từ phải nhanh, và phải có 1 số từ tủ cho mấy chữ 10đ như w, k, z.... :D
chị chơi thấy để giết thời gian thì vui ghê ^^ nhất là khi chơi xong ngồi chat với đứa vừa đấu với mình 1 chút. Hôm qua chị vừa chơi với cùng 1 đứa học chung fac mà ko biết. Đến khi hỏi ra càng hỏi càng thấy giống nhau thì nó cứ " C marrant, C marrant" :x

Back
Bên trên