Interview!!! Help!!!

Lê Hữu Đạo
(Lê Hữu Đạo)

Hic, đây là cái topic tiếp theo của cái topic SLEP test của em <:p
Sau khi qua vòng 1, bây h em lại lo sốt vó lên với cái interview thứ 2 tới. Các anh chị đã từng thi ASSIST rồi có kinh nghiệm gì không ạ? Câu hỏi interview thường về vấn đề gì ạ?

Em xin cám ơn trước ^^

câu hỏi Interview thì thường là về em, nếu em biết rõ bản thân em thế nào là tốt nhất^^

ôi, mọi người đâu hết rồi :(( Mai em sắp interview rồi, có ai có kinh nghiệm gì nữa không ạ? :((

bình tĩnh thôy, chúc bạn đạo thy tốt :]] bạn cố gắg vậy thảo nào cũg đc màh. Khy jới thiệu về bản thân mj`nh nhớ tìm nh~ j` nổi bật, có ý nghĩa, đừg nói em sốg ở đây, học ở đây, từg này tuổi...blah blah... bạn nhé :]]
Good luck, mah freind! [viết lên trên này, đỡ fải nt =P]

ẹc. bạn Nga nói như một người rất từng trải vậy, ghê quá :))

box 07-10 topic học bổng assist trang 3 í

p.s: :| em đi học lại sinh đi nhớ /:) quay xuống **** là cái, quay lên ** là đực, vì chúng nó hứng thú đến phần đấy của giống kia L-)

ố ồ, thật là thú vị biết bao, thật là ờ mây zing` =))
Cuối cùng cũng xong đc interview, kể ra cũng dễ phết :D

sướg tế kòn j`... haizzz... khy nào rảnh nhớ chỉ bảo ng` ta kjnh nghiệm interview nhớ....haizzz
@bạn quag: chuyện, tớ trượt mấy lần rùi mờh :D

"Túm lại có 1 số câu mà đương nhiên phải biết là: Tại sao thích học ở Mỹ/ boarding schools/ etc., Điểm mạnh/yếu cá nhân. Phỏng vấn riêng với các trường thì phải tìm hiểu về trường và tại sao thích trường. Ng ta có hỏi hay ko thì mình cũng cần nắm mình là ai và tại sao mình đến đây chứ 18.gif Ngoài ra còn cả đống câu nữa, sở thích, gia đình, nghề nghiệp tương lai, môn học nào mạnh/yếu nhất, điểm yêu thích ở VN, v.v có nói chắc đến tối -.- Và đương nhiên sẽ có những câu mình ko biết trước được để ng ta biết rõ đc tính cách của mỗi thí sinh.

Tớ thấy ý điểm mạnh/yếu về mình, lý do mình nộp đơn là cái cần biết nhất ở bất kỳ phỏng vấn nào (ĐH hay xin việc chẳng hạn), chỉ thấy mỗi cái A*Star hay gì gì đó là quái thôi Mình cần thể hiện cả đam mê lẫn việc thích hợp với nơi đó.

Cũng có nhiều lần các bạn phỏng vấn mà cảm thấy như ngồi nói chuyện tám ko í chứ ; )) nhưng mà qua nói chuyện ng ta vẫn thấy đc bạn là ng như thế nào và có hợp với trường ko í 03.gif bởi vậy cứ tự tin và thể hiện đúng con ng mình đê"

[http://www.vietabroader.org/forum/in...howtopic=9031]

Back
Bên trên