International festival- advice needed

Nguyễn Thanh Hương
(huongpun)

Thành viên danh dự
International festival

Sắp tới trường em có cái annual international perfomance show, thành 5 committee (East Asia, Europe...) Hiện tại, em vẫn còn đang lúng túng ko biết là nên tổ chức gì cho khu vực East Asia. Năm ngoái, chúng em có 2 Japanese ra làm martial arts, 1 đứa Hongkong múa may gì đấy (I wasnt here last year yet so I dont know details), 1 tiết mục hát tiếng Nhật, năm nay chắc ko lôi martial arts ra được nữa, còn hát thì quả tình là ko được hay cho lắm nên chúng nó ko chịu làm.

Em muốn xin lời khuyên của các anh chị hoặc các bạn đã xem hoặc tham gia chương trinh biểu diễn kiểu này của sinh viên Việt Nam hoặc các nước East Asia ở các trường ĐH, cả SVUK.... Em mới chỉ có ý tưởng là múa sạp (Trung Quốc, Nhật... cũng có múa sạp nên chúng nó đồng ý làm cái này làm tiết mục của region). Em có nghĩ đến múa quạt, nhưng mà hiện tại ko hiểu là múa thế nào, background music là gì... (Em có xem ảnh của mấy anh chị ở Anh, thì có thấy ảnh múa quạt). Anh chị nào biết cụ thể thì giúp em với, hoặc cho em liên lạc (YIM của em là huongpun).

Or any other idea is very appreaciated. Thanks so so so much.

Chỉnh sửa lần cuối:
chị có biết cái trò biểu diễn nấu nưỡng gì đấy của mấy ông đầu bếp không? :D kết hợp kungfu với múa hiện đại với mấy trò flirting ý, trông sẽ không khác gì biểu diễn trên sân khấu đâu, rồi lại có sản phẩm nữa chứ :D cái này hơi khó, nhưng ý tưởng rất hay là độc đáo, chắc chắn ăn điểm (không hiểu sao tự nhiên lại cho người khác cái ý tưởng hay ho này nhỉ? :D thôi rút lại không post bài nữa :"> viết xong thì phê quá đi mất! :)))
chúc chị thành công! :)

VN ta thì có cái gì đặc trưng nhỉ
Chắc là chỉ có món ăn thôi chị ạ, chứ phong tục VN mà chỉ có mình chị thì cũng khó biểu diễn
Hay lôi mấy tiết mục đàn đá, múa khèn của H'mông:D
Em thấy nấu ăn là hợp nhứt, cơm niêu, thậm chí đơn giản như rau muống cũng là đặc trưng
Chỉ có cái bên ý ko có nước mắm:D

con gái như chị Hương còn mấy trò múa máy,nhảy nhót làm cần câu cơm. Chứ như con trai kiểu em chẳng bít làm gì cả :((

Thì hát, ko hát chính thì hát bè. Ở trường Asian day hát bài Trống cơm kiểu A Capella chúng nó khen khiếp :D Toàn thì khỏi nói rồi còn gì :p

Em Long ơi ở chỗ khác ko biết thế nào chứ chỗ chị đào đâu ra rau muống. Còn vụ thức ăn thì khỏi lo. Nước mắm đầy ra đấy. Eggrolls làm dễ thôi. tới nước dùng cho phở còn có sẵn :)) Nói chung chỉ lo sức mình làm ko nổi (đặt luôn :)) ) chứ ko lo ko có chỗ mua :)

Sư phụ nói thía, đệ tử chỉ biết rock rap vớ vẩn, chứ mấy thứ cổ truyền lấy đâu ra :((

Thế anh Toàn dạy chị ý mấy bài rap Việt rock Việt, đảm bảo đặc sắc vô cùng:D
Nhất là rap Việt, toàn chửi bậy:D
Năm ngoài bố mẹ em còn phải gửi cả bánh đa nem với thịt thà cá mú sang cho anh Hưng để anh ý đãi host family 1 bữa:D
Đến nơi mọi thứ nát toét:))

cảm ơn ý kiến của các em. Tại ko phải là tiết mục của Việt Nam mà là đại diện cho khu vực East Asia nên chị ko thể tổ chức trống cơm hay là trưng bày rau muống được (mặc dù cửa hàng Việt Nam có bán rau muống cách trường chị có hơn 10 phút đi bộ :p ) vì nếu làm vậy, tụi Nhật, Hàn, Trung Quốc chúng nó phản đối. Mà Ẩm thực là cái 1 committee riêng trong tuần international week, ko dính dáng đến đêm biểu diễn. Vui nhất là nhà ăn nấu món ăn của quốc tế theo recipe mà mình đưa cho họ, cho bọn học sinh Mỹ ăn :D

Còn về biểu diễn, chắc mình tổ chức múa quạt vì ở mấy nước kia họ cũng có cái này.
Có bạn nào có video clip của tiết mục múa quạt ko? nếu có chỉ cho mình với.

Hương thân iu :D
suốt tháng 1 bọn tao tập múa hiện đại bài Giấc mơ mùa đông của Hồng NGọc, nhạc là nhạc Nhật nên tao nghĩ có thể mày dùng đc đấy.
Nó là múa quạt nhưng động tác thì chronographied (chả biết viết đúng ko) theo kiểu nửa âu nửa á :)) Tao ko cầm băng video nhưng có thể gửi ảnh cho mày :)
hoặc có thể nhảy sạp (nếu mày kiếm ra gậy gộc gì đấy :-s )
gud luck

Cool, mày có thể gửi cho tao được ko? Thanx mày nhiều lắm. HIện tại, tao cũng đã kiếm được 1 cái clip múa quạt rồi, nhưng mà có reference thêm thì vẫn tốt. Tao cũng đang đợi bạn Hiếu (béo :D ) gửi video biểu diễn của mấy bạn bên Anh.

Huong than yeu a,
Dang day. Truong tao hai tuan nua cung co international banquet. May chi em nguoi VN o day dang tap mua non theo nhac bai Mot thoang que huong. Dep ra phet. Trong rat thuot tha, ao dai VN ma. Nhung o cho may co bao nhieu nguoi VN. Cho tao co 6 ladies thoi nen mua vong tron cung hoi kho de tron duoc. Noi chung la on. Khi nao co clip tao gui cho may nhe. Chuc thanh cong!

DANG THU TRANG đã viết:
Huong than yeu a,
Dang day. Truong tao hai tuan nua cung co international banquet. May chi em nguoi VN o day dang tap mua non theo nhac bai Mot thoang que huong. Dep ra phet. Trong rat thuot tha, ao dai VN ma. Nhung o cho may co bao nhieu nguoi VN. Cho tao co 6 ladies thoi nen mua vong tron cung hoi kho de tron duoc. Noi chung la on. Khi nao co clip tao gui cho may nhe. Chuc thanh cong!

Cái này có phải là ở La Crosse ko nhỉ? Nếu đúng thì chắc là sắp được xem trực tiếp các tiết mục rồi.

Ở Mac thì Asian culture show mọi người đều có thể hát múa các bài hát của nước mình cũng được, không nhất thiết là phải mix. Ngoài ra cuối chương trình bao giờ cũng có 1 cái fashion show cũng rất thường được hưởng ứng nhiệt tình.

Back
Bên trên