IN THE SPOTLIGHT ep.5: Nguyễn Hoàng Minh - Phương Phương Thảo

Vũ Huy Giáp
(hunterxhunter209)

•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•
::: (\_(\ ...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
*: (=' :') :::::::: SBD 05: Hoàng Minh-Phương Thảo:::::::::::
•.. (,('')('')¤...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸

Hoàng Minh vui vẻ, vô tư, còn Phương Thảo điềm đạm, ra dáng “ chị lớn “. Hai tính cách tưởng như đối lập, hai con người tưởng như sẽ khó hòa hợp với nhau, nhưng có lẽ chính nét khác biệt về tính cách của mỗi người như thế lại là điểm bù trừ tốt nhất cho nhau để tạo nên cặp đôi hoàn hảo Hoàng Minh – Phương Phương Thảo. Chúng ta hãy cùng zoom gần vào hai người để thấy được rõ hơn sự khác biệt nhưng vô cùng tương hợp của họ nhé.:D

- Thảo và Minh bật mí đôi chút về những thay đổi trong cuộc sống sau khi lọt vào vòng chung kết Mr & Miss Ams 2010 đi :D
Phương Thảo : Nhìn chung không thay đổi gì nhiều, chỉ bận thêm một tẹo thôi. Nhưng mình vẫn cố gắng cân đối công việc để đảm bảo không bị ảnh hưởng đến học tập.
Minh: Tham gia Mr&Miss đồng nghĩa với việc nổi tiếng ( và nổi cả hình nữa ) hơn. Mình nhận được rất nhiều sự quan tâm từ gia đình, thầy cô và bạn bè. Phụ huynh rất tâm lý và luôn ủng hộ mình.Thầy cô trên lớp cứ hỏi thăm suốt, còn các bạn thì gọi mình là “ Một trong mười người đàn ông quyết rũ nhất trường Ams “ =))

Cuộc thi đã mang đến cho chúng mình nhiều trải nghiệm thú vị

“ Nào là tập nhảy cho flashmob, đi thử trang phục, chụp ảnh, mà được chụp như người mẫu chuyên nghiệp nữa nhé, lại còn phải vắt óc nghĩ ý tưởng cho clip tài năng…Tuy mệt nhưng vui!”-Phương Thảo chia sẻ.

Vòng 1 của cuộc thi đã để lại trong bạn những ấn tượng/kỉ niệm gì ?
Thảo : Mình rất thích vì chương trình được tổ chức pro, BGK thân thiện và câu hỏi cho các thí sinh rất thú vị, gần gũi với cuộc sống, bao nhiêu hồi hộp trong mình biến đi đâu hết :D.
Trong khi đó, Mr. Hoàng Minh của chúng ta lại thật thà “ thú nhận” :
Khi ngồi ở phòng chờ cho thí sinh, mình thấy hơi hơi run, vì bị phỏng vấn gần đầu mà. Nhưng vừa nghe tiếng nhạc catwalk một cái là mình tự tin, phấn chấn hẳn lên, lạ thật đấy . Đến khi BGK đặt câu hỏi, mình suýt nhảy lên vì trúng tủ ( hôm trước bạn của Minh vừa hỏi cậu ấy đúng câu hỏi đó luôn ), thế nên mình đã rất tự tin trả lời :->

Gia đình luôn là điểm tựa vững chắc!

Các thí sinh đã nhận được rất nhiều lời động viên, cổ vũ từ người thân và già đình. Sự ủng hộ ấy có thể là những việc làm tưởng như đơn giản nhất nhưng ý nghĩa vô cùng. Hẳn mọi người vẫn còn nhớ cô em dễ thương của Phương Phương Thảo đã tình nguyện làm người mẫu cho các thiết kế của chị gái mình trong vòng thi tài năng ?

Hoàng Minh : Bố mẹ tự hào về mình lắm, gặp ai cũng khoe “ Con tôi đi thi Mr&Miss Ams đấy, vào đến tận vòng chung kết rồi “, và cũng không quên vận động tất cả mọi người lên tamtay vote cho “ cháu nó “ ) “.

Một Hoàng Minh vẫn còn rất vô tư…

“ Thi vòng 1 xong, mình chạy ngay về nhà để tập nhảy suốt 4 tiếng (dù chưa biết đỗ hay không :”> ). Mình đoán tỉ lệ vào vòng 2 của mình cũng phải đến 70%. Vừa biết tin đỗ, mình đã nhảy lên vì sướng” (xem ra Mr. này có cách ăn mừng là nhảy cẫng lên thì phải :”> )
“ Khi tham dự cuộc thi này, mình thực sự thấy rất rất rất thoải mái, không có cảm giác khó chịu hay không hài lòng gì cả. Đặc biệt là BTC làm việc rất chuyên nghiệp, BTC tạo rất nhiều hứng khởi cho mình đấy :”> “

Không bao giờ được bỏ cuộc, nếu bỏ cuộc, trận đấu xem như kết thúc :->

“ Năm lớp 10 mình cũng đăng kí thi Miss Ams rồi nhưng không gặp may:”>. Tuy nhiên, mình không vì thế mà nản chí. Mình cố tìm ra lí do tại sao bị loại để rút kinh nghiệm. Thường thì khi thất bại, người ta hay có xu hướng chán nản và muốn bỏ cuộc, nhưng mình thì không. Và cuối cùng, việc lọt vào vòng trong đã chứng tỏ quyết định của mình là đúng đắn “

Xin cảm ơn hai bạn, chúc các bạn thành công ^^!

BFF của mình:x cố lên!!! bài viết này đang yêu quá :x

Back
Bên trên