IN THE SPOTLIGHT ep.2:Minh Đức-Hà Anh

Vũ Huy Giáp
(hunterxhunter209)

•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•
::: (\_(\ ...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
*: (=' :') :::::::: SBD 02: Minh Đức & Hà Anh:::::::::::
•.. (,('')('')¤...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸

Bây h,chương trình “Mỗi tuần một câu chuyện” sẽ tiếp tục với bài viết về cặp đôi mang SBD 02:Minh Đức-Hà Anh.Tính đến thời điểm hiện tại,tức là ngày 14/4/2010,cặp đôi này đang dẫn đầu BXH với gần 46,34% số phiếu bình chọn.Với vẻ ngoài dễ thương,ưa nhìn,có độ cute cực cao và thành tích học tập + ngoại khóa đáng nể,cặp đổi này hứa hẹn sẽ gây được dấu ấn lớn trong cuộc thi NHAT 2010.Nào,hãy cùng xem họ chia sẻ gì về cuộc sống,sở thích cũng như suy nghĩ của mình:p

1. Bạn cảm nhận gì về partner,người cùng cặp với mình,người sẽ cùng bạn vượt qua các vòng thi sắp tới? Hãy cứ nói tự nhiên xP

Hà Anh:
Đức điệu, thích soi gương, và hay tự sướng còn quá cả con gái í xD. Đùa thôi, đi với Đức luôn có cảm giác rất yên tâm và thoải mái vậy :D. Đức luôn có những ý tưởng rất hay, như hôm vòng loại chính Đức là người nghĩ ra việc bạn ấy sẽ hát và mình sẽ ngồi vẽ một bức tranh về nội dung của bài hát ấy xD. Nghe hay mà nhỉ? Đức còn hát hay và vui tính nữa. Nên lần thi này mình thấy cũng bớt lo hơn nữa vì có Đức làm partner xD. À cũng một phần vì chúng mình cũng là bạn từ rất lâu với nhau rồi nhé! :)

Minh Đức:
Hà Anh là một cô bé rất dễ thương, từ hồi học cấp 2 đã được rất nhiều người quý mến, cả nữ có, nam có ;;) Nhưng quan trọng hơn hết ở Hà Anh là bạn ý rất thông minh. Hà Anh học rất chăm chỉ và rất giỏi môn toán, dù là con gái nhưng Hà Anh học giỏi hơn rất nhiều con trai trong lớp (đương nhiên là có cả mình rồi ^^). Khi tham gia thi MnM với nhau, mình còn vị ấn tượng bởi khả năng vẽ của Hà Anh nữa. Từ trước mình chưa được biết Hà Anh vẽ rất đẹp và đáng yêu y như bạn ý nhỉ :”> (câu này nịnh thôi đừng tưởng thật =)) ) Cuối cùng mình ấn tượng về khả năng phối hợp và đoàn kết giữa mình và Hà Anh. Mình chưa bao giờ nghĩ là cminh có thể làm được tốt như thế ^^ Thế nên cminh đã nói với nhau từ trước là sẽ cùng nhau đi hết cuộc thi dù ai k qua được thì người kia cũng sẽ bỏ cuộc :”>

2. Hai ng quen thân nhau như thế nào vậy,bởi trông hay bạn có vẻ rất ăn ý?
Hà Anh:
Ừa, mình với Đức học với nhau tính đến năm nay là năm thứ 5 rồi. Suốt 4 năm cấp hai và cả đến khi vào lớp 10. Giờ chúng mình còn đang học cùng lớp 10 tin trường Hà Nội – Amsterdam nữa xP. Bạn bè với nhau đã rất lâu rồi, những lần đi chơi, đi học hoặc thậm chí là kỉ niệm lần thi đi Sing của chúng mình… cũng đủ để mình và Đức hiểu con người nhau một phần nào đấy vậy :). Thế nên chúng mình quyết định đi thi couple với nhau lần này vậy. Vì bạn bè rồi thì sẽ luôn thấy thật thoải mái mà xD

Minh Đức:
Như mọi người biết đấy, mình và Hà Anh quen nhau từ lớp 6. Đầu tiên cũng không thân lắm nhưng dần dần đi học cùng nhau nhiều, giúp đỡ nhau qua nhiều khó khăn trong cuộc sống và học tập, cminh đã thân thiết với nhau hơn ^^ Cminh thân nhau một phần vì Hà Anh rất hợp vs mình khi ngồi buôn chuyện, chém gió rồi đá xoáy bạn bè=)) có hôm ngồi chém mấy tiếng đồng hồ quên cả giờ đi học ý :”>

3. Bạn dự định PR cho đôi mình như thế nào? Kêu gọi bạn bè?

Hà Anh-Minh Đức:
“Manager” của chúng mình là những người bạn H1 – lớp học cấp 2 trường Trưng Vương của chúng mình. Họ là những người bạn rất tuyệt vời của chúng mình vậy và cũng là người giúp đỡ và ủng hộ chúng mình rất nhiều, PR cho chúng mình nữa xD, như chụp ảnh rồi lập Fan Pages này.
Hơn thế, Đức luôn có những ý tưởng độc đáo lắm, như một chương trình vote for me … :p. (Các bạn sẽ sớm thấy thôi :D) Nhưng quan trọng hơn chúng mình vẫn sẽ tự PR cho đôi mình bằng những phần thi tốt nhất, để có thể chứng minh khả năng của chính mình :) !

4. Học tập giỏi,ngoại khóa năng nổ,lại còn là Mr and Miss,điều đó thật ko đơn giản chút nào.Vậy hai bạn có thể tâm sự chút ít về một ngày thường của mình ko?
Hà Anh:
Mình học ca sáng. Một ngày của mình sẽ bắt đầu vào lúc 6h sáng khi mình thức dậy và sửa soạn đồ đi học. Nhà mình ở xa trường và mình đi xe đạp nên phải dậy hơi sớm một tẹo. Rồi mình sẽ cùng cô bạn cùng lớp gần nhà tíu tít kể chuyện và cùng nhau đạp xe tới trường. Thường thì lớp mình sẽ túm tụm cùng nhau xuống căng tin vào giờ ra chơi, chơi bóng rổ hoặc đôi khi chỉ là ngồi ăn bim bim nói chuyện linh tinh vậy. Mà rất vui í xD. Hầu như chiều nào mình cũng học thêm vậy. Có những hôm rảnh rỗi mình ra thư viện của American Center và ngồi học hoặc xem phim và đọc sách… Mình thích đọc sách lắm nên mình cũng hay ra đây
Cũng chẳng có gì đặc biệt lắm đâu hihi xD.
Minh Đức:
Ngủ -> Ăn -> Chơi -> Học -> Ngủ
Ngày nào cũng vậy thôi mà chỉ khác ở chỗ mình làm những việc đấy thế nào ^^. Mình thường thức dậy và nghĩ xem hnay sẽ sống kiểu gì =)) có khi thấy vui thì cả ngày hôm đấy đi đâu mình cũng nhảy chân sáo rồi hát. Hôm nào thấy buồn thì phong cách lạnh lùng hơn ít nói hơn =)) Ngày mình ăn ba bữa rất đầy đủ vì bác sĩ bảo như thế có lợi cho sức khỏe =)) và uống nhiều nước để có làn da đẹp nữa :”> Ở trường thực sự rất vui. Đến từ sớm chơi bóng rổ vs lũ bạn dù mình chơi không giỏi nhưng nó làm mình rất thoải mái và sẵn sáng bắt đầu một ngày mới ^^ Trong lớp mình có cái tật hay chém gió ở dưới nhưng mà mình tập trung học lắm đấy :”>
Thực sự là chả cần gì nhiều chỉ cần ra một quán nươc nói chuyện với nhau là vui rồi. Những lúc như thế mình biết xung quanh mình có những con người, những tâm hồn khác luôn ủng hộ và yêu thương mình :X YÊU các bạn lắm những người bạn thân của tôi =)

Cám ơn hai bạn và chúc hai bạn sẽ giữ vững “phong độ” tuyệt vời của mình như bây giờ để đạt thành tích cao nhất trong cuộc thi. =)

Back
Bên trên