IN THE SPOTLIGHT ep.1: Anh Quân & Cindy

Vũ Huy Giáp
(hunterxhunter209)

•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•
::: (\_(\ ...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
*: (=' :') :::::::: SBD 01: Anh Quân & Cindy:::::::::::
•.. (,('')('')¤...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸¸.•*´¨`*•.¸

Mister Tào Anh Quân

1) Bạn thích màu gì?

* Màu nâu :) Trắng và đen, nói chung là những màu gì trung tính ấy. Có 1 ngoại lệ là màu xanh lá cây thì phải :-?

2) Mẫu bạn trai/ bạn gái?

* Quan trọng nhất với mình là phải có cùng gu nghe nhạc :D Sau đó đến thành thật và không quá phụ thuộc vào bạn trai.

3) Nghề nghiệp tương lai?

*Architecture - Photographer - Businessman. 2 cái đầu là sở thích còn cái cuối cùng là để kiếm tiền cho vợ con hehe.

4) Từ Hải hay Kim Trọng?

* 3/4 Kim Trọng, 1/4 Từ Hải

5) 1 món đồ mà bạn yêu quý nhất.

Chưa có nhưng chắc chắn sẽ yêu quý nhất nếu có : 1 cái Canon EOS 1Ds Mark III

6) Miêu tả một ngày Chủ Nhật của bạn.

Chủ Nhật dậy là phải cà phê đã rồi làm gì thì làm. Nếu bận thì tự pha lấy nếu không sẽ lên Cầu Gỗ và ngồi cả buổi sáng ở đấy. Chiều và tối chủ nhật nào cũng phải đi học :( Tối học xong nếu may mắn, kiểu hôm nào bố mẹ dễ dãi ấy thì được đi 1 mình lên phố chơi ( không phải đi vào karaoke hay hộp đêm đâu, mình đi dạo phố thôi :-")

7) Một kỷ niệm với partner.

Mua bánh cho Cindy vì Cindy chưa được ăn trưa hôm đi chọn áo dài :)

Miss Cindy Nguyễn

1) Bạn thích màu gì?

Hồng, đỏ và những gam màu trung tính (đen, trắng, ghi bạc…) .

2) Mẫu bạn trai/ bạn gái?

Không có hình mẫu cụ thể, nhưng bản thân thường bị ấn tượng với các chàng trai mặc sơ mi :") Đùa vậy thôi, mình thường sống thiên về cảm xúc nên có lẽ chỉ cần là người làm mình thấy tim đạp loạn nhịp là đủ.

3) Nghề nghiệp tương lai?

Ngày bé mình ước mơ trở thành một luật sư hoặc một MC chuyên nghiệp, nhưng khi lớn lên, mình lại cảm thấy rất quan tâm tới mối quan hệ giữa các dân tộc, các đất nước, vì vậy mình mong muốn trở thành một nhà ngoại giao giỏi, có khả năng đưa mọi người xích lại gần nhau hơn.

4) Từ Hải hay Kim Trọng?

Kim Trọng.

5) 1 món đồ mà bạn yêu quý nhất.

Chiếc nhẫn ở ngón giữa tay phải, nó đã nằm trên tay mình gần 4 năm và gắn với một kỉ niệm rất đặc biệt trong cuộc đời. Những lúc có băn khoăn hay suy nghĩ về một vấn đề gì đó, mình thích xoay xoay chiếc nhẫn và thói quen đó cũng giúp mình thấy thư giãn hơn.

6) Miêu tả một ngày Chủ Nhật của bạn.

Buổi sáng mình thường ngủ muộn hơn ngày thường một chút, thức dậy lúc 7h hoặc 7 rưỡi. Sau khi ăn sáng thì sẽ tới sàn số 9 Thành Công cùng HDC – Câu lạc bộ khiêu vũ thể thao của trường và tập nhảy cho đến 12h trưa. Những hôm nào không có lịch tập, mình sẽ tự thưởng cho bản thân một buổi sáng thư giãn bằng một tour quen thuộc tới địa điểm mình thích: phố cổ.

Sáng sớm, mình thường gửi xe ven hồ Gươm, lên một căn gác nhỏ có coffee Đinh, gọi một chocolate trứng vào mùa đông hoặc một thạch sữa chua vào mùa hè rồi nhâm nhi nhìn ngắm người người qua lại. Sau đó mình thích đi bộ lang thang những con phổ nhỏ ngoằn ngoèo và đông đúc, dạo vòng quanh hồ Gươm rồi dừng chân bên tiệm kem Tràng Tiền, tìm lại chút hương vị lạnh tê tê đầu lưỡi. Nếu còn thời gian, mình sẽ ghé qua Nguyễn Xí - Đinh Lễ, chọn một vài cuốn sách đem lại cảm hứng cho cuộc sống của mình. Đi thêm nửa vòng hồ trở về điểm xuất phát cũng là khi mình cảm thấy tâm trạng thư thái hơn bao giờ hết sau một tuần làm việc và học tập.

Buổi chiều là thời gian dành để học tập và chuẩn bị bài cho ngày hôm sau. Vì là năm lớp 12 nên như tất cả các bạn cuối cấp, khối lượng bài vở của mình khá nhiều và nặng. Đôi lúc thực sự có thời gian rảnh rỗi mình cũng cùng bạn bè đi chụp ảnh lưu lại một vài khoảnh khắc đáng yêu nào đó.

Đến tối thì mình thường làm những việc nhẹ nhàng để thư giãn như nghe nhạc, viết nhật kí, đọc sách và đặc biệt tối chủ nhật là lúc để mình lên kế hoạch cho tuần tiếp theo.

Ngày chủ nhật của mình cũng khá đơn giản đúng không?

7) Một kỷ niệm với partner.

Mình quen Quân chính nhờ BTC NHAT "mai mối". Ấn tượng đầu tiên là do cái tên Tào Anh Quân chắc cả Việt Nam chỉ có một mà thôi. Gần một tháng sát cánh cùng nhau tham gia những hoạt động của Mr&Mrs, mình tin chúng mình có những điểm rất hiểu nhau. Có 2 kỉ niệm từ ngày quen Quân mình không thể quên:

<3 Đầu tiên là ngày chọn áo dài. Mình thử áo xong trước tiên và mang xuống cho partner ngắm nghía. Vừa xuống đến nơi thì Quân chìa ra một hộp giấy và bảo "Em mua cho chị, chắc hôm nay thử đồ nhiều chị mệt lắm rồi!" Đối với mình đấy là một hành động rất galant và sweet, đến mức ngoài cảm ơn mình cứ há hốc miệng ra :") Cuối cùng thì hai chiếc bánh đó chia sẻ cùng các thí sinh và BTC, vui cực kì <3

<3 Thứ hai là ngày sáng tạo. Khi sắp kết thúc phần thi, mình bôi màu ra khắp hai bàn tay để thực hiện công cuộc "nghệ thuật" :"). Đến lúc hoàn thành thì hai tay mình dính đủ các loại màu không thể làm j nữa. Quân thấy thế đã chìa tay ra đập tay với mình và nói "Vậy thì để em cùng bẩn tay với chị :D". Và chúng mình đã kết thúc ngày sáng tạo với hai đôi bàn tay bẩn không thể bẩn hơn :x

Hi vọng rằng, chúng mình sẽ còn gắn bó ăn ý với nhau và với cả 18 thí sinh còn lại cũng như BTC trong thời gian tới <3

Back
Bên trên