Ielts!!!!!!

Nhìn mọi ng` nói chuyện IELTS mà lòng mình đau như cắt...2 lần trc thi IELTS đều đc 7 mà sắp tới vẫn phải thi lại lần nữa nầy...nguyên nhân vì muốn vào LSE nên cần phải đc 7 in every discipline :(( Mà 1 lần mình thi đc 7 Đọc, 7 Nói , 7 Viết nhg 6 Nghe. Nên tháng 4 vừa rồi thi lại thì Nghe lên 8, Nói và Viết giữ nguuyên 7 nhưng muh Đọc xuông 6.5 . Thế nên lại phải thi lần nữa...Nhục như con trùng trục.. :((

@ em Yến: chị thấy bẩu thi ở VN hình như khó hơn thi ở đây đấy...chẳng bít có phải ko? :-/

trời, thế năm nay chị mới học AS ad, kinh quá dân mình chơi cả 2 mặt trận, vừa svuk vừa bên này :p --> chị cẩn thận ko là lên 8.0 ielts đấy --> gud luck anyways, em hài lòng với con 7 của mình rồi; 7.5,7,7,6 --> sao mà nói mình chỉ có 6 nhỉ :(( --> tại vì accent hay là mình ko biết nói :( --> chắc thế mất rồi

em thì thấy thi mới nghe khó hơn 1 tí còn lại...cũng giống thế cả... :D ...em vừa bị cho thi thử 2 lần ...còn lại chắc tháng 12 năm sau em thi một cái quyết định thôi chứ chắc hè này về cũng ko thi B-) mà cao nhất Vn là 8.5 đúng ko nhỉ ?

à em Minh , anh Hiếu nói đúng đấy, chỉ có nuớc cày cuốc...còn cái chuyện ielts thì theo chị nếu gấp rút quá thì ngay truớc khi thi làm một khóa ở Hda(BC), đừng học sớm quá, vì ko thì quên ngay, kiểu toàn hints linh tinh ý, cũng tốt, nhiều khi mất điểm oan vì khoản lơ ngơ :D....còn nói chung là cứ trâu bò....lười như chị thì ko bao giờ khá lên đuợc...chả đốt cháy giai đoạn đuợc cái gì :((...đọc nhiều vào em ạ :D

oạch...hóa ra bé Hưng là HSBC hah?? Nhìn cái sign "yêu con nhợn" thế kia nhận ra ngay :D btw, chị A2 roài em ạ -____________- tháng 7 này chị phải thi IELTS lại lần nữa, lần này mà ko đc nữa là đứt 8-} Ko hiểu sao thi IELTS tạo cho mình cảm giác như đang chơi xổ số ấy...thấy cứ risky thế nèo ấy :)

@ Yến: chị thấy đồn là ở nhà thi Viết chấm khó hơn...vì ng` chấm Viết ở nhà ko phải ng` Anh, mà là dân Việt -- những ng` đc 8 or 8.5 gì đó. Chả hiểu thế nào :-/ Thế nên chị mới ở lại đây thi xong, cho chắc ăn rồi mới về.

Bạn Linh lại thông tin vỉa hè rồi. Đố ai ở VN giám cầm bài Ielts chấm đấy. Tất cả khu vực châu á thái bình dương khi thi IElts wiriting đều đuợc gửi về center ở Australia :)) :)). Chứ 8 với 8.5 Writing thì cũng đã là gì đâu mà dám cầm bài chấm.

Anh Hiếu viết chính tả sai nhá, "dám" chứ ko phải "giám" :nono:
Em nghĩ là thi Ielts ở nhà điểm cao hơn chứ nhỉ?

Vậy cả nhà mình này về VN thi lại tập thể đi--> so sánh, nhưng mà em ko thi đâu, tốn tiền lắm :D

Lâu quá em ko vô CLB du học. Nghía thấy cái topic này là nhảy vô lun. Hix! 11/6 này em phải hi IELTS gấp, mà em mới bít IELTS chưa được bao lâu. Hix! Cũng bị nhồi vào lớp cô Đức, nhưng mà lúc đến thì ngườu ta đã học được 7 buổi roài.
Em sợ wá! Ko bít nếu ko có IELTS thì em có xin được visa đi học ko? Mà tháng 8 này là em phải biến roài! Nghe mọi người cứ bẩy bẩy, tám tám mà em thấy đâu đớn cõi lòng, ko bít roài đây mình sẽ ra sao?

Ielts thì có liên quan đến visa j đâu nhỉ? :eek:, cái đấy chị nghĩ tùy thuộc vào trường em sang học chứ :d. Yên tâm em ạ, thể nào sau 2 năm alevel cũng được 7 mà ;)( hay ít ra 6.5) :p

Thế năm sau lại có em Diệu Anh sang bên này quậy ah, em định đi chỗ nào thế :-? --> HAOer ở ANh ngày càng đông rồi :D

hình như em DA 60% Bosworth hả :D
giỏi thế
mà sao lại phải thi IE?
tưởng là boarding với private thì ko yêu cầu IE chứ nhỉ?
em cũng sắp thi
cuối tháng 7
mà i h vẫn mù tịt >_<
trường công nó khổ thế, bắt có IE --> bọn dã man
để sang đấy học rùi về thi--> chắc chắn cao hơn :((

Thi Ielts --> chẳng biết ôn thế nào, mà có ôn cũng vô dụng, khác với Toefl với cả SAT hay sao ấy :(, có ông HIếu ở đây thi cả hai chắc là bác ấy rành

Em có 60% Bosworth nhưng mà em bỏ roài, chạy sang John Leggot theo lời khuyên của mấy cô ở BC và theo đánh giá của ofsted. Hix! Tuy nhiên cái đợt nó cho học bổng là từ hồi tháng 3 mất roài, lúc ấy thì em chưa bít gì, cũng chưa có ý định du học. Thía là tự vít thư apply vô trường đó. Sau khi liên lạc thì họ cho em làm một bài test của riêng trường để làm thủ tục cho nhanh (vì IELTS nếu có thi thì sớm nhất chỉ có thể là 11/6).Thía là thứ tư vừa roài họ gửi kq sang đây cho em, bảo là họ sẽ nhanh chóng gửi thư offfer em. Có lẽ tháng 8 này em sẽ sang cho kịp 30/8 khai giảng. Bi giờ chỉ chờ thư thoai, đợi xem họ có còn yêu cầu em thi IELTS nữa không, dù gì thì có lẽ 11/6 em vẫn thi. Lo lắng!:)()

Thông thường ý, thì các private high school ko bắt thì IELTs mà có thi thì cũng 5-6 điểm gì đấy ko khó lắm đấu. Nhưng nếu làm test của trường rồi thì khỏi các em ạ
CÒn về vụ SAT, Toefl ...các em nào có nhu cầu cần thiết thì PM cho anh, anh sẽ trả lời chi tiết hơn.
@hưng: chú còn bao nhiêu paper nữa.

hờ hờ bỏ 60% Bosworth :))
JL cũng tốt phết :D chị cũng được tư vấn trường đấy :D
thix nhỉ, giá mà trường chị cũng cho làm test
mà thui đằng nào mẹ cũng bắt thi :D
Ủa có phải ảnh của ông Lê kia ko nhỉ . Em Trân là cháu hờ của ông Lê à
sao gọi chú em là ông >_< chú em cute & kul dễ sợ muh :x

@ bác hiếu: đợt này em thi 9 paper làm được 2.5 rồi, thế là còn 6.5 remaining --> lại giống năm ngoái mất thôi :(< mãi đén 28 mới thi xong , Buồn

Làm được cái practical Uni 5 lý chứ gì... khà khà... năm ngoái anh fullmark Unit 5 ;;) :)) :)) thôi cố mà thi về còn đi chơi :))

em học board AQA, nên practical la unit 6--> chỉ có Edexcem mới là 5 thôi :)), cũng cố gắng về nhà đây

Back
Bên trên