I love you tiếng Hàn Quốc là gì ???

Tô Như Dũng
(To Nhu Dung)

Mọi người ơi ..hichic khẩn cấp ..help me ...
Cạnh nhà tui là nhà một girl người Hàn Quốc .... Ai biết câu "tôi mến bạn" hoặc là "bạn trông dễ thương lắm " hoặc là nặng hơn như "I love you" thì thì post lên đây cho dân tình học tập cái nhé :D :D :D

Anh bày cho em 1 cách rất đơn giản như sau. Em có dùng YIM (Yahoo messenger) không? Có hả? Ok vậy em lên đấy tìm nickname: kekouky, anh đấy người Hàn Quốc biết nói tiếng Việt. Em hỏi cái gì cũng được, anh đó sẵn sàng trả lời cho em 24/24 :)

Chúc em thành công! :D

Hahaha thanks thanks ..... Ồ lá la cám ơn nhiều :D :D Để em đi học từ cám ơn bằng tiếng Hàn Quốc rồi nói lại cho anh nghe hehhee

Vu~ oi! Sao ma ko vao forum lop minh ma lai di lang thang dau the ? hay la so gap mat ai lop minh ha ? :D
con em muon hoi them gi ve tieng nhat(bat ke tot hay xau) thi hoi anh ban cua chi do vi anh ay la cao thu tieng nhat ma :mrgreen: :mrgreen:
Chuc moi nguoi vui ve nhe'!

Tieng HQ " I LOVE YOU" la SA LANG HUE do Dung...Voi ca kekouky la nguoi Viet biet noi tieng HQ em a :D

Hahaha à à :D :D tốt quá...cám ơn chị Vy nhé...em cũng hỏi cái anh Kekousy rồi nhưng hắn ta chỉ dạy chào hỏi .... tạm biệt với cả mấy câu "mưu cầu sinh sự" thui còn I love you thì hắn bảo là "phải có cái gì chứ thời buổi này làm gì có chuyện giúp không" :D :D
Thanks Thanks SA LANG HUE chị Vy quá :D

hihi, khong co gi ca :) Tai chi cung hoc tu dua ban nguoi Korean moi cau nay nen biet moi cau nay thui :D Nhung cung chua ap dung duoc bao gio ca , boi chang thich anh HQ nao :p

Hey chị Vy ơi...chị đang dùng cái ảnh của diễn viên nào thế. Cái ảnh trước của chị xinh hơn cái ảnh này nhiều. Ảnh trước của chị tỏa sáng chói lọi, bừng sáng cả forum Ams. :D :D Nếu chị không dùng cái ảnh ấy nữa thì send cho em nhé. Mail của em là [email protected]
Em sẽ mang ảnh đi gioi thiệu cho thầy giáo dạy tiếng Anh của em :D :D Thầy người Sing, đẹp trai chưa vợ..túm lại là đỉnh của đỉnh :D Không phê em không lấy tiền :D :D

ui trui ui,,em lam gi ma quang cao thay giao du vay ? Chi dau co rao tim nguoi yeu dau ma :rolleyes: Chi thi doi avater thuong xuyen y ma :D

tiếng HQ em có bít vài câu vì học cùng lớp TA với 1 thằng HQ mà!
i love u: sa rang hea
i love u forever: yong won hea nul sa rang hea
do u love me?:na sa rang hea?
kiss:kiss
can i kiss u?: kiss hea tol tel?

hihi Tam giao sao toan hoc tu yeu the em ? :D j/k Ma em cung thich Lam Chi Dinh ha? Chi cung thich lam va cung co nhiu pics nua :D Trong dep trai thiet do :D

Thế nói I love u bằng tiếng Nhật thì nói thế nào ạ?

???? em ko có học tiếng Nhật nên chẳng biết nhiều tiếng Nhật, nhưng anh Vũ nói cái gì thế?

Thieu Hoang Yen đã viết:
???? em ko có học tiếng Nhật nên chẳng biết nhiều tiếng Nhật, nhưng anh Vũ nói cái gì thế?

Thì anh Vũ nói là "Yêu em Yến" đó còn gì nữa, lại cứ trả vờ bắt anh ấy nhắc lại ;) Vũ nó đỏ mặt rồi kìa

anh Hà là người lớn/già :D phải noi gương cho các em chứ. mục này là mục học tập, chỉ nói chuyện nghiêm túc thôi nhé! anh biết tiếng Nhật thì dạy em đây này, khỏi cần khoe mẽ với đàn em nhỏ nhé :D

Chết chết câu này không dành cho em Yến :)
Lên đây đùa 1 chút vì nhân có chuyện như thế này:
Mấy người bạn Nhật đi chơi cùng mấy bác Việt Nam. Các bạn Nhật thấy mấy cô Việt Nam xinh quá thế là hỏi mấy bác Việt Nam "Các cậu sinh viên Việt Nam ơi, "i love you" tiếng Việt là gì vậy?" Mấy bác Việt Nam nhà ta trả lời: "Là đồ dở hơi!" :D Thế là đem đi áp dụng liền không biết kết quả ra làm sao rồi :razz:

Thieu Hoang Yen đã viết:
Úi trùi, viết có chữ này thì mới có mỗi nghĩa là love thui, còn thiếu nguyên I và you nữa. Đâu có được!!!
Nghe em bổ sung nè:
I: wa tashi
love: aisuru
you: anata
Hén, ai muốn có nguyên bản = chữ tiếng Nhật thì gặp tui nha.
To Tô Như Dũng: mọi người giúp đỡ nhiệt tình rứa mà có mỗi 1 lời cảm ơn thui sao???
Còn ai muốn nghe I love you bằng tiếng Pháp, Đức, TBN, latinh, Nga hoặc TQ không? tui sưu tầm được kha khá đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên