Huế Thương.

Phạm Quang Minh
(Minh172)

Chùa Thiên Mụ

Lăng Minh Mạng

Lăng Khải Định

Sông Hương, Núi Ngự

;)

Huế thương đáng yêu thật .. nhưng tớ còn yêu 1 người Huế hơn :D .. ehem pix không đăng lên được nên mọi người thông cảm :cool:

Nice collection, Minh bé! Go on!

Mạnh Hải

ui ui,mấy cái ảnh này anh Minh chụp hay lấy ở đâu ra đấy ah ?Góc chụp đẹp quá ,mà cảnh cũng đẹp quá luôn .Hôm nào phải đến Huế ,ngám tận mắt mới được .
ah ,mà anh Hải ơi,hỏi "ai "đấy giùm em xem con trai Huế có dễ thương dư "ai "đấy không nhỉ,để khi nào có dịp....:D :)

Trong những tấm ảnh này Minhbe thich nhất cái ảnh cuối cùng, dòng sông Hương. Ngày trước mỗi lần về quê lại ra sông ngồi chơi vào mỗi buổi chiều. Tiếc là ở đây chỉ nhìn được ảnh thôi chứ không được nghe tiếng gió, tiếng sóng vỗ, tiếng lá cây, tiếng trẻ con í ới...khong nhin được màu xanh của nước, màu đỏ, da cam của mặt trời chuẩn bị lặn.... Nói chung là không cảm nhân được hết cái đẹp của dòng sông.... Xa nhà khổ thế đấy. :D

:)

Em đồ là ảnh này bác Minh hoặc bạn bác chụp, trong cùng một ngày âm u ở Huế.

Em thích nhất ảnh cuối cùng. Nhưng rất lạ, nhìn ko hề thấy bóng Tràng Tiền, Phú Xuân hay Bạch Hổ, và lại là khúc cua của sông. Thực ra xem lâu rồi và để ý mãi nhưng vẫn ko thể chắc chắn được là đâu. Đoạn này có lẽ là trên Thiên Mụ một xíu, đoạn cua để lên Điện Hòn Chén và lăng Minh Mạng, đúng ko bác Minh?

Ps: chán hai anh em nhà "H", ko lạc đề :)

hehehe...cái khúc cua đấy ở chỗ nào á ?..... để năm sau em vào đấy rồi em nói cho...:D... Báo cáo bác là em chưa đến Huế lần nào, thấy mấy cái ảnh đẹp trên Net nên bê về thôi....;)

Em là em thích tất ,có bức Sông Hương nhớ đến một bài ca hơi buồn về Huế .."chiều nay mưa trên phố Huế..."

Back
Bên trên